ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับปู่รอข้อมูลการวิเคาระห์จากปู่อยู่ครับ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาแสดงตนเพื่อขอบคุณคุณ Prinkgold และเพื่อนๆทุกคนค้าบ :lol:

มารอปู่วิเคราะห์ ครับ แต่ความเห็นส่วนตัว มองว่าหากจลาจลในอียิปต์ยังไม่จบ ผมเดาว่าทองน่าจะขึ้นต่อก่อนอ่ะ B)

มารอปู่วิเคราะห์ ครับ แต่ความเห็นส่วนตัว มองว่าหากจลาจลในอียิปต์ยังไม่จบ ผมเดาว่าทองน่าจะขึ้นต่อก่อนอ่ะ B)

คิดเหมือนกันเลย ขอให้เป็นอย่างนั้นเถอะ จะได้ลงจากดอยซะที

เล่นหุ้นทองคำสามารถเจ้งได้ภายใน 3 วัน :(

เป็นเรื่องราวของคนที่รู้เท่าไม่ทันการณ์ที่ยอมเปิดเผยเพื่อมิให้บุคคลอื่นตกอยู่ในสภาพเดียวกับเธอ ตามเวปที่โพสมานี้

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I10178789/I10178789.html

ในความเห็นที่48 อยากให้คุึณโซดาได้อ่่านค่ะ :P

ขอบคุณ คุณ Yelle10 ที่มีข้อมูลดีๆมาฝาก ถือเป็นอุทาหรณ์ จะได้ไม่ประมาทนะค่ะ ...//. ....พวกเรากำลังรอ ท่านอาจารย์ Prinkgold ช่วยชี้แนะ....อย่างใจระทึก สำหรับเช้าวันจันทร์นี้ ปัญหาในอียิปต์ จะเป็นแรงส่งให้น้องทองกับน้องset50 วิ่งสวนทางกันอย่างแรงหรือเปล่าค่ะ.....(....what will be......will be..)...จงเข้มแข็งไว้ เป็นกำลังใจให้กัน ก้าวเดินต่อไป สู้สู้...จึงจะชนะ .ขอให้พวกเราทุกคนโชคดี...ลงจากดอยได้อย่างงดงาม...สาธุ สาธุ..

มารอปู่พริ้งคะ วันนี้ทิศทางยังขึ้นต่อรึเป่าคะ :lol:

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขายทิศทางยังไม่แน่นอน แนวต้าน 1347-1353 ระบบปรับปรุงใหม่ วันนี้แนวต้านหลัก 1347 ลุ้นให้ผ่านแล้วยืนให้อยู่เพื่อไปต่อ

จากมุมมองต้นสัปดาห์นี้รวมไปถึงต้นเดือนกุมภาพันธ์นี้ ผมยังมองว่าทองยังจะ Rebound ขึ้นต่อได้อีกสักระยะต้อนรับตรุษจีนและบวกกับสถานการณ์ในอียิปต์ถ้ายังไม่ผ่อนคลายลงหรือดีขึ้น

ซึ่งผมจะไม่แปลกใจเลยว่าทำไมทองคำและน้ำมันถึงพุ่งขึ้นอย่างน่าตกใจ แต่ก็ยังอยู่ในช่วง rebound เท่านั้นถ้ามองระยะไกลต้องผ่าน $1375+ ขึ้นไปให้ได้ ถ้าจะดีก็ต้องยืนเหนือ $1400

ทองถึงจะเป็นขาขึ้นครับ ช่วงนี้ระบบยังแดงอยู่ยังเอาแน่นอนไม่ค่อยจะได้ ยังไงท่านที่เล่น S ต้องระวังด้วยครับถ้าเกิดขึ้นแบบต่อเนื่องย่อมไม่เป็นผลดีแน่ๆเลย แต่จะแตกต่างจากท่านที่เข้า

ถือ L ที่ลุ้นให้ขึ้นอยู่ในตอนนี้ ท่านที่เข้าไปตามคำแนะนำตั้งแต่วันศุกร์ที่ผ่านมาแถว 1310+ น่าจะยิ้มได้บ้าง แต่ก็ยังมีโอกาสลงต่อได้อีกเช่นกัน ส่วนผมเองเข้าที่ระดับ 1309 พอใจแล้วครับ

ถึงแม้ยังมองเป้าหมายที่ระดับ 1282 อยู่ก็ตามผมก็คงต้องรอต่อไม่ลงก็ไม่เป็นไร ถือว่าเราทยอยเข้าตามเป้าหมายไปแล้วเหลือแต่ลุ้นให้ระบบปิดเขียวกันต่อไป เพราะตอนนี้ระบบยังแดงอยู่

น้ำมันระบบปิดเขียวไปแล้วแต่แท่งนี้ไม่ค่อยแน่ใจสักเท่าไรดีดแรงผิดปกติ ไม่แน่ใจก็นั่งนิ่งๆเอาไว้ก่อน SET50 ระบบยังแดงอยู่ครับท่านที่ติดดอยในช่วง rebound นี้ก็หาจังหวะปิดทิ้งออก

ไปก่อนก็ดีผมยังมองว่าน่าจะลงไปทดสอบ 640 อยู่ครับยังไม่ใช่ขาขึ้นต้องรอระบปิดเขียวก่อนจึงจะปลอดภัยครับ ยังไงสัปดาห์นี้ใช้ความระมัดระวังในการเข้าเทรดด้วย GS ไม่แน่ใจนั่งนิ่งๆ

แนวต้าน 1347 1350 1353 1357

แนวรับ 1338 1333 1327 1323

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 22

น้ำมันระบบเขียวอยู่ในช่วง rebound

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 10

เล่นหุ้นทองคำสามารถเจ้งได้ภายใน 3 วัน :(

เป็นเรื่องราวของคนที่รู้เท่าไม่ทันการณ์ที่ยอมเปิดเผยเพื่อมิให้บุคคลอื่นตกอยู่ในสภาพเดียวกับเธอ ตามเวปที่โพสมานี้

http://www.pantip.co.../I10178789.html

ในความเห็นที่48 อยากให้คุึณโซดาได้อ่่านค่ะ :P

ขอบคุณค๊าาาาาาาาาาาาาาา ............ โบรกเถื่อนโดยทีมงานของคนไทย หลอกคนไทย ...

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...