ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มันมีหลักง่ายๆครับ

ช่วงที่ราคาเริ่มทำขาลงใหม่ๆ ราคาจะลงแรง ตรงนี้ก็รอซัก 500 - 600 บาท

พอลงได้ 2 - 3 วัน ก็ 250 - 350 บาท

นานหน่อยก็ 100 - 200 บาท

พอลงหลายๆวัน 50 บาทก็เอาแล้วครับ ถ้าไม่เอามันเด้งขึ้น ที่นี้จะซื้อกลับไม่ได้ครับ 70bff581.gif

ขอบคุณมากคะ อาจารย์ซี :rolleyes: :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณccczzz

ป้าเพิ่งเข้ามาหัดเล่นเน็ตค่ะ

แต่ก็ซื้อทองมาบ้างแล้ว

ลูกหลานเขาบอกให้ป้าหัดเล่นเน็ต

แหม!! เล่นเน็ตเนี่ยได้ความรู้ดีจังน้ะค้ะ

ขอตามอ่านความเห็นของคุณccczzz อาศัยเป็นแนวทางให้ป้าค่ะ

ขอบคุณ คุณccczzz มากๆน้ะค้ะ

ป้าซูซานค่ะ :)

ขอบคุณค๊าาาาาา วันนี้ตั้งใจเข้ามาโหวตให้โดยเฉพาะเลยนะ จัดให้ไป+1 !gd !gd !gd !gd ต่อไปนี้ขอเป็นแฟนพันธุ์แท้ของอ.ซีด้วยคนนะตัวเอง อิอิ

สวัสดีค่ะ...อ.ซี

ก่อนนี้หนูทยอยซื้อสะสมมาเรื่อยๆจนถือทุนอยู่ 60 บาททอง(เป็นเงิน 1,102,800 บาท)

จนเมื่อสัปดาห์ที่แล้วตัดสินใจจะจัดพอร์ทเล่นขาลง(เพราะรู้สึกว่าขืนลุยซื้อถัวไปเรื่อยๆแบบนี้คงแย่แน่...) em308.gif em308.gif

เลยขายออกไปที่ราคา 18,500 จำนวน 10 บาทไปแล้ว

ตอนนี้อยากขอคำชี้แนะค่ะว่า....เราควรซื้อกลับตอนนี้เลยหรือว่าควรรอดูอาการให้หลุดแนวรับต่อไปดีคะ :huh:

ปล. ขอฝากตัวเรียนรู้ตารางและรบกวนอาจารย์ช่วยจัดพอร์ทเป็นแนวทางแรกเริ่มให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขอโทษครับที่ยังไม่วางราคาในตารางให้ครับ ผมคงต้องขอลายละเอียดใหม่อีกครั้งครับเพื่อวางราคาให้ครับ

แต่ขอเป็นวันเสาร์นะครับ เพราะจะได้เดาทิศทางราคาทองไปด้วยครับ

สวัสดีค่ะ คุณccczzz

ป้าเพิ่งเข้ามาหัดเล่นเน็ตค่ะ

แต่ก็ซื้อทองมาบ้างแล้ว

ลูกหลานเขาบอกให้ป้าหัดเล่นเน็ต

แหม!! เล่นเน็ตเนี่ยได้ความรู้ดีจังน้ะค้ะ

ขอตามอ่านความเห็นของคุณccczzz อาศัยเป็นแนวทางให้ป้าค่ะ

ขอบคุณ คุณccczzz มากๆน้ะค้ะ

ป้าซูซานค่ะ :)

สวัสดีครับคุณป้าซู ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ชื่อผมเหมือน ปืนยี่ห้อ CZ เลยครับ

คุณป้าอ่านเล่นๆก็พอครับ อย่าเล่นตามครับ เดี่ยวจะเสียหายครับ

เงินของคุณป้า คุณป้าต้องตัดสินใจเองครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

สั้นๆครับ

ช่วง 5 โมงเย็น ตลาดเริ่มแท่งเทียนใหม่ในราย 4 ชั่วโมง ราคาออกมาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ถ้าดูในกราฟจะเห็นเป็นแท่งแดงๆ

ตามกราฟ ถ้าทฤษฏี AB = CD เป็นจริง คืนนี้ราคาควรไปแตะที่ราคา 1213 ครับ

ส่วนแนวรับ แนวต้านที่สำคัญ ตามที่ตีกรอบสีเหลี่ยมสีบานเย็นไว้ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ยังเหมือนเมื่อวานครับ

ผมมองว่าราคาลงต่อครับ เนื่องจากราคาไม่สามารถไปยืนที่ 1197 (แต่ตอนนี้เหมือนกำลังจะยืนได้แล้ว)ได้ครับ

จุดที่ผมให้ความสำคัญมากที่สุดตอนนี้มี 2 จุดครับ

1168.47(หลุดตัวนี้ค่อนข้างมั่นใจว่าลงครับ) ผมจะเริ่มขายทองออกบางส่วนเพื่อซื้อกลับที่ราคาต่ำกว่าที่ขายครับ

1205.1(ผ่านตัวนี้ค่อนข้างมั่นใจว่าราคาขึ้นได้ครับ) ผมจะเก็บทองไว้ขายที่ราคาแถวๆ 1226 1240 1260 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

!thk ขอบคุณค่ะ อาจารย์ ซีซ่าร์ ติดตามกราฟของอาจารย์ทุกวันค่ะ !thk

+1 แต้มให้แล้วค่ะ !gd

สวัสดีครับอ.ซีhn052.gif แอบมาหาข้อมูลประจำครับแต่ยังไม่แสดงตัวเลย ฝากตัวด้วยนะครับde117.gif de117.gif

ตั้งราคาใหม่แบบนี้ก่อนครับ เช้ามาราคาสมาคมเปิดมาราคาไหนลองปรับดูครับ

ตัวไหนต่ำกว่าราคาสมาคมก็ขายไปครับ แล้วรอซื้อกลับที่ราคาต่ำกว่าที่ขายไปครับ

ถ้าขายไปแล้วราคาขึ้นต่อ ก็ให้รอขายที่ราคาสูงกว่าที่เราตั้งไว้ครับ

ไม่ต้องคิดมากครับ เล่นเอากำไรครับ ขึ้นไปก็ขายออกไป ราคาลงมาต่ำกว่าที่ขายไปซื้อกลับ

ทองคือต้นทุนของเราครับ ดังนั้นต้องพยายามซื้อทองกลับครับ เมื่อราคาลงมาต่ำกว่าที่เราขายไปครับ

ถ้าไม่ซื้อกลับ ราคาพุ่งขึ้นไป เราจะไม่มีทองไว้ขายราคาสูงๆครับ

สวัสดีอีกครั้งค่ะ อ.ซี มีคำถามอีกค่ะวันนี้ จากตารางที่อ.วางไว้ให้ ที่ตรงราคา 18400 แล้วอ.บอกว่าให้ขายราคาที่สูงกว่า หมายถึงว่าสามารถ

ที่จะขายมากกว่าที่ราคา 18400 ใช่มั๊ยคะ แล้วซื้อกลับที่ราคาต่ำกว่า 18400 อย่างนี้ถูกต้องมั๊ยคะ

หวัดดีกร๊าบบ อ.ซี มารอคำชี้แนะด้วยคนกร๊าบบบบบบบบ