ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ คุณ ซี และเพื่อนๆ

กลับมาถึงบ้านได้ซักพัก ขอดูกราฟหน่อย

แหม ...ราคาลงแนวรับได้พอดี ตามกราฟที่ได้ทำไว้แล้ว มาลุ้นต่อว่าจะหลุดถึง 1755 หรือไม่ แต่ หล่นมาเกิน 61.8 / 1765 ไปหน่อยแล้ว แล้วต่อไปจะกลับลงมาอีกแนวหรือไม่ และดูเหมือนเส้น ma 34 วัน รับได้ ตอนนี้ ยิ่งอ่านยิ่งดู เผลอๆ อ้าววิ่งลงมาแต่กลับขึ้นไปแล้ว

อุ๊... ว๊าวแท่งใหม่เปิดได้สวยแล้ว stochatic ราย 4 เริ่มสวยแล้วค่ะ เป้าหมาย 1777 คงไม่ยาก.... แต่ 1795 ล่ะ :21

กราฟนี้อยากอวด เพราะมันเป๊ะนะคะ หลายอย่าง ลุ้นให้หลุดเส้น 66 และยืนเหนือ 1777 :32

ส่วนแนวรับ แนวต้าน ในกราฟ ตาม horizontal line นั้นไม่ได้หาจากกราฟตรงนี้ แต่เป็นการเอาแนวรับกว้างๆที่หาไว้แล้ว มาทดสอบการใช้งาน ก็นับว่าไม่ห่างกันมากนัก

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่ซีซ่าร์ พี่มดแดง ลองตรวจการบ้านนะคะ

ก่อนตี 1 ในกราฟรายชั่วโมง ราคาอยู่ที่ 1775.40$ เหนือเส้นค่าเฉลี่ย 5วัน และปลายของเส้น AFIRMA มีทิศทางชี้ขึ้น

ตามการวัดด้วยเครื่องมือ FIBO EXPANSION ราคาควรยืนให้ได้ที่ตำแหน่ง 38.2 = 1776$ เพื่อสร้างความอุ่นใจว่าทิศทางยังขึ้นได้ต่อ

.

.

.

.

ถูกมั่งรึเปล่าคะนี่
:17

ถูกแก้ไข โดย พิพพา

หวัดดีค่ะ

ขยันจังคะ เรียนแล้วก็ต้องไปหัดทำซิ และอ่านแล้วต้องดูว่าต่อไป มันจะเป็นตามที่เราคิดใหม พี่ก็กำลังหัดลองลากเหมือนกัน แต่พี่ชอบทำที่กราฟ4 นะ ยังทำค้างอยู่เลย แต่ชอบกราฟ 4 เมื่อคืนที่โพส เพราะมันยังอยู่ในกรอปของ speedline มาลุ้นกันซิว่าจะหลุด 66 ขึ้นไปได้หรือไม่

แต่เส้น ma ระยะสั้น กราฟ 4 มีทีท่าว่าจะไปต่ออ่ะ ถ้าราคากลับขึ้นไปได้บ้างนะคะ แต่ถ้าหลุด 1768 แถวๆนี้ก็คงต้องรอลุ้น ที่เส้น 50 วันต่อไปแถวๆ 175X

ส่วนกราฟ รายวัน ถ้าวันนี้ไม่ดีด ....ก็เห็นแนวโน้มลงมากขึ้น

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ดูกราฟระยะสั้นกันต่อครับ

ว่ากันตามกราฟ

Sto.เส้นระยะสั้นเหมือนกำลังจะขึ้น แต่เส้นระยะยาวยังลงอยู่ ถ้าเป็นไปตามนี้ ราคาก็จะอยู่ในรูป Sideways Up ชั่วคราว ก่อนที่จะลงต่อครับ

เมื่อใช้ Fibonacci Expansion วัด จะได้

แนวรับ 1765 1758 1752

แนวต้าน 1779 1785 1795

ความเห็นส่วนตัว

แนวต้านที่ 1776 - 1779 ที่ราคามีโอกาส Sideways ขึ้นไปถึง ก่อนที่จะย่อตัวต่อครับ

แนวทางการเ้ล่นตามระบบการจัดพอร์ตที่ผมใช้

ตอนนี้ยังคงรอซื้อกลับที่ราคา 1759 - 1749 ------1716 เหมือนเดิมครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณมากค่ะ อ.ซี พี่มดแดง

พิพพาด้วยค่ะ

ดูกราฟระยะสั้นต่อครับ

ราคาขึ้นมาชน 1779 แล้ว

พร้อมๆกับเส้น Sto. เร็วขึ้นไปสูงมากและเริ่มออกอาการไม่ค่อยดี แต่เส้น Sto.เส้นช้ายังไม่ออกอาการกลับตัวลง

ทำให้คาดว่า ราคาคงมีโอกาสไปได้อีกหน่อยหรืออาจโดนเทได้เลย หุ หุ รายการวัดดวงมาอีกแล้วครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ดูกราฟระยะสั้นต่อครับ

ราคาขึ้นมาชน 1779 แล้ว

พร้อมๆกับเส้น Sto. เร็วขึ้นไปสูงมากและเริ่มออกอาการไม่ค่อยดี แต่เส้น Sto.เส้นช้ายังไม่ออกอาการกลับตัวลง

ทำให้คาดว่า ราคาคงมีโอกาสไปได้อีกหน่อยหรืออาจโดนเทได้เลย หุ หุ รายการวัดดวงมาอีกแล้วครับ

ขอบคุณครับอาจารย์ซีรอลุ้นอยู่

ขอบคุณค่ะอ. ซี เอ่ออีกหน่อยประมาณเท่าไหร่ค่ะ ถึง1785ไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ พี่ซีซาร์และพี่มดแดง :ghost ย่อเมื่อไหร่รีบบอกทันทีนะคะ :Announce

พี่ทั้งสองคนรักษาสุขภาพด้วยนะคะ :bye