ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

กลับมาที่เดิมอิๆ ลุ้นขึ้นต่อแบบนี้ถือว่ายืนเหนือ 1380 ได้แล้ว :lol:

ถูกแก้ไข โดย LOSO

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีเช้าวันใหม่ นิ่งๆเข้าไว้ระบบยังเขียวต่อเนื่องอยู่ วันนี้ดูว่าจะผ่านเส้นแนวต้านได้ไหมแข็งจริงๆwub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 12

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขาย (ส่วนเข้าออก-เร็วปิดเขียวแท่งที่ 4 อยู่ลุ้นกันต่อไป)

วันนี้แนะนำขายทำกำไรออกไปก่อนบางส่วนครับ ดูทิศทางแล้วยังไม่ผ่านเส้นแนวต้านขึ้นมายืนได้สักทีมันชักจะยังไงอยู่ ถึงแม้ว่าทางด้านค่าเงิน US จะอ่อนตัวลง

แต่ก็ยังเอาแน่นอนอะไรไม่ได้นัก ถือไว้ลุ้นสักหน่อยก็พอรอดูสถานการณ์ไปก่อนว่าจะผ่านขึ้นมายืนบนเส้นแนวต้านได้ไหม ค่อยหาจังหวะเข้าเพิ่มกันอีกที แต่ตอนนี้

ยังวิ่งอยู่ข้างล่างยังไม่ปลอดภัยเท่าที่ควรบวกกัยระบบระยะยาวยังแดงอยู่ วันนี้ดูที่ 1390 ก่อนจะผ่านขึ้นไปทดสอบได้ไหมส่วนมากขึ้นมาแถว 1388 มักจะผ่านค่อนข้าง

ยากอยู่ยังไงก็ลุ้นกันต่อไปครับ ส่วนน้ำมันระบบเขียวต่อเนื่องอยู่หน้าซื้อ SET ปิดเขียวแท่งแรกแต่ยังไม่ปลอดภัยรอดูผลวันพรุ่งนี้อีกที ท่านที่เข้าไปเมื่อวานแล้ววันนี้

ก็ถือลุ้นต่อไปก่อนดูแนวรับที่ระดับ 700 รับอยู่น่าจะไปต่อได้อีกไกลครับ วันนี้พูดน้อยหน่อยเล่นวันนี้ระวังกันด้วยนะครับ แนวต้านมันแข็งต้องหาเลื่อยยนต์ตัดซะละ laugh.gif

แนวต้าน 1389 1394 1399 1404

แนวรับ 1380 1375 1368 1359

กราฟรายสี่ชั่วโมงราคาทองคำก็ยังวิ่งอยู่ในกรอบสีชมพู สัญญาณทางเทคนิค CCI ยังมีการดีดตัวขึ้นต่อได้อยู่บวกกับ MACD วิ่งอยู่บนแดนบวกแต่ยังไม่แข็งแรงเท่าที่ควร

• ถูกใจ 21

น้ำมันระบบเขียวอยู่หน้าซื้อวันนี้เล่นแบบระวัง ไม่อยากเสี่ยงแนะนำขายออกไปบางส่วนก็ดีนะครับเพราะราคาขึ้นต่อเนื่องมาวันที่สี่แล้วน่าจะมีการพักตัวบ้าง

หรือท่านที่เงินเย็นถือไว้ลุ้นต่อที่ระดับ $93 ยังมีโอกาสขึ้นทดสอบอยู่ยังไงก็ขอให้เล่นด้วยความระมัดระวังกันด้วย เขียวขึ้นมาแบบตั้งฉากมันน่ากลัวจริงๆrolleyes.gif

• ถูกใจ 11

SET50 ระบบปิดเขียวแล้วแต่ยังเอาแน่นอนอะไรไม่ค่อยจะได้ท่านที่เข้าไปเมื่อวานถือไว้ลุ้นต่อก่อน ส่วนท่านที่ยังไม่มีของแนะนำรอดูผลวันพรุ่งนี้

วันนี้อาจจะมีการลงไปทดสอบ 702-700 อยู่ถ้าไม่ผ่านให้รอจังหวะเปิด L ขึ้นมาน่าจะดีกว่าครับ หรือต้องการความชัวรอเขียวแท่งที่สองมาก็ได้ครับ

• ถูกใจ 11

ขอบคุณค่ะ ^_^

ปู่คะกราฟไม่ขึ้น (ออ กราฟมาแล้ว) :P

ถูกแก้ไข โดย bbeem

ขอบคุณครับปู่วันนี้ลุ้นต่อเปิด S เมื่อคืนกินแห้วเลยกลับมาที่เดิมวันนี้ก็ยังลุ้นต่อต้องวัดกันสักทางละ :lol:

ถูกแก้ไข โดย BBC

[/size]t"]เมื่อวานปล่อยของออกเกือบหมดเตรียมรอซื้อของถูกไม่รู้จะได้เก็บของถูกที่ราคา1371จะมาไม๊คะวันนี๊จะซื้อก็Sกลัวติดหล่มจะถือLต่อก็กลัวดอยกลุ้มใจจังทำไงดีคะช่วยชี้แนะว่าจะเล่นแบบไหนดีที่เสี่ยงน้อยที่สุด :lol: :huh: :mad: ^_^ ;) -_- <_<

[/size]t"]เมื่อวานปล่อยของออกเกือบหมดเตรียมรอซื้อของถูกไม่รู้จะได้เก็บของถูกที่ราคา1371จะมาไม๊คะวันนี๊จะซื้อก็Sกลัวติดหล่มจะถือLต่อก็กลัวดอยกลุ้มใจจังทำไงดีคะช่วยชี้แนะว่าจะเล่นแบบไหนดีที่เสี่ยงน้อยที่สุด :lol: :huh: :mad: ^_^ ;) -_- <_<

เหมือนยังงงกับชีวิต :lol:

ขอบคุณค่ะปู่ปล่อยไปแล้ว ได้เท่าที่ได้ตามที่ปู่สอนไว้

!thk !thk

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...