ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Gkiiyoo

ซุ่มยิงราคาทองคำ Analysis by โย

โพสต์แนะนำ

ขอออกตัวก่อนนะครับว่าไม่ได้เก่งมาก ตอนนี้กำลังศึกษาการเก็งกำไรราคาทองคำ

ผมเพียงแค่มีแนวคิดและหลักการวิเคราะห์มาแบ่งปันคนอื่นบ้างเท่านั้นเอง

คำพูดอาจเป็นแบบบ้านๆนะครับ อ่านแล้วไม่ถูกใจผมขออภัยไว้ก่อนเลย

ทำความเข้าใจกันก่อนนะครับ

ผมไม่ค่อยบอกตัวเลขราคานะครับ เพราะผมไม่เดาล่วงหน้า

ผมไม่บอกราคาเป้าหมายนะครับ เพราะผมคาดการจากการดูราคารายวัน โอกาสปิดกำไรวันไหนผมก็จะบอกว่าปิด

ผมบอกราคาตัดขาดทุนอยู่นะ ยกเว้นตอนไหนไม่แน่ใจจริงๆ

การนำเสนอผมอาจไม่วิเคราะห์มากมายนะครับ ผมเล่นแบบชาวบ้าน เห็นอย่างไรบอกแบบนั้น

เสาร์อาทิตย์อาจมาโพสบ้างแล้วแต่โอกาสนะครับ

มีอะไรแนะนำหรือตักเตือนบอกได้ครับผมรับฟังทุกคน

เข้าประเด็นเลยละกัน

วันนี้โพสวันแรกมาซะค่ำเลยพอดีพึ่งคิดอยากแบ่งปันขอโทษจริงๆครับ

วันศุกร์คนคงเตรียมไปใช้ตังค์ตอนวันหยุดกันละ ฮาา

ราคาทองคำจากกราฟที่ผมดูบอกง่ายๆไปก่อนครับ แนะนำใคร short ก็ถือต่อไปก่อนครับ อาจลงต่อได้

วันไหนน่าจะหนีออกมาดูลาดลาวผมจะบอกแล้วกันนะครับตอนนี้ก็ถือ short กันไปก่อน

ถ้าไม่สามารถปิดทะลุนอนใต้ราคา1561.00ลงไปได้ผมแนะว่าทำกำไรไปก่อนแล้วรอจังหวะใหม่

ถูกแก้ไข โดย Gkiiyoo

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ วันนี้วันอาทิตย์ ก็เป็นการโพสครั้งที่สองนะครับ

จากครั้งที่แล้วผมแนะว่าถือSก็ได้ แต่ถ้าราคาปิดไม่ต่ำกว่า1561ก็หนีกันก่อน

สรุปราคาก็ไม่ลงไป ตอนนี้แนะให้หนีออกมาดูสถานการก่อนนะครับ

ใครติดตามผมก็ขอให้เข้าใจก่อนนะครับว่าผมไม่ค่อยเดย์เทรด ซุ่มจริงๆ

วันนี้ก็แนะให้ออกมารอ แต่ใครใจร้อนก็Lได้ครับแต่ให้ตัดขาดทุนที่1555.00เพราะถ้าทะลุลงไปได้ก็อาจลงต่อ

แต่ถ้าทะลุ1574.50ขึ้นมาได้ก็โอกาสขึ้นไปมีมากกว่าลง ถึงแม้อินดี้ยังบอกว่าลงอยู่ แต่ผมมองแท่งเทียนเป็นหลักก็คิดว่าโอกาสขึ้นมากกว่า

จากรูปโลวันศุกร์ลงมาถึงเส้นเหลืองที่ผมขีดไว้แล้วดีดขึ้น อาจกลับขึ้นก็เป็นได้ครับ ถ้าขึ้นก็น่าไปเทสเส้นกลางBBก่อนนะครับ

ถ้าผ่านขึ้นง่ายๆก็คงบินยาวเลย

ตัวเลือกวันนี้แนะว่า

1 ออกมารอดูสถานะการก่อน

2 L แล้วตั้ง sl ที่1555.00

3 ถือSต่อไปแล้วเลื่อนจุดทำกำไรมาที่1574.00 เพราะถ้าทะลุราคานี้ขึ้นได้น่าเปลี่ยนมาถือL แต่ถ้าลงต่อก็กำไรต่อ ฮาา

ถูกแก้ไข โดย Gkiiyoo

oh yea ขอบคุณท่าน จี นะคะ

ขอโทษ ต้องเป็น ท่านโย ตามชื่อกระทู้เนอะ

:01 ได้น้องใหม่ มาให้ข้อมูลกับสมาชิก นักล่าทองกัน อีกหนึ่งท่าน ก็ขอยินดีต้อนรับ น้องใหม่ นะขอรับ และะหวังว่า ข้อมูลของน้องโย จะเป็นประโยชน์ แก่เพื่อนสมาชิก ได้บ้างไม่มากก็น้อย ยินดีต้อนรับ อีกครั้ง ขอรับ :031

ขอบคุนมากค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ทองเด้ง

ณ ตอนนี้ผมดูแท่งมองว่าโอกาส L มีมากครับ จากที่มองแท่งอยู่ใครใจเย็นไม่มีของในมือก็รอจัดพรุ่งนี้ได้ครับ

วันนี้ลงมาไม่โดนจุด sl ที่ผมให้ไว้ ถ้าพรุ่งนี้ไม่ต่ำกว่าวันนี้เป็นสัญญาณดีอย่างแน่นอนว่าบิน