ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟระยะสั้นครับ

ว่ากันตามกราฟระยะสั้น ราคาทองสามารถขึ้นมายืนเหนือ 1735 ได้ ถือได้ว่าสามารถกลับตัวขึ้นได้ค่อนข้างสมบูรณ์

สิ่งที่เหลือคือลุ้นให้ขึ้นไปที่ 1747 1753 - 1754 เพื่อปิดทำกำไรแบบสั้นๆกันเท่านั้น ครับ

การปิดทำกำไรก็เหมือนๆเดิมคือ

ก่อนปิดควรพิจารณาดูจากกราฟ ราย 4 ชั่วโมงว่ายังสามารถขึ้นไปได้อีกหรือเปล่า

ถ้าได้ก็รอให้ขึ้นไปสุดแล้วเริ่มกลับตัวลง จึงค่อยปิด

เพื่อที่จะทำให้เราสามารถขายที่ราคาสูงแล้วซื้อกลับที่ราคาต่ำ รัีบเงินกำไรแบบเหลือทองในมือเท่าจำนวนที่เคยมีอยู่

กราฟระยะกลาง

ว่ากันตามกราฟ กราฟนี้น่าสนใจมากกว่ากราฟระยะสั้น

เพราะดูเหมือนกำลังสร้างไหล่ขวา ของรูปแบบ H&S กลับหัว

ซึ่งถ้าสามารถสร้างไหล่ขวาได้และเป็นไปตามรูปแบบ H&S

ราคาก็จะสามารถพลิกกลับขึ้นไปแตะ 1900 - 2000 USD ได้

กรณีสร้างรูปแบบ H&S ได้สำเร็จ

ราคาก็จะวิ่งขึ้นไปเพื่อทดสอบแนวต้านที่ 1755 1789 1850 1887 1962 1986 ---2025

กรณีไม่สามารถสร้างรูปแบบ H&S ได้

ราคาก็จะลงมาที่แนวรับ 1728 1686 1653 1618 1581 ---- 1564

หรืออาจลงไปต่ำกว่า 1500 ได้เช่นกัน ครับ

ความเห็นส่วนตัว

เชื่อว่าสามารถสร้างรูปแบบ H&S ได้ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณอ.ซีและพี่มดแดงครับ

พี่รีบแปะให้ เลยไม่ได้แจ้งให้ทราบว่า คุณ ซี เ ข้าเว็บไทยโกลดิ์ไม่ได้ แต่ที่เว็บอื่นเข้าได้ มีใครเป็นเหมือนบ้าง ตอนนี้ไม่รู้ว่าได้หรือยัง พอดีเพิ่งกลับเข้าบ้านค่ะ เห็นกราฟเลยอึ้งทึ่งไปหมดเลย.....อิอิ อ่านไม่ออก :32

ขอบคุณค่ะจานซีและพี่มดแดง ขอให้สร้างH&S สำเร็จเถอะจะได้ขึ้นไปรับดอยของหนูซะที

ขอบคุณมากค่ะ อ.ซี คุณมดแดง คุณพวงชมพู และทุกท่านค่ะ :uu :gd

ไม่ได้ล็อกอินเข้ามานานมากๆ ค่ะ แต่ก็แอบอ่านอาจารย์ซี กับคุณมดแดงทุกวัน :)

คุณมดแดงเก่งขึ้นมากจริงๆเลยนะคะ

จะรบกวนขอกราฟและความเห็นอาจารย์ซี (ขออนุญาตเรียกอาจารย์นะคะ เพราะว่านับถือค่ะ) สำหรับการเล่นระยะยาวน่ะค่ะ (ไม่มีเวลาติดตามกราฟระยะสั้นค่ะ)

คือจะขึ้นไปได้อีกสูงสุดเท่าไหร่ ตอนนี้เราน่าจะำกำลังอยู่ในคลื่นไหน

แล้วจะลงได้ต่ำสุดเท่าไหร่คะ สาเหตุเพราะชักงงกับคลื่นแล้วค่ะ

ครั้งที่แล้วคาดว่าน่าจะลงถึง 14xx ก็ไม่เห็นลง ก็เลยงงค่ะ

ขอบคุณค่ะ

วันนี้ดูกราฟระยะสั้นราย 1 ชั่วโมงกันต่อครับ

เมื่อวานราคาทองสามารถดีดตัวขึ้นทะลุผ่านแนวต้านที่ราคา 1736 1748 1755 ได้

โดยในเวลาเล่นก่อนปิดตลาดมีการลากราคาขึ้นไปเยี่ยมเยียน high เก่า

ที่ราคา 1762 เพื่อเป็นการชิมลางไว้ก่อน ถึงแม้นว่าจะลากไปไม่ถึงก็เถอะ

แต่ก็สามารถกระตุ้นนักลงทุนในตลาดทองคำให้มองว่า อย่างน้อยๆที่สุด

การขึ้นรอบนี้ ในช่วงสั้นๆ ราคาคงสามารถขึ้นไปทดสอบแนวต้าน 1787 สูง

โดยเฉพาะการปิดราคาของทองเหนือราคา 1755

เป็นการสร้างความฝันในการสร้างรูปแบบการเกิด H&S ชัดเจนยิ่งขึ้น

เพราะสามารถปิดราคาได้สูงกว่าแนว neckline (ตามกราฟรายวัน)

แนวรับวันนี้ก็คงเป็นแนวต้านเมื่อวานที่เคยเป็นแนวต้านคือ 1755 1748 1736 --- 1720

แนวต้านก็ 1761-1764 1772 1785 -1789

ความเห็นส่วนตัว

ราคาคงขึ้นไปทดสอบ 1761 หรืออาจขึ้นไปถึง 1772 ได้ครับ

(โดยเฉพาะถ้าสามารถลากขึ้นไปทดสอบ 1789 ได้ H&S ก็น่าจะเริ่มเป็นความจริงแล้วครับ)

แนวทางการเล่นสั้นๆของผม เขียนให้อ่านเท่านั้นครับ อย่าเล่นตามนะครับ

ถึงราคาจะขึ้นแต่ความเชื่อส่วนตัวผม ผมเชื่อว่าต้องมีการย่อตัวเป็นระยะ ดังนั้น

1. ราคาขึ้นมาได้แถวๆ 1772 ผมคงเริ่มพิจารณาขาย

โดยอาศัยดูกราฟรายวัึน ราย 4 - 1 ชั่วโมง เพื่อประกอบการตัดสินใจ

ถ้าเห็นว่าราคาทองตามกราฟไม่น่าไปต่อได้ ก็ดูกราฟระยะสั้นลงไปอีก

เพื่อหาจุดขายที่ขายแล้ว สามารถซื้อกลับได้ครับ

2. ถ้าราคาขึ้นไปได้แถวๆ 1772 ดูกราฟแล้ว เห็นว่าราคายังสามารถไปต่อได้

เป้าหมายการขายก็คงเปลี่ยนไปดูแถวๆราคา 1785 - 1789 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ไม่ได้ล็อกอินเข้ามานานมากๆ ค่ะ แต่ก็แอบอ่านอาจารย์ซี กับคุณมดแดงทุกวัน :)

คุณมดแดงเก่งขึ้นมากจริงๆเลยนะคะ

จะรบกวนขอกราฟและความเห็นอาจารย์ซี (ขออนุญาตเรียกอาจารย์นะคะ เพราะว่านับถือค่ะ) สำหรับการเล่นระยะยาวน่ะค่ะ (ไม่มีเวลาติดตามกราฟระยะสั้นค่ะ)

คือจะขึ้นไปได้อีกสูงสุดเท่าไหร่(ถามแบบนี้ก็คงตอบว่าไม่ทราบครับ)

ตอนนี้เราน่าจะำกำลังอยู่ในคลื่นไหน( คงเดาว่า จบคลื่น 2 ย่อยไปแล้ว ตอนนี้กำลังเริ่มคลื่น 3 ย่อยครับ)

แล้วจะลงได้ต่ำสุดเท่าไหร่คะ (ราคาต่ำสุดถ้าให้เดา อาจมีโิกาสเห็น 1720 อีกรอบครับ)

สาเหตุเพราะชักงงกับคลื่นแล้วค่ะ

(จำรูปแบบการนับคลื่นให้ได้ก็ไม่น่า งง ครับ และอีกอย่างถ้ามือใหม่ก็นับมันเฉพาะคลื่นปัจจุบัน ไม่ต้องไปนับคลื่นซ้อนคลื่นครับ)

ครั้งที่แล้วคาดว่าน่าจะลงถึง 14xx ก็ไม่เห็นลง ก็เลยงงค่ะ

(ก็เดาตามกราฟกันทุกคนครับผิดบ้างถูกบ้าง เป็นเรื่องธรรมดาครับ ไม่มีใครรู้จริงครับ)

ขอบคุณค่ะ

(ขอบคุณครับ)

ว้าวว้าวว้าว. วันนี้จานซีว่างมาโพสต์กราฟให้แล้ว ขอบคุณนะค่ะ

ว้าวว้าวว้าว. วันนี้จานซีว่างมาโพสต์กราฟให้แล้ว ขอบคุณนะค่ะ

เมื่อวานก็โพสน่า แต่เข้ามาโพสตรงนี้ไม่ได้ เลยให้คุึณมดแดง ช่วย Copy มาแปะให้อ่าน

คุณป้ากบจ๊า ไม่ได้อ่านเหรอครับ :033

แหมจานซีแซวแรงจิง หนูยังสาวน่าจะเท่าลูกสาวคนเล็กของจานมั่ง