ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ตรุษจีนนี้ขอให้คุณปู่และเพื่อนๆทุกคน เฮงๆ รวยๆ นะคะ นะคะ

!thk !57 !10 !30 !La !gvme

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จริงคร้าบ US$1,309 ซื้อต่อจากคุณ Jaiy เลย

ดีไหม ดีไหม เบื่อตอนนี้จัง วิ่งวนตลอด 1,327-1,332 ไม่ยอมไปไหนสักที

แบ่งมามั่งจิ อิอิ ติดตามต่อปาย.

เมื่อคืนฝรั่งเล่นกล ให้คอยราคา ผมว่าราคาทองช่วงนี้ขึ้นยากมาก จากปัจจัยหลายอย่าง

เดี๋ยวราคาทองในตลาดยุโรป ก็ร่วงอีก จากปัญหาเงินเฟ้อ

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขาย แนวต้าน 1338 ผ่านได้มีโอกาสทดสอบ 1353 อีกครั้ง

ทิศทางทองคำยัง rebound ต่อไปอีกสักระยะเมื่อคืนลงไปทดสอบแนวรับที่ระดับ 1323 แต่ไม่ผ่านซึ่งเป็นรับสุดท้ายที่ให้ไว้ยังรับอยู่หมัดดีดตัวขึ้นมาปิดที่ 1332 ได้แต่ก็ยังไม่ค่อยปลอดภัยเท่าที่ควร

เพราะจริงๆแล้วต้องปิดเหนือระดับ 1335+ วันนี้ถึงจะไปต่อได้แบบอุ่นใจอย่างไรก็ตามวันนีจึงเป็นอีกวันที่จะต้องจับตามองความเคลื่อนไหวให้ดีๆ เพราะเหตุบ้านการเมืองของอีหยิปต์นั้นไม่ค่อยจะดี

เมื่อคืนเราก็ได้เห็นราคาของน้ำมันดีดแรงๆ ต่อเนื่องเป็นวันที่สองไปแล้ว ดังนั้นทองคำจึงน่าจะมีโอกาสขึ้นทดสอบที่ระดับ 1353 อีกครั้งวันนนี้ แนวต้านหลักๆคงจะเป็นที่ 1338 ถ้าผ่านได้ก็มีโอกาส

สูงทีเดียวแต่ตอนนี้ยังติดแนวต้านอยู่ ถึงแม้จะเข้าสู่เทศกาลตรุษจีนยังมองว่าทองยังจะลงอีกรอบแน่ๆครับหลังตรุษจีนน่าจะเห็นได้ เพราะผมยังมองว่าทองยังไม่ใช่ขาขึ้นบวกกับระบบยังแดงอยู่ครับ

จากสัญญาณทางเทคนิคถึงแม้สัญญาณการเข้าซื้อรอบแรกจะออกมาแล้วที่ระดับ 1310 และมีหลายคนที่เข้าไปแล้วผมต้องขอบอกไว้ก่อนนะครับอย่างเพิ่งไล่ซื้อเพิ่มตอนที่ทองกำลังขึ้นแบบนี้เลยนะ

เพราะจะเป็นการสะสมดอยบวกเข้าไปอีกไม่น่าจะดีเท่าไร ถ้าจะเข้าเพิ่มรอระบบเขียวน่าจะดีกว่า ขอให้ใจเย็นๆถ้าเกิดวันดีคืนดีสถานการณ์ในอีหยิปต์ดีขึ้นเมื่อไรโดนทิ้งทวนปล่อยดอยอีกรอบแน่ครับ

ช่วงนี้ผมรอระบบอย่างเดียวไม่รีบ เพราะที่ผ่านๆมาก็เป็นตัวอย่างให้เห็นแล้วว่าเล่นทองของต้นปีจะเป็นอย่างไร จึงรอเข้าเพิ่มตามระบบจะดีกว่า ดูทางด้านน้ำมันระบบปิดเขียวเป็นวันที่สองอยู่หน้าซื้อ

เรียบร้อยดีดแรงเป็นวันที่สองติดต่อกันพิษเพราะคุณหยิต์อีกเช่นเคย SET50 ตอนนี้ระบบยังแดงอยู่หน้าขายนิ่งๆเข้าไว้ตามระบบต่อไปถึงแม้จะมี rebound อยู่บ้างก็ต้องรอก่อนเพื่อลดความเสี่ยงครับ

แนวต้าน 1338 1341 1347 1353

แนวรับ 1335 1330 1326 1323

• ถูกใจ 21

SET50 ระบบแดงอยู่หน้าขายนั่งรอไปก่อนครับ

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 11

อ.ปุูพริ้งโกมาแล้ว ขอบคุณค่ะ+2ค่ะ !gd ลุ้น1353ค่ะ !01 !01 !01 !01 !01 !01 !01

ท่านที่ลงชื่อจองระบบ Gold และ Set ไว้รอวันศุกร์นะครับถึงจะเปิดให้บริการตอนนี้รอไปก่อนกำลังเขียนวิธีการใช้โปรแกรมขั้นต้นอยู่ ส่วนโปรแกรม MetaStock ตัวนี้ไม่มีอยู่ในรายการขายนะครับ

จะมีเฉพาะสูตรและข้อมูล end of day ให้เท่านั้น เพราะถ้าแจกโปรแกรมไปด้วยละเมิดลิขสิทธ์ของเจ้าของโปรแกรมมันผิดกฏหมายนะครับต้องไปหาซื้อกันเอาเองตรงส่วนนี้ ขอแจ้งให้ทราบไว้ก่อน

ตอนนี้ยอดคนมาสั่งจองก็เริ่มทยอยมีมาเรื่อยๆ ท่านไหนสนใจก็รอซื้อไว้ดูเองได้ครับระยะเวลาการใช้งานของระบบประมาณ 1-2 ปีหรือมากว่านั้น ถ้าท่านใช้โปรแกรม MetaStock เป็นอยู่ก็ยิ่งง่ายแค่

Import สูตรเข้าไปเพียงเท่านั้น ส่วนข้อมูลจะใช้ของท่านที่มีอยู่ก็ได้หรือจะเอาข้อมูลที่ผมแถมไปให้กับสูตรเขียนขึ้นมาใหม่ก็ได้จะได้ดู 100% หน่อยเพราะฐานข้อมูลไม่เหมือนกับต้นฉบับจะทำให้

สัญญาณเขียวแดงคลาดเคลื่อนได้ครับ ส่วนข้อมูล end of day จะหาได้จากที่ไหนนั้นง่ายมากครับ ผมก็เอามาจากโปรแกรม Millennium Trader 4 ที่ใช้อยู่นั่นเองครับท่านที่ใช้เป็นแล้วน่าจะดึงข้องมูลเป็น

ส่วนท่านที่ยังไม่เคยใช้ผมจะทำคลิบวีดีโอแนบไว้ให้ดูที่หน้ากระทู้อีกที เริ่มตั้งแต่วิธีการใช้งานโปรแกรม MetaStock ไปจนถึงวิธีการดึงข้องมูลเอามาใช้ในแต่ละวันเลยครับ ใช้ไม่เป็นก็ต้องเป็นละงานนี้

จะได้ไม่ต้องไปจ่ายค่าคอร์สแพงๆเพื่อเรียนกันอีกต่อไป มาดูที่กระทู้ผมรับลองใช้เป็นแน่ๆครับแบบ step by step กันไปเลยครับ

ลิ้งค์วีดีโอ ตัวอย่างวิธีการดึงข้อมูลจาก Millennium มาใช้ใน MetaStock นั้นทำยังไงโหลดไปดูตัวอย่างก่อน http://www.mediafire.com/?f3t4gfocfm3dfd2

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 10

biggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif สวัสดีวันจ่ายคะ คุณทองชมพู ตรุษจีนปีนี้ ขอให้ท่านทองชมพู เฮงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ค๊า ......... ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ที่มีคุณค่าต่อการลงทุนคะ 5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

ท่านที่ลงชื่อจองระบบ Gold และ Set ไว้รอวันศุกร์นะครับถึงจะเปิดให้บริการตอนนี้รอไปก่อนกำลังเขียนวิธีการใช้โปรแกรมขั้นต้นอยู่ ส่วนโปรแกรม MetaStock ตัวนี้ไม่มีอยู่ในรายการขายนะครับ

จะมีเฉพาะสูตรและข้อมูล end of day ให้เท่านั้น เพราะถ้าแจกโปรแกรมไปด้วยละเมิดลิขสิทธ์ของเจ้าของโปรแกรมมันผิดกฏหมายนะครับต้องไปหาซื้อกันเอาเองตรงส่วนนี้ ขอแจ้งให้ทราบไว้ก่อน

ตอนนี้ยอดคนมาสั่งจองก็เริ่มทยอยมีมาเรื่อยๆ ท่านไหนสนใจก็รอซื้อไว้ดูเองได้ครับระยะเวลาการใช้งานของระบบประมาณ 1-2 ปีหรือมากว่านั้น ถ้าท่านใช้โปรแกรม MetaStock เป็นอยู่ก็ยิ่งง่ายแค่

Import สูตรเข้าไปเพียงเท่านั้น ส่วนข้อมูลจะใช้ของท่านที่มีอยู่ก็ได้หรือจะเอาข้อมูลที่ผมแถมไปให้กับสูตรเขียนขึ้นมาใหม่ก็ได้จะได้ดู 100% หน่อยเพราะฐานข้อมูลไม่เหมือนกับต้นฉบับจะทำให้

สัญญาณเขียวแดงคลาดเคลื่อนได้ครับ ส่วนข้อมูล end of day จะหาได้จากที่ไหนนั้นง่ายมากครับ ผมก็เอามาจากโปรแกรม Millennium Trader 4 ที่ใช้อยู่นั่นเองครับท่านที่ใช้เป็นแล้วน่าจะดึงข้องมูลเป็น

ส่วนท่านที่ยังไม่เคยใช้ผมจะทำคลิบวีดีโอแนบไว้ให้ดูที่หน้ากระทู้อีกที เริ่มตั้งแต่วิธีการใช้งานโปรแกรม MetaStock ไปจนถึงวิธีการดึงข้องมูลเอามาใช้ในแต่ละวันเลยครับ ใช้ไม่เป็นก็ต้องเป็นละงานนี้

ท่านจะสอนวิธี คาดการณ์ในอนาคตว่าจะขึ้นหรือลงด้วยป่ะ

ระยะเวลาใช้งาน 1-2ปี ขอคำอธบายชัดๆหน่อยครับเดี่ยวคิดไปเองแล้วผิดความหมาย

(แต่หลังไมค์ไปแล้ว ระบบ gold) !gd !01 !_087

ถูกแก้ไข โดย bmw2770

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...