ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พี่น้องคะ ก่อนไป 116X ขึ้นมารับพี่ปุงปังลงจากดอยก่อนได้มั้ยคะ (หิมะมันกัดจนถึงกระดูกแล้วง่ะ !_cd )

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อยากให้ลงให้สุด ขึ้นก็ขึ้นให้สุดไปเลย

มีดอยเป็นของตัวเองก็งี้ัี !_09 !_09 !_09

สวัสดีค่ะอ.ซีซ่าร์

ซื้อไปเมื่อวานที่ 18600 / 10 บาทตามแผนเรียบร้อยแล้วค่ะ แต่เสียดายที่ซื้อเร็วไปวันนึง ไม่งั้นคงได้ต้นทุนต่ำลงอีกนิด ต่อไปควรซื้อที่เท่าไรดีค่ะอ. ขอบคุณอ.มากค่ะที่ช่วยดูแลพอร์ตให้เป็นอย่างดี :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

อ่านของ อ.ซีแล้วเศร้าเลย จะลงหรือนี่ ไม่เป็นไรจะอดทนรอรอ รอ ท.ทหารอดทน

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

กลุ่มบน

MA 5 = สีขาว

MA10 = สีน้ำตาลอ่อน

MA30 = สีน้ำตาลเข้ม

กลุ่มล่าง

MA50 = สีฟ้าอ่อน

MA75 = สีเขียวอ่อน

MA100 = สีฟ้าอมน้ำเงิน

MA200 = สีน้ำเงิน

ตอนนี้คงถึงเวลาต้องจับตาดูเส้น MA กลุ่มล่างแล้วครับ ตามกราฟมีโอกาสเกิดการตัดลงของเส้น MA ระยะสั้นๆ ไม่ว่าเส้น 50 75 หรือ 100 วัน ตัดเส้น MA 200 วันได้สูงมากครับ ถ้าตัดได้ ราคาทองจะเกิดภาวะหมีเต็มตัว ราคาคงลงไปได้อีกมากครับ

แนวรับ 1167 1163

แนวต้าน 1196 1198

ความเห็นส่วนตัว

ราคาลงต่อครับ น่าจะลงมาที่ 1163 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ขอบคุณครับ อาจารย์ซีซ่าาาาาา !gd !gd !01 !01

เป้าหมาย 116x เลยเหรอครับ อย่างงี้ต้องลุ้นให้ MAกลุ่มล่างมาตัดกับ MA200 ซะแล้ว เอ้าาา บึ๊ด..จ้ำ..บึ๊ด !La !La !La

ถ้าอย่างนั้นผมขายอีก 1 แท่งที่ 18400 ดีกว่าครับ...จารย์

สวัสดีค่ะอ.ซีซ่าร์

ซื้อไปเมื่อวานที่ 18600 / 10 บาทตามแผนเรียบร้อยแล้วค่ะ แต่เสียดายที่ซื้อเร็วไปวันนึง ไม่งั้นคงได้ต้นทุนต่ำลงอีกนิด ต่อไปควรซื้อที่เท่าไรดีค่ะอ. ขอบคุณอ.มากค่ะที่ช่วยดูแลพอร์ตให้เป็นอย่างดี :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ซื้อไปแล้วไม่มีคำว่าเลยดายครับ เพราะคุณซื้อได้ราคาต่ำกว่าที่ขายไปถือว่ากำไรครับ

ลองดูพอร์ตของคุณต่อครับ ของคุณถึงตรงนี้แล้วครับ

จากต้นทุนที่คุณลงไป

ตรงเลข 1 = 1089000 - 3500 = เหลือทุนที่เล่นทอง 1085500 บาท(ทุนตรงนี้รวมกับเงินที่ต้องซื้อทองกลับอีก 10 บาท)

ตรงเลข 3 = ทุนที่คุณลงทุนไปกับการเล่นทอง = 1089000 บาท

ตรงเลข 5 = 376500 - 189500 = 187000 (เงินที่คุณขายทองที่ราคา 18700 บาท/ 1 บาททอง และคุณยังไม่ซื้อทองกลับ)

ตรง เลข 7 = ดูด้านบน จะมีเงินที่คุณใช้ซื้อทองกลับที่ราคา 18600 บาท/ 1 บาททอง ใช้เงินไป 186000 บาท ทำให้เหลือเงินจากการขาย 189500 - 186000 = 3500 บาท

ตรงเลข 8 = เงินที่เหลือจากการซื้อทอง 3500 บาท

ดังนั้น ตารางทองของคุณตอนนี้จะเท่ากับด้านล่างครับ

จะเห็นว่า

ต้นทุนที่คุณลงไปลดลงมาเหลือที่ 1085500 บาท

คุณมีทองในมือ 50 บาท

คุณมีเงินที่ได้จากการการขายทอง 10 บาท 187000 บาท

คุณเหลือเงินจากการซื้อทองกลับ 3500 บาท

คุณมีทองที่ราคาต่ำสุด 16600 บาท จำนวน 10 บาท

ถ้าคุณเล่นไปเรื่อยๆ ทองที่ราคา 16600 บาท ต้นทุนจะเหลือ 0 บาท

และถ้าคุณเล่นโดยรักษาทองจำนวน 60 บาทนี้ได้ โดยคุณถอนต้นทุนที่คุณลงทุนไปให้ลดลงเรื่อยๆ

สุดท้ายทองจำนวน 60 บาท ก็จะมีต้นทุนที่ 0 บาท แน่นอนครับ

คุณจะล้มเหลวในการเล่นก็ต่อเมื่อคุณไม่รักษาวินัยการลงทุนครับ ถ้าคุณมีวินัยคุณทำได้แน่นอนครับ

พิมพ์อธิบายไม่ค่อยถูก ผิดตรงไหนก็เดาเอาครับ wub.giflaugh.giflaugh.gif

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

อยากให้ลงให้สุด ขึ้นก็ขึ้นให้สุดไปเลย

มีดอยเป็นของตัวเองก็งี้ัี !_09 !_09 !_09

ยังงัยก็ไม่เหงาหรอก เพื่อนบนดอยมีเยอะจ๊า รวมผมด้วยอีก1คน cdz36.gifcdz36.gifcdz36.gif1792560.gif

!54 กิ้ววๆๆ...ช่วงนี้ ครายม่ายมีดอย..เปงของตัวเอง...ม่ายอินเทรนน๊า ต่ะเอง...คิกๆๆ !_01

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ราคาทองตามกราฟ ดูแล้วยังขึ้นไม่ค่อยมั่นคงครับ โดยเฉพาะ RSI ไม่ขึ้นตามเลย จะเข้าซื้อระวังราคาร่วงกันบ้างครับ

ช่วงนี้จับตาดูเส้น MA ระยะยาวให้ดีหน่อยครับ เหมือนพร้อมที่จะลงได้ตลอดเวลาครับ

แนวต้านตัวเลขสีเขียว แนวรับตัวเลขสีแดง

ความเห็นส่วนตัว

เหมือนเดิมครับ

ขอบคุณค่ะ อ.ซี5fc0f220.gif ออมนั่งลุ้น นอนลุ้นให้ทองขึ้นทุกวันค่ะ แต่มันไม่ค่อยยอมขึ้น สงสัยต้องช่วยจุดประทัดดังๆให้ตกใจจะได้โดดขึ้นแรง อิอิ70bff581.gif

!54 กิ้ววๆๆ...ช่วงนี้ ครายม่ายมีดอย..เปงของตัวเอง...ม่ายอินเทรนน๊า ต่ะเอง...คิกๆๆ !_01

ม่ายอยาก อินเทรนด์ง่ะ :wub: :wub: :D