ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุงหู้คะ เท่าโซดาเลยคะ ดอยนี้ 70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

ดอยนี้เราก็มี แต่เราปฏิญาณกับตัวเองไว้ว่าจะไม่เกิดอีกเพราะเราเริ่มศึกษากราฟแล้วเราจะไม่ยอมขึ้นดอยอีกแล้ว ถ้าเราไม่มีดอยเราคงไม่เริ่มศึกษาจริง ๆ ต้องขอบคุณดอยที่ทำให้เราคิดได้ หุหุ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณอาจารซีมากครับ ผมรอเล่นแท่งอยู่ครับอาจารย์ !01 !01 !01

เพิ่งหัดเล่นทองแท่งเมื่อมิถุนาวันที่11ก็ ก็ ก็ ก็ตกรถ ติตดอย ขายหมูครบเลยแงงงงงงงงงงโฮฮฮฮฮฮฮฮ :(

ถ้าหันมาลงทุนทองคำเป็นงานอดิเรกแล้ว เริ่มแรกทุกคนย่อมหวัีงที่ลงทุนไปแล้วจะต้องท่องว่าต้องได้กำไร เหมือนกันหมด

ให้เผื่อคำว่าล้มเหลวขาดทุนบ้างก็ดีครับประสบการณ์จะทำให้แข็งแกร่งขึ้นมา เองผมลงทุนครังแรกขาดทุนไป 1ล้าน 4แสนบาท

ผ่านไป2 ปี ได้ทุนขึ้นมาหมดแล้วครับ +กำไร นิดหน่อย นิ่งๆไว้ครับ ใจเย็น มีสติ ไม่ปรุงแต่ง รอคำแนะนำ จาก อาจารย์ ซี สุดยอดแล้วครับ

85%+ ครับ ถึงความแม่นยำ ตามไปไม่ขาดทุนแน่ นอกจาก จิตใจไม่หนักแน่นพอ แหกกฎ ก็เกมส์โอเวอร์ครับ 04a97f13.gif

8c460310.gif อ่านแล้วไม่ค่อยสบายใน ต้องขอบอกว่าทุกอย่างที่ผมโพสในกระทู้ เป็นการเดาแนวทางตามที่เห็นจากกราฟ โพสให้อ่านพอเป็นแนวทางเท่านั้นครับ ผิดหรือถูกผมไม่ทราบครับ เพราะราคาขึ้นหรือลงขึ้นอยู่กับขาใหญ่ลากไปทางไหนครับ อ่านกราฟถือว่าเป็นการเอาอดีตมาทายอนาคต ขึ้นหรือลงไม่มีใครทราบ เงินลงทุนเป็นของคุณ ถ้าเล่นตามอาจเสียหายได้ครับ คุณต้องตัดสินใจเองครับ

04a97f13.gifแต่ถ้าระบบการเล่นตามตาราง ถ้าอ่านแล้วเข้าใจ อันนี้ผมยืนยันครับว่ามีกำไรแน่นอน ไม่มีคำว่าขาดทุน และเล่นทองได้ตลอดปีครับ

จารซี คร๊าบบ...หู้ มีดอย 1245..มานจะน่ากัวมากมั้ยคับ..ชิงปล่อยซะตอนนี้ ยังทันรึป่าว afd371da.gif ...ขอบคุนคร๊าบบ

ตั้งแต่ผมโพสกระทู้ ผมไม่เคยเขียนเรื่องกระโดดดอย เพราะมันเสี่ยงกับการขาดทุน ผมมีแต่เขียนแนะนำประสบการณ์การเล่นขาขึ้น ขาลง โดยราคามาทางด้่านไหน สามารถทำกำไรได้ตลอด โดยรักษาทองให้เท่าเดิมให้ได้ครับ กับ หลับตาเดาแนวรับ แนวต้านตามกราฟ + ทิศทางขึ้นหรือลง เท่าที่พอจะเดาได้ครับ

ราคาที่ 1445 ที่คุณเต้าหู้มีอยู่...

ถ้าราคาทองเป็นไปตามทฤษฏีจริงๆ ราคาต้องกลับขึ้นไปอีกครั้งก่อนที่จะลงจริงๆครับ แต่จะไปได้แค่ไหนจรงนี้ไม่ทราบครับ ต้องรอให้ราคาลงสุดก่อนครับ เมื่อเห็นจุดกลับตัวคงจะพอหาแนวต้านที่ราคาน่าจะขึ้นกลับไปถึงได้ครับunsure.gif

สวัสดีค่ะอ.ซีซ่าร์

จากที่ขายไป 18700 ถ้าเราตั้งราคาซื้อกลับไว้ที่ 18300 แล้วยังไปไม่ถึงจะที เราสามารถปรับเป็น 18400 ได้หรือเปล่าค่ะ หรือว่าต้องเหนียวแน่นกับราคาที่เราตั้งไว้แต่แรกอย่างที่อ.เคยบอกไว้ว่าต้องมีวินัยให้มากที่สุด

ขอบคุณค่ะอ.

ยืดหยุ่นได้ครับ ถ้าเราพอที่จะอ่านกราฟเพื่อเดาทิศทางราคาทองออกครับ unsure.gif

แต่ในเมื่อคุณบอกว่าอ่านกราฟไม่ออกเลย การเล่นของคุณไม่ต้องคิดมากครับ จำแบบที่ผมเคยบอกไว้ครับ ซื้อราคาต่ำกว่าที่ขาย ได้ทองกลับมา ถือว่ามีกำไรครับwub.gif

ถ้าตามนี้ จากที่คุณขายที่ 18700 1 ก้อน ถ้าซื้อกลับได้ที่ราคา 18400 เท่ากับคุณเหลือเงินจากการเล่นก่อนนี้ 3000 บาทครับ และสิ่งที่สำคัญที่สุดทองในมือคุณจะกลับมาเท่ากับ 60 บาท และราคาทองตัวล่างสุด ตามตารางจะเท่ากับ 166000 - 3000 = 163000 บาท หรือจะเท่ากับ 16300 บาท/ 1 บาททอง โดยคุณมีเงินเหลือ 3500 - 3000 = 7500 บาทtongue.gif

ส่วนราคาในตารางคุณไม่ต้องคิดมาก ซื้อกลับมาเมื่อไหร่ บอกมาในกระทู้ ว่างผมปรับให้ครับ ถือว่าแนะนำคุณคนเดียว แต่คนที่สนใจเล่นและอ่านตาม ได้ประโยชน์ตามไปด้วยครับbiggrin.gifbiggrin.gif

dead cross เป็นอย่างนี้นี่เอง เพิ่งทราบจากบอร์ดนี้ค่ะ ขอบคุณค่ะคุณซีซาร์ ^_^

04a97f13.gif ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงต่อครับ

สั้นๆครับ

บนตัวกราฟ

ถึงตอนนี้ dead cross ตามทฤษฏี เกิดขึ้นสมบูรณ์แบบแล้วครับ เส้น MA 75 สีเขียว ตัดเส้น MA 200 วันสีน้ำเงินลงมาแล้วครับ

อินดี้ด้านล่างกราฟ

ถ้าดูถึงตอนนี้ก็ยังออกอาการลงต่อได้อีกครับ

ที่นี้ก็เหลืออย่างเดียวคือรอดูว่าราคาจะลงตามตำราที่พวกหัวแดงสอนให้เราอ่านไว้หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ลงตามที่พวกหัวแดงเขียนเอาไว้แสดงว่าพวกหัวแดงยอมฉีกตำราของตัวเองที่เขียนเอาไว้ให้คนทั่วโลกอ่านครับ เพื่อจับคนที่อ่านและเล่นทองตามตำรากินครับ พูดง่ายๆตามที่เราเคยพูดติดปากกันว่าขาใหญ่เล่นสวนกราฟครับ

แต่ทั้งนี้ต้องอยู่ภายใต้เงื่อนไขที่ว่าต้องไม่มีปัจจัยพื้นฐานมากระตุ้นให้ตลาดตกใจ หนีจากตลาดอื่นๆเข้ามาซื้อทองครับ70bff581.gif

แนวรับตัวเลขสีแดง แนวต้านตัวเลขสีเขียวครับ

ความเห็นส่วนตัว

ราคาลงต่อครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณค่ะอาจารย์ซีซาร์ แอบเอาวิธีของอาจารย์ไปใช้กับกองทุนด้วยค่ะ :D

ขอบคุณค่ะอาจารย์ซีซาร์ แอบเอาวิธีของอาจารย์ไปใช้กับกองทุนด้วยค่ะ :D

ไม่ต้องแอบเอาไปครับ เอาไปใช้ได้ครับunsure.gif

แนวทางที่เขียนไว้ ใช้เล่นทองแท่ง ทองออนไลด์ กองทุนค่าเงิน กองทุนทอง กองทุนน้ำมัน กองทุนหุ้นหรือเล่นซื้อขายค่าเงินจริงๆก็ได้ครับ

ที่เอาไปเล่นไม่ได้ก็น่าจะพวกที่มีเรื่องระยะเวลา + การเติมเงินเข้ามาเกี่ยวข้องครับ

บางอย่างผมยังไม่เคยทดลองเอาไปเล่น ไว้เล่นอันไหนได้อีกจะเอามาโพสให้ครับ เพราะถ้าเล่นหลายอย่างเกินไปดูไม่ทันครับwacko.gif

ตั้งแต่ผมโพสกระทู้ ผมไม่เคยเขียนเรื่องกระโดดดอย เพราะมันเสี่ยงกับการขาดทุน ผมมีแต่เขียนแนะนำประสบการณ์การเล่นขาขึ้น ขาลง โดยราคามาทางด้่านไหน สามารถทำกำไรได้ตลอด โดยรักษาทองให้เท่าเดิมให้ได้ครับ กับ หลับตาเดาแนวรับ แนวต้านตามกราฟ + ทิศทางขึ้นหรือลง เท่าที่พอจะเดาได้ครับ

ราคาที่ 1445 ที่คุณเต้าหู้มีอยู่...

ถ้าราคาทองเป็นไปตามทฤษฏีจริงๆ ราคาต้องกลับขึ้นไปอีกครั้งก่อนที่จะลงจริงๆครับ แต่จะไปได้แค่ไหนจรงนี้ไม่ทราบครับ ต้องรอให้ราคาลงสุดก่อนครับ เมื่อเห็นจุดกลับตัวคงจะพอหาแนวต้านที่ราคาน่าจะขึ้นกลับไปถึงได้ครับunsure.gif

หวัดดีค่ะ อ.ซี 3473749b.gif

เจ้าหู้มันขาแข็งแรงค่ะคิดจะโดดดอย แต่ออมขาม่ะแข็งค่ะ ม่ะกล้าโดด กลัวขาเป๋ ดั้ยแต่นั่งจับเจ่าเฝ้าดอยเปนเพื่อนกะเจ้าหู้098eb4a5.gif

ขอบคุณอ.ซ๊มากนะคะ สำหรับความรู้ต่างๆที่แนะนำ5fc0f220.gif