ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ลบก่อนเดี่ยวทำใหม่

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

กลุ่มบน

MA 5 = สีขาว

MA10 = สีน้ำตาลอ่อน

MA30 = สีน้ำตาลเข้ม

กลุ่มล่าง

MA50 = สีฟ้าอ่อน

MA75 = สีเขียวอ่อน

MA100 = สีฟ้าอมน้ำเงิน

MA200 = สีน้ำเงิน

สั้นๆครับ

โดยรวมตามกราฟราคาลงต่อครับ

แนวรับ แนวต้าน ตามตัวเลขด้านขวามือครับ

ความเห็นส่วนตัว

ราคาลงต่อครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ขอบคุณอ.ซีซ่าครับ:lol: :lol:

ขอบคุงจารย์ซี :wub: :D

จารย์ซีเปิดดูม่ายด้ายอ่ะ อิอิ

ต้องได้ประมาณนี้ค่ะ ถึงเปิดได้

โหลดหมดเลย 3 zip ทั้งของอาจารย์และคุณครูคิก แตก zip ไปมาตัวไหนที่อาจารย์บอกขาดไม่ครบ ก็โหลดไปอีก ทำไปทำมาก็งงเหมือนกัน

แต่ zip ไฟล์สุดท้ายของคุณครูคิกที่โหลดภาษาไทย ครบ คือ โฟลเดอร์ wss_ tem( 3 ) template = 2 indicator = 4 ไฟล์ ที่แตก zip มา แต่พยายามใส่อยู่หลายครั้ง ก็สรุปมี 3 ใช่ใหมคะ

แต่มีไฟล์ text ติดมาด้วยที่ folder file ก็ copy หมด

ยก เว้น folder HDwallpapers ที่ไม่ได้ก็อป

ยกมาให้เพื่อนๆดูค่ะ

เห็นคุณครูคิกแว๊ปๆ .. ไปล่ะค่ะ ทำไมแต่ละท่านนอนกันดึกๆจัง หรือลุ้นคืนนี้คุณครูคิก เอาแค่ 1164 พอนะคะ แหมจะขายเพื่อซื้อต่ำไม่ทันเลยวันนี้

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดีค่ะฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค๊าน้องใหม่คะ !thk !Hi เพิ่งหัดเล่นค่ะตอนนี้ก็ แพ็กกระเป๋าขึ้นดอยแล้วกางเต้นต์เรียบร้อยไม้รู้เมื่อไหร่จะได้ลง !49 555อิอิ 19,200/19,000/18,700/18,330ค่ะ !Announce โอมจงขึ้นเดี๋ยวนี้นะ !061 บ้าไปแล้ว หุ หุ !_01 !ahh

จาก...อดีต...สู่...ปัจจุบัน...และ...อนาคต

อดีตตอนเด็กเรียนกราฟเส้น...........ไม่รู้ว่าใช้ทำอะไรได้บ้าง

อดีตตอนรุ่นเรียนกราฟพาราโบร่า.............เหมือนคนบ้ามองว่าเป็นรูประฆัง

อดีตเรียนกราฟเชิงสถิติ...........เหมือนคนสิ้นคิดวันๆเก็บแต่ตัวเลข

ปัจจุบัน

ปัจจุึบันเป็นงัย วันๆเฝ้าแต่กราฟ อาศัยเดาขึ้นเดาลง

ปัจจุบันเป็นงัย ใครอ่านกราฟเก่ง ช่วยสอนตรูด้วย

ปัจจุบันเป็นงัย ปัจจัย 4 ฝากไว้หน้ากราฟ

อนาคต

สุดท้ายตั้งจิต ชีวิตนี้เพื่อกราฟ

สุดท้ายจิตป่วน ก็โดนกราฟสวนซิ

สุดท้่ายสิ้นคิด ฝากชีวิตไว้กับกราฟ.......

ถูกแก้ไข โดย เดียร์

เอากราฟขนมหวานมาให้อ่านครับ

สั้นครับ

แนวทางการอ่านกราฟนี้เท่าที่แกะได้พิมพ์ไว้บนตัวกราฟครับ อาจจะไม่ละเอียดพอแต่ก็ดีกว่าอ่านไม่ออกครับ

เส้นสีเหลืองด้านขวามือเป็นแนวต้านจากเส้นไฟโบ

เส้นสีน้ำเงิน - แดง เป็นแนวต้านจากจุดสูงสุด - ต่ำสุดของแท่งเทียน

เส้นสีเขียว แนวรับ แนวต้านจากการหาจุดกึ่งกลาง

อ่านผิดตรงไหนต้องขอโทษด้วย เพราะพึ่งหัดแกะอ่านเหมือนกัน

ตามกราฟราคาลงต่อครับ เป้าหมายแถวๆ 1168 ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ราคาลงต่อครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa