ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟขนมหวานราย 4 ชั่วโมงครับ

ดูตามกราฟราคาออกแนว sideways up ครับ ระวังหน่อยครับกลัวว่าจะขึ้นเพื่อลงครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:D :P ขอบคุณ อ.ซี ค่ะ เมื่อวานซื้อทองแท่งไป 20% 18150 เศร้ามากค่ะ พอกลับมาอ่านที่อาจารย์สอน

ค่อยยังชั่ว ยังเหลืออีก 60% จะบริหารให้ดีค่ะ ปกติจะซื้อครั้งละ 20% ตอนนี้เหลือเงินทุน 60% มีติดอยู่ 18400 20%

นับจากนี้จะซื้อตามทีละ 20% ลงอีกก็ซื้ออีก ดีมั๊ยคะ อ.ซี เหลือทุน 3 ก้อน ค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบพระคุณค่ะ :wub: :lol:

+1 ให้อาจารย์ค่ะ

แบ่งได้ดีแล้วครับ ทำใจร่มๆ แล้วดีเองครับlaugh.gif

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ท่าน อ.ซี :)

แม่น มาก ๆ เลยค่ะ แล้วจะลงถึงไหนอีกค่ะ หมดแนวรับ แล้วค่ะ.. :P

5fc0f220.gif em183.gif 04a97f13.gif d5f02ecd.gif

ถือว่าเดาถูกครับ ไม่ถือว่าแม่นครับ

แนวรับที่หาไว้ตั้งแต่ครั้งก่อนยังมีอีกแยะครับ ยังไม่หมดครับ

ทยอยซื้อได้แล้วหรือยังครับ อ.ซี ยังไม่ได้เริ่มเก็บกะเค้าเลย :rolleyes:

ถ้าเป็นผม จะต้องมีทองติดมือไว้บ้างครับ

ส่วนท่านอื่นๆที่ถามว่า ซื้อทองแท่งวันนี้ดีหรือเปล่า ผมคงตอบได้แบบนี้เหมือนกันครับ มีติดมือไว้บ้างกันตกรถ ครับunsure.gif

แต่ควรแบ่งจุดเข้าซื้อครับ เข้าตามแนวรับ - ขายตามแนวต้านครับ ช่วงนี้กราฟเหมือนจะไม่ค่อยมีแรงครับ

แต่อย่าลืมว่าทั้งหมดคือการเดาครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

หวัดดี อ. ซีซา ใจจริงอยากให้ขึ้นก่อน( ขอให้คืนนี้ขึ้น) แล้วตอนบ่ายๆแก่ๆซัก2.30-3.00 น.ค่อยลงได้ไม่กร๊าบบ อ.ซีซ่า

อาจารย์เยี่ยมมากค่ะ แต่ตอนนี้ยังทำอะไรไม่ได้เพราะติดดอยค่ะ <_< <_< <_<

หวัดดี อ. ซีซา ใจจริงอยากให้ขึ้นก่อน( ขอให้คืนนี้ขึ้น) แล้วตอนบ่ายๆแก่ๆซัก2.30-3.00 น.ค่อยลงได้ไม่กร๊าบบ อ.ซีซ่า

อยากให้เป็นแบบนั้นครับ เพราะผมก็ซื้อวันนี้เหมือนกันครับwub.gif

อ.ซี คะ ติดดอยที่ 1208 19180, 1178 18635 เก้านอกอย่างละ ๑กิโลค่ะ ทำงัยดีคะ เพิ่งเข้ามาเป็นลูกศิษย์วันนี้ค่ะ :( :( :(

อจ ซี ครับ วันนี้ผมก็เข้านิดหน่อยติดมือบ้าง เหมือนกัน อจ ซีบอกเดา ขนาดเดานะเนี่ย อิ อิ อิ... !53 !53 !53

อาจารย์เยี่ยมมากค่ะ แต่ตอนนี้ยังทำอะไรไม่ได้เพราะติดดอยค่ะ <_< <_< <_<

อ.ซี คะ ติดดอยที่ 1208 19180, 1178 18635 เก้านอกอย่างละ ๑กิโลค่ะ ทำงัยดีคะ เพิ่งเข้ามาเป็นลูกศิษย์วันนี้ค่ะ :( :( :(

ครั้งก่อนตอนสัมนา คุณกัมพล พูดถึงเรื่องการลงของทองไว้นิดหน่อยถ้าจำไม่ผิดพูดไว้ประมาณว่า ก่อนที่ทองจะลงจะมีการขึ้นไปทดสอบแนวต้านก่อน ถ้ามีการขึ้นไปทดสอบจริง ราคาจะต้องขึ้นไปที่แนวรับครั้งก่อนคือที่ประมาณ 1174 หรือ อาจถึง 1181-1184 ก่อนที่จะลงครับ

ถ้าติดที่ราคาไม่สูงมากนัก ก็น่าจะมีโอกาสขายอีกครั้งที่แถวๆนั้นครับ

(เท่าที่จำได้ครับ ตอนราคาลงมาจาก 1243 ทองลงมาติดที่ราคา 2 ช่วงครับ

ตัวเลขช่วงแรกคงไม่เอามาลงครับ

อันนี้ตัวเลขช่วงราคาเด้งขึ้นครั้งหลังครับ 1218 1211 1206 1202 1197 1184 1181 1177 1174 1169 1162

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

อาการเดียวกัน อย่าคิดมากครับ

ขอบคุณค่ะอ.ซีวันนี้หนูสอยมา 20% แล้วล่ะค่ะเพราะของเดิมปล่อยหมดแล้วขอติดมือไว้หน่อย !thk !thk !thk