ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ท่าน อ.ซี :)

แม่น มาก ๆ เลยค่ะ แล้วจะลงถึงไหนอีกค่ะ หมดแนวรับ แล้วค่ะ.. :P

!thk !10 !031 !gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ่านเป็นแนวทางก็พอครับคุณป้าครับ

กราฟที่เราใช้อ่าน กองทุนใหญ่ของต่างชาติเขาออกค่าใช้จ่ายในกราฟสร้างกราฟขึ้นมา เพื่อให้เราศึกษากัน เพื่อให้เรามีจุดยึดในการเล่นครับ

การที่เขายอมทุ่มเทเงินจ้างบริษัทให้สร้างกราฟมาให้เราอ่านก็เพื่อต้องการให้เรารู้ทิศทางความเป็นไปได้ในการขึ้น - ลง ของทอง

ถ้าเราคิดตามดีๆ ก็น่าจะมองเห็นครับว่าการที่เขาสร้างสิ่งนี้ขึ้นมาเพื่อต้องการให้เราเชื่อ เมื่อเราเชื่อเขาก็สะดวกในการควบคุมราคาในตลาดครับ

พูดง่ายๆ เล่นสวนกราฟจับเรากินเมื่อไหร่ก็ได้ครับ

ไม่มีใครรู้จริงครับ ไม่มีกราฟตัวไหนในโลกที่แม่นจริงๆครับ แล้วคงต้องโยงมาถึงคำนี้ครับ คือไม่มีใครเก่งจริง เพราะทุกอย่างคือการเดาการเดาอนาคตครับ รวมถึงการเดาจิตใจคนเล่นครับว่าจะเอาราคาขึ้นหรือเอาราคาลงครับ

คนที่เก่งจริงๆและกำหนดราคาขึ้นลงคือขาใหญ่ที่ควบคุมราคาครับ

กราฟเราจะใช้ดูเวลาเข้าซื้อ - ขายเพื่อให้ได้ราคาดีๆในช่วงเวลานั้นๆเท่านั้นครับ

ที่เราเรียนกราฟกันก็เพื่อให้รู้ความเป็นไปได้ว่าราคาน่าจะขึ้นหรือลง เพื่ออ้างอิงในการตัดสินใจเข้าเล่นเท่านั้นครับ

การบริหารจัดการเงินในการเล่นสำคัญที่สุดครับ รู้จักบริหารการเล่นกำไรแน่นอนครับ

ต้องออกไปข้างนอกแล้ว ว่างๆเข้ามาคุยครับ

คุณczขา ป้าอ่านแล้วซึ้งมากค่ะ

คิดไปคิดมาก็เลยคิดว่าตามอ่านไปก่อนแต่อ่านจริงๆไม่ได้อ่านเล่นๆหรอกค่ะ

ถึงแก่ปูนนี้แล้วแต่ก็ยังสนใจการเงินการทองอยู่น่ะค่ะ

ึุคุณczจิตใจงามมากค่ะ

ป้าดีใจที่ได้รู้จักคุณน้ะค้ะ

ขอให้มีแต่ความสุขความเจริญทั้งครอบครัวและญาติมิตรค่ะ :)

:D :P ขอบคุณ อ.ซี ค่ะ เมื่อวานซื้อทองแท่งไป 20% 18150 เศร้ามากค่ะ พอกลับมาอ่านที่อาจารย์สอน

ค่อยยังชั่ว ยังเหลืออีก 60% จะบริหารให้ดีค่ะ ปกติจะซื้อครั้งละ 20% ตอนนี้เหลือเงินทุน 60% มีติดอยู่ 18400 20%

นับจากนี้จะซื้อตามทีละ 20% ลงอีกก็ซื้ออีก ดีมั๊ยคะ อ.ซี เหลือทุน 3 ก้อน ค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบพระคุณค่ะ :wub: :lol:

+1 ให้อาจารย์ค่ะ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

สั้นๆครับ

ทองลงมาตามที่คาดไว้แล้ว แต่จุดหนึ่งที่ยังต้องกลับไปหาเหตุผลคือช่วงที่ลงมาจากราคา 1243 จากนั้น ลงมาเล่นจนดูเหมือนแนวรับที่ 1181 - 1184 รับได้อยู่หลายวัน เป็นการพยุงราคาของใครที่ไม่ปล่อยให้ราคาลง ถ้าเป็นการกระทำของกองทุนขนาดยักษ์ จริง ราคาไม่ควรจะหลุดลงมามากนัก จะต้องมีการพยุงราคาไว้ต่อไป เพื่อไม่ให้ตลาดตกใจ ไม่เช่นนั้นจะเกิดแรงเทขายอย่างมหาศาล ครับ

ดูตามกราฟ แนวรับน่าจะอยู่ที่ประมาณ 1134 แนวต้านอยู่ที่ประมาณ 1174 ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ราคาน่าจะไม่ไปไหนก่อนครับ น่าจะเล่น Sideways 2 - 3 วัน ที่ราคา 1154 - 1168 ก่อนที่จะเทราคาลงมาที่ 1135 - 1133 ครับ

ถ้าไม่ Sideways ไม่อยากจะคิดครับว่าราคาก้นเหวลงไปได้ลึดขนาดไหนครับ

ทำงานก่อนครับ เย็นๆเจอกันครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ทยอยซื้อได้แล้วหรือยังครับ อ.ซี ยังไม่ได้เริ่มเก็บกะเค้าเลย :rolleyes:

หวัดดีกร๊าบบ อ.ซีซ่า สั้นๆง่ายๆ แต่กินลึกลงกลางใจ ทั้งกราฟ บทวิเคราะห์ บทสรุป คำต่อท้าย ล้วนโดนใจทั้งสิ้น ขอบคุณมากกร๊าบบบบบบบ

:lol: ขอบคุณอ.ซีซ่าร์มากครับ วิเคราะห์ได้เเจ่มแจ้งแดงแจ๋เลยครับ :lol:

ขอบคุณ อจ ซี ยังไงๆช่วยเป็นพี่เลี้ยงพวกเรา ชาวสมาชิกไทยโกลด์นะครับ !01 !01 !01