ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Gkiiyoo

ซุ่มยิงราคาทองคำ Analysis by โย

โพสต์แนะนำ

สวัสดีทุกท่านครับ วันนี้ก็ได้สัญญาณที่คิดว่าแน่นอนครับ

แท่งเทียนขึ้นมาอย่างที่คาด sl ที่ให้ไว้1555 ก็ยังคงไว้ก่อนครับ

ตอนนี้ L แน่นอนแล้วนะครับ ถือของต่อไป ฮาาาาาา

อินดี้เริ่มมีสัญญาณในรอบขึ้น แต่MACDยังไม่ยืนยัน ใครรับความเสี่ยงได้น้อยแนะนำเลื่อน sl ขึ้นมาที่โลเมื่อวานนี้ที่1565.00

ผมไม่มี TP นะครับ ซุ่มมาแล้ว ยิงไปแล้ว โดนเหยื่อไปแล้ว ต้องรอดูผลงานด้วย หนึ่งนัดหนึ่งชีวิต

วันนี้ถ้าแท่งยังปิดเขียวได้ก็รอลุ้นแค่เส้นกลาง BB ให้ราคาผ่านขึ้นให้ได้ และ MACD ให้ตัดขึ้น

ถ้าทุกอย่างยืนยังว่าขึ้นคงได้ฉลองครับ

**ขอขอบคุณทุกท่านที่มาให้กำลังใจ จะพยายามทำให้ดีที่สุดครับ

ผมเองไม่ได้เทรด ตอนนี้ที่เอาการวิเคราะห์มาลงเพราะพิสูจน์ระบบการเทรดว่าได้ผลดีหรือไม่ และฝึกใจตัวเองครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมาก น้องโย :gd

ขอโทษที่วันนี้มาซะเกือบเที่ยงเลยนะครับ พอดีมีเรียนตั้งแต่เช้าเลย ฮาาา

จากราคาปิดเมื่อวานราคาทิ้งตัวลงมาถึงประมาณราคาเปิดของวันจันทร์กันเลยทีเดียว แต่ก็ยังไม่ถึงจุดที่แนะนำให้ตั้งจุด cutloss

วันจันทร์ผมแนะให้ตั้ง sl ที่ 1555 แล้ววันอังคารผมแนะนำว่าใครกลัวหรือรับความเสี่ยงได้น้อยก็เลื่อนมาที่1565

ตอนนี้ก็ยังไม่ถึงก็ถือกันต่อไปนะครับ จุด sl มีสองราคาก็ลองตัดสินใจกันดู

ส่วนตัวแนะให้ยังถือ L ต่อไปอินดี้สัญญาณไซเวย์

หากใครกลัวหรือทำใจออกมาก่อนก็ได้ครับ เจ็บไม่มาก แต่การลงทุนมีความเสี่ยง ใครอยากเสี่ยงก็ถือกันต่อ ฮาาาา

จากรูปราคาก็ยังเทสเส้นสีเหลืองอยู่ ถ้าไม่ลงก็ฉลองกันไป ถ้าลงก็เจ็บไม่มากเพราะมีจุดขาดทุนที่แน่นอนไม่ปล่อยลาก

ใครใจกล้าแนะนำให้ซ้ำ L อีกครั้ง เป็น 2 ออเดอร์เลยครับ ยิงไม่ตายก็ซ้ำซะเลย

สรุป

ถือ L ต่อไป ใจกล้าซ้ำได้เป็น L 2ออเดอร์หรือมากกว่านั้นตามใจท่าน

จุดขาดทุนมี2จุด 1555 และ 1565 เลือกเอาเด้อ หรือใครมีหลายออเดอร์ก็ตั้งมันทั้ง2ราคาเลยก็ได้

บริหารเงินกันดีๆก็กำไรแล้วครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม ขอให้กำไรเยอะๆเด้อ

ถูกแก้ไข โดย Gkiiyoo

ตอนนี้ตีสาม พอดีดูบอล ฮาาา

ขอโพสตอนนี้เลยละกันครับ

ราคาลงมาเชือด sl จุดแรกที่ราคา1565 ใครตั้งตรงนี้ก็ตายสนิทไปแล้ว และก็เด้งขึ้นมาให้ช้ำ

แต่ใครตั้งที่1555 ตั้งแต่แรกก็สบายตัวไป ยังถือ L ต่อนะครับ ใครตายแล้วจะเข้าใหม่ก็ไม่ว่ากัน

ลงมาเทสเส้นเทรนไลอีกแล้ว เส้นสีเหลืองแต่ลงไม่ได้ เป็นสัญญาณที่ดี

อินดี้เหมือนไซเว ยังไม่ยืนยัน แต่ลักษณะราคาสองว่าขึ้นได้เน้อ

จุดขาดทุนก็ที่เดิมจุดแรก1555 กำไรก็ไม่รู้ราคาไหน profit run กันไปครับให้หนีวันไหนจะแจ้งให้ทราบ

คุณโยครับ มีโอกาสไปเทสที่ 1640 ภายในเดือนหน้าไหมครับ

คุณโยครับ มีโอกาสไปเทสที่ 1640 ภายในเดือนหน้าไหมครับ

เรื่องเวลาผมคงบอกไม่ได้ครับ เพราะยังไงแนวรับมันก็แข็งอยู่นะครับในแพทเทินใหญ่ๆ

เรื่องขึ้นมั้ยผมว่ามันขึ้นแน่ แต่จะขึ้นตอนไหนคงไม่มีใครรู้

สาเหตุที่มั่นใจว่าขึ้นเพราะมันยังอยู่ในเทรนขึ้นใหญ่ยักอยู่ ยังขึ้นได้อีก เพียงแค่เราจะรอมันได้มั้ยเท่านั้นเอง

ขอบคุณมาก น้องโย :01