ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ คุณซีซาร์

ยังหาที่ฝากเด็กสองคนไม่ได้เลยค่ะ เดี๋ยวจะหาทางใหม่อีกทีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ครับคุณป้ามา blink.gif ลองเอาลูกกวาด + ขนมหวาน มาล่อเด็กครับ laugh.giflaugh.giflaugh.gif

เอากราฟมาให้ดูครับ อ่านง่ายดีแต่ไม่รู้ว่าแม่นหรือเปล่า

ลองอ่านกราฟดูครับ

ตามกราฟนี้ราคาอยู่ในช่วง sideways up อยู่ในสภาวะการขึ้นที่ไม่มั่นคงครับ พร้อมที่จะลงได้ทุกเวลาครับ

แนวรับ แนวต้าน ตามกราฟเลยครับ

ดูในกราฟแล้วขาดแนวต้านไป 1 ตัว R3 = 1131.99 ครับ

unsure.gif ลองอ่านกันดูครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ ช่วงเย็นมาอ่านให้ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับtongue.gif

post-29-035321100 1279171159.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ ท่าน อ.ซี บวกให้ 1 คะแนน ด้วยค่ะ

!thk !10 !031 !10

มาแกะให้ตามที่บอกไว้ครับ อาจไม่ค่อยสมบูรณ์เพราะไม่ค่อยได้แกะนานแล้วครับ เอาเท่าที่พิมพ์ได้นะครับ

กราฟตัวนี้เป็นกราฟที่ใช้ดูเพื่อเล่นค่าเงิน เอามาใช้ดูทองได้เหมือนกันครับ การอ่านจะอ่านในลักษณะที่ผมพิมพ์ไว้ด้านล่างครับ กราฟลักษณะนี้ถ้าใครเข้าเวปบ่อยๆจะเห็นว่าตามเวปของอินโดนิเชียนิยมใช้ครับ รูปแบบกราฟอาจจะแตกต่างออกไปจากนี้บ้าง แต่พื้นฐานการอ่านไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไหร่ครับ สาเหตุที่นิยมใช้เล่นค่าเงินเพราะให้ความละเอียดสูงและเร็วมากครับ เพราะตั้งค่าเส้นค่าเฉลี่ยไว้ถี่มากครับ

บนตัวกราฟ

การอ่านค่าระยะสั้นๆ

0 = เส้นสีน้ำเงินคือเส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ ตั้งค่าที่ 2 3 4 5 6 7 8 วัน การดู ให้ดูการตัดกันของเส้นที่ตั้งค่าไว้น้อยตัดเส้นที่ตั้งค่ามากกว่า ตัดขึ้นเข้าซื้อ ตัดลงขายออก เป็นการเล่นสั้นๆ โดยดูประกอบกับแท่งสีของอินดิเคเตอร์ด้านล่างว่ามีกำลังซื้อเข้ามามากหรือน้อยจากสีของอินดิเคเตอร์ด้านล่าง

1 = เส้นสีน้ำตาลคือเส้นค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ ตั้งค่าที่ 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 การอ่านก็เหมือนกับด้านบนครับ

การอ่านค่าระยะยาว

ดูการตัดขึ้น ตัดลงของกลุ่มเส้นที่ตั้งค่าน้อยไปหากลุ่มที่ตั้งค่ามาก กลุ่มที่ตั้งค่าน้อย(สีน้ำเงิน) ตัดลงผ่านกลุ่มที่ตั้งค่ามาก(สีน้ำตาล) ราคาทำขาลง ตัดขึ้นราคาทำขาขึ้น

อินดี้ล่าง

ตัวแรก Wss trend

สีฟ้าราคาขึ้น

สีน้ำเงินราคาขึ้นมาก - มากไป

สีส้มราคาลง

สีแดงราคาลงมาก - มากไป

ตัวที่ 2

สีส้มเข้มราคาลง

สีน้ำตาลเข้มราคาลงมาก - มากไป

สีฟ้าราคาขึ้น

สีน้ำเงินราคาขึ้นมาก - มากไป

อินดี้ 2 ตัวนี้ต้องดูคู่กันครับ พร้อมทั้งดูกลุ่มเส้น MA ประกอบ เพื่อสรุปทิศทางราคาทองครับ

การอ่านต้องอ่านที่ละคู่ตามที่พิมพ์ไว้ครับ

เช่น 3 คู่ 10 4 คู่ 11 ตามที่พิมพ์ไว้บนกราฟครับ จากนั้นก็ดูทิศทางอีกครั้งจากเส้น MA บนตัวกราฟครับ และถ้าอ่านแท่งเทียนออกยิ่งดีครับ

พิมพ์ได้เท่านี้ครับ ถ้าอธิบายคงต้องพิมพ์ประมาณ 2 – 3 หน้า พิมพ์ไม่ไหวครับ

ใครสนใจเอาไว้ตั้งคำถามวันที่ 18 ครับ ตอบได้จะตอบครับ แจกได้จะแจกครับ

post-29-099232100 1279200544.gif

ขอบคุณค่ะอ.ซี แฮ่ะๆคะแนนหนูหมดเลยกดให้อ.ซีไม่ได้ หนู +1 ตรงนี้นะคะ !thk !thk !thk

ทำไมรูปเพชรที่อยู่ ด้านซ้าย ของกระทู้ อ.ซี หายไป !031 !031

ใครเป็นเหมือนผมบ้าง....หรือว่ามองไม่เห็นเพชรอยู่คนเดียว...ว้าาา เป็นลางซะแล้ว !_00 !_00

ขอบคุณครับ คุณซี ที่แท้แล้วตัวบ่งบอกแนวโน้มต่าง ๆ ก็มีการเริ่มต้นจากเส้นค่าเฉลี่ยนี่เอง !57

ขอบคุณค่ะ !thk !10

+1 +1 +1 +1 ค่ะ

!45 แง แง ไม่มีกราฟดู ซ่อมเครื่องคอม แล้วเปิดกราฟม่ายเปน

ทามไงดี อาจารย์ช่วยด้วยนะค้า

ขอบคุณครับ คุณซี ที่แท้แล้วตัวบ่งบอกแนวโน้มต่าง ๆ ก็มีการเริ่มต้นจากเส้นค่าเฉลี่ยนี่เอง cd08785a.gif

onion15.gif ถูกต้องก๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ เกือบปีแล้วนะที่ไม่เจอกัน

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

สั้นๆครับ

ตามกราฟ

ที่ เลข 0 กับ 1 กลุ่ม MA สีน้ำเงินกำลังตัด MA กลุ่มเส้นสีน้ำตาลเข้มลงมา ราคากำลังลงครับ

อินดี้ล่าง ที่เลข 9 กับ 14

ที่เลข 9 สีของแท่งฮิสโตรแกรมเป็นสีส้ม ถ้าเปลียนเป็นแดงราคาลงแรงครับ

ที่เลข 14 สีของแท่งฮิสโตรแกรมเปลี่ยนจากสีส้มมาเป็นสีน้ำตาลเข้ม หมายถึงราคากำลังเริ่มลงแรงครับ

ถ้าเลข 9 เปลี่ยนแท่งฮิสโตรแกรมเปลี่ยนเป็นแดง 11(แก้เป็นเลข 14) แท่งฮิสโตรแกรมเป็นสีน้ำตาลเข้มต่อราคาจะลงแรงครับ ตามกราฟถ้าเล่นสั้นๆต้องขายออกครับ

และถ้าที่เลข 9 แท่งฮิสโตรแกรมเปลี่ยนจากแดงเป็นสีส้ม เลข 11(แก้เป็นเลข 14) แท่งฮิสโตรแกรมเปลี่ยนจากสีน้ำตาลเข้มเป็นสีส้มเข้มต้องซื้อกลับครับ

แนวรับ แนวต้าน บนตัวกราฟครับ

อิ อิ ว่าแต่ใครลงกราฟแบบนี้ไว้บ้างครับ จะได้อ่านเหมือนกัน54bd3bbb.gif ไปหละf60952e1.gif

คุณซีซาร์คะ อดไปแล้วนะคะ เต็มแล้วและก็ยังหาที่ฝากลูกไม่ได้ 555555

ไว้มีโอกาส คงได้เจอกันอีกค่ะ

ขอบคุณค่ะ