ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ตรุษจีนนี้ขอให้คุนพริ้งโกลสุขภาพแข็งแรง เฮงๆ รวยๆ !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

post-2284-041051600 1296605274.jpg

บะหมี่นี้ อยากเก็บไว้ในเซฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif..........ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ มะคืนเซงต้อนรัับตรุษจีนซะง้าน ก็จะอารายอีกเนอะ น้องทองตัวแสบ ไม่ไปทางไหนสักทาง ขาดรายได้ไปซะหลายวันแย้ววววววววววววว วันนี้ จากที่ใส่แว่นแล้วเพ่งมอง คงวน 1342-1326 ซะก่อน หลังจากนั้น แอบไว้ในใจว่าขอไปหา 1316 ได้มะ ได้มะ แบบว่า ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ติดS มากกว่าL (สงสัยขัดใจขาLต้องอำภัย555)... รอคุณทองชมพู มาวิเคราะห์ดีกว่า

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขายนั่งนิ่งๆ รอสัญญาณซื้อแท่งแรกมานะครับ แล้วค่อยเข้าเพิ่มกันต่อเพื่อความปลอดภัย

ทิศทางทองคำยังอยู่ในช่วง rebound ถ้าเราดูแล้วจะเห็นได้ว่าตรงช่วงของราคา 1346 นัันยังเป็นแนวต้านหลักที่ยังไม่สามารถผ่านขึ้นไปได้อยู่

และแนวรับสำคัญก็ยังอยู่ที่ระดับ 1325 ราคาวิ่งอยู่ในกรอบนี้ตลอดในช่วงสองวันที่ผ่านมา ส่วนมุมองผมยังให้เหมือนอยู่เดิมครับยังคงเป็นแค่การ

rebound อยู่สำหรับท่านนั้กลงทุนที่ไม่แน่ใจก็อย่าเพิ่งเข้าเพิ่มเลยช่วงนี้ เพราะจะอาจจะเป็นการสะสมดอยเพิ่มโดยใช่เหตุ รอระบบเขียวก่อนค่อย

เข้าเพิ่มเห็นทีจะเหมาะกว่าครับ เพราะตอนนี้ระบบระยะยาวยังแดงอยู่ วันนี้แนวรับสำคัญผมมองว่าน่าจะอยู่ที่ 1330 โดยประมาณแต่ก็ยังหวังให้ทอง

นั้นดีดตัวขึ้นต่ออยู่เพื่อคนที่ติดดอยจะได้ออกไปพักหายใจก่อน ยังไงก็ลุ้นกันต่อไป ถ้าเกิดดีดผ่าน 1346 แล้วไปทดสอบ 1353 อีกครั้งก็คงจะดีไม่

น้อย ทางด้านน้ำมันก็เริ่มจะอ่อนตัวลงมาบ้างหลังจากที่ดีดตัวแรงติดต่อกันสองวันติดแต่ระบบก็ยังเขียวอยู่ SET50 ระบบยังแดงอยู่หน้าขายครับ

นั่งรอสัญญาณการเข้าซื้อตามระบบต่อ เพราะราคาอาจจะลงต่ำกว่านี้ได้อีก ส่วนสถานการณ์ในอีหยิปต์ตอนนี้ก็ลดความกังวลลงมาได้ระดับหนึ่งแล้ว

แนวต้าน 1346 1353 1358 1362

แนวรับ 1335 1330 1325 1322

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 13

ขอบคุณครับปู่พริ้ง

ตรุษจีนนี้ขอให้ปู่เฮงๆ รวยๆ และมีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรงนะครับ

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขายนั่งนิ่งๆ รอสัญญาณซื้อแท่งแรกมานะครับ แล้วค่อยเข้าเพิ่มกันต่อเพื่อความปลอดภัย

ทิศทางทองคำยังอยู่ในช่วง rebound ถ้าเราดูแล้วจะเห็นได้ว่าตรงช่วงของราคา 1346 นัันยังเป็นแนวต้านหลักที่ยังไม่สามารถผ่านขึ้นไปได้อยู่

และแนวรับสำคัญก็ยังอยู่ที่ระดับ 1325 ราคาวิ่งอยู่ในกรอบนี้ตลอดในช่วงสองวันที่ผ่านมา ส่วนมุมองผมยังให้เหมือนอยู่เดิมครับยังคงเป็นแค่การ

rebound อยู่สำหรับท่านนั้กลงทุนที่ไม่แน่ใจก็อย่าเพิ่งเข้าเพิ่มเลยช่วงนี้ เพราะจะอาจจะเป็นการสะสมดอยเพิ่มโดยใช่เหตุ รอระบบเขียวก่อนค่อย

เข้าเพิ่มเห็นทีจะเหมาะกว่าครับ เพราะตอนนี้ระบบระยะยาวยังแดงอยู่ วันนี้แนวรับสำคัญผมมองว่าน่าจะอยู่ที่ 1330 โดยประมาณแต่ก็ยังหวังให้ทอง

นั้นดีดตัวขึ้นต่ออยู่เพื่อคนที่ติดดอยจะได้ออกไปพักหายใจก่อน ยังไงก็ลุ้นกันต่อไป ถ้าเกิดดีดผ่าน 1346 แล้วไปทดสอบ 1353 อีกครั้งก็คงจะดีไม่

น้อย ทางด้านน้ำมันก็เริ่มจะอ่อนตัวลงมาบ้างหลังจากที่ดีดตัวแรงติดต่อกันสองวันติดแต่ระบบก็ยังเขียวอยู่ SET50 ระบบยังแดงอยู่หน้าขายครับ

นั่งรอสัญญาณการเข้าซื้อตามระบบต่อ เพราะราคาอาจจะลงต่ำกว่านี้ได้อีก ส่วนสถานการณ์ในอีหยิปต์ตอนนี้ก็ลดความกังวลลงมาได้ระดับหนึ่งแล้ว

แนวต้าน 1346 1353 1358 1362

แนวรับ 1335 1330 1325 1322

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ยามเช้าในวันตรุษจีนนะคะ ขอให้ปู่พริ้ง เฮง เฮง รวย รวย สุขภาพแข็งแรงตลอดปีกระต่ายนี้ค่ะ

+1 ครับ ขอให้ปู่ PG และทุกท่าน รวย ๆ โชคดี สุขภาพแข็งแรง และเจริญก้าวหน้าตลอดปีใหม่จีน ครับ B)

ขอบคุณปู่พริ้งมากคะ :lol: ติดเอสบ้างส่วนเหมือนกันเลยคะคุณโซดา อยากให้ลงไปจบขาลงเร็วๆจัง จะได้ขึ้นซะที ช่วงนี้ลุ้นจนเหนื่อย !034

ขอบคุณปู่พริ้งมากคะ :lol: ติดเอสบ้างส่วนเหมือนกันเลยคะคุณโซดา อยากให้ลงไปจบขาลงเร็วๆจัง จะได้ขึ้นซะที ช่วงนี้ลุ้นจนเหนื่อย !034

ขอให้ทุกท่านเฮง เฮง ต้นปี เฮง เฮง ท้ายปี เฮง เฮง ทั้งปี

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...