ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ คุณ ซี และเพื่อนๆ ชาวดอย ความฝันใกล้มาแล้ว :17

ไม่ได้ล็อกอินเข้ามานานมากๆ ค่ะ แต่ก็แอบอ่านอาจารย์ซี กับคุณมดแดงทุกวัน :)

คุณมดแดงเก่งขึ้นมากจริงๆเลยนะคะ

ขอบคุณนะคะ มดแดงยังคิดถึงอยู่จริงๆ (เรื่องที่มดแดงเคยไม่รู้และเคยถาม ไป มันนานมากแล้ว )แปลกดีนะ จิตมันถึงกันได้ ขอยกความเก่ง ให้คุณ ซี นะคะ :gd สุดยอดจริงๆ

เมื่อหัวค่ำเนตใช้ไม่ได้จนถึงตี4 เพิ่งลองเปิดเช้านี้ และค่อนข้างตกใจมากๆ มาเร็วจัง ขายหมูไปแล้ว ทุกทีซิน่ะ รอด้วยความอดทนมาตลอด ช่วงที่ไม่คาดคิดว่าจะดีด แต่ด้วยเพราะเรายังด้อยความรู้และความรอบคอบอีกมาก เพราะมัวแต่ดูอย่างอื่น ลืมดูจุดนี้ไป คือ ราคาติดอยูในกรอบสามเหลี่ยมใหญ่ทีเดียว

แต่ไปคิดว่า stochatic สูงมากแล้ว น่าจะย่อก่อนนา เลย :Wt

เช้านี้เอารูปที่ทำไว้เมื่อวานมาให้ดู กราฟ 4 ค่ะ ลองมองเล่นๆว่าใช่ใหม (เพราะกราฟรายวันของคุณ ซี มันเข้ารูปแบบ )เพราะรู้สึกว่าสัด

ส่วนมันแปลกๆ ก็ไม่ได้คิดอะไร ว่ามันจะมาแค่คืนเดียว

แปลกจังรูปแบบมันได้ทั้งกราฟ 4 และกราฟรายวัน

รูปล่างนี้เพิ่งอัพเดทเล็กน้อย โดยเอากราฟ template แนวรับแนวต้านมาเพิ่มเติม แต่ซ่อนไว้นะ เดี๋ยวจะว่าเอามาเพิ่มแคนี้หรือ เพราะดูแล้วอาจงงงงกันไปอีก แต่รูปนี้ ชัดเจน ดีดจากแนวต้านที่ใหญ่ เลยไปไกล ไม่รู้ concept นี้ใช้ได้ใหม

เอ้อ... ย้อนดูกราฟแล้วออกจะงงมากในตอนนี้

กราฟ 4 ที่มดแดงทำเป็น h&s ที่จิ๋วๆ เพราะneckline อยู่แถวๆ 1738 แต่เพื่อนๆลองซูมกราฟออกมาแยะหน่อย จะเห็น neckline อีกที่สูงกว่า .... มิน่าล่ะ ราคา 1995 คงไม่ใช่ฝันแล้ว :32

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากค่ะ อ.ซี พี่มดแดง พี่แสงแดด คุณนคร และออมด้วยนะคะ

กราฟระยะสั้นครับ

แนวต้าน 1774 1785 1796

แนวรับ 1767 - 1764 1753 1749(ไม่ควรหลุด) 1738---1720

ความเห็นส่วนตัว

กราฟนิ่งๆ ไม่ไปไหน เมื่อดูตามกราฟ

ราคาถูกลากขึ้นมาจาก 1666 จนถึง 1780 เท่ากับลากมาแล้ว 1780 - 1666 = 114 USD

ทำให้คาดว่า ขา S คงยอมมอบตัวกันแล้วหละครับ เพราะใกล้เวลาครบสัญญาส่งมอบสิ้นค้ากันแล้วในเดือนนี้

ส่วนขา L ก็คงพอใจที่จะรับสิ้นค้าราคาในช่วงนี้แล้วครับ

ทำให้คาดว่า ราคาน่าจะ ขึ้น - ลงในช่วงราคา 1780 - 1760 จนถึงสิ้นเดือนนี้ครับ

แต่ทุกอย่างไม่แน่นอน ระวังลูกฮึดของขา S กันบ้างครับ

เพราะตอนนี้รู้สึกว่า อัตราแลกเปลี่ยนเงินตรายูโร/ดอลล่าร์ น่าสนใจมากกว่าทองครับ

ขา L อาจทิ้งทอง โยกเงินไปเล่นอัตราแลกเปลี่ยนเงินตราเต็มตัวชั่วคราว

โดยปล่อยให้ราคาร่วงลงมาแถวๆ 1738 - 1720 ใน 1 - 2 สัปดาห์นี้ได้ครับ :031

มีกำไรก็ปิดทำกำไรออกมานับเงินกันบ้าง

ถือว่าเป็นการถอยออกมาพักหรือ ถือว่าออกมาศึกษาแนวทางการเล่นตามกราฟใหม่ไปในตัว :v@

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ :_ee :_ee

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณค่ะ

:Announce ขอบคุณค่ะ..คุณพี่ซี....

อยากกลับไปเรียนต่อจังค๊า..... :57

ขอบคุณ ค่ะคุณ ซี

สู้ต่อไป ชาวดอย อิิอิ :aa มีกัปตันเรือที่นำร่องอย่างเก่งให้แล้ว บอกทุกอย่าง จะกลัวอะไร :57

ขอบคุณ ค่ะคุณ ซี

สู้ต่อไป ชาวดอย อิิอิ :aa มีกัปตันเรือที่นำร่องอย่างเก่งให้แล้ว บอกทุกอย่าง จะกลัวอะไร :57

เห็นด้วยค๊า สุดยอดอาจานซี