ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โฮ อาจารย์ซีซ่า มีกราฟหลายรูปแบบ เป็นเจ้าพ่อกราฟตัวจริง :lol: :lol: !30 !30 !_087 !_087

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โฮ อาจารย์ซีซ่า มีกราฟหลายรูปแบบ เป็นเจ้าพ่อกราฟตัวจริง :lol: :lol: 6f428754.gif 6f428754.gif 875328cc.gif 875328cc.gif

ดูกราฟหน้าเก่าๆมันเซ็ง

ต้องหาของใหม่ๆ เอามาดูแก้เซ็งบ้าง ครับph34r.gif

กราฟเมื่อคืนดูแล้ว แต่อ่านแล้วเวลาเอามาพิมพ์อธิบายยากพอควร เอากราฟนี้ดีกว่า ง่ายดี

4 ชั่วโมง

ดูง่ายๆ เส้นสีเทาคือเส้นค่าเฉลี่ยตรงกลาง

แนวรับ ด้านล่างก็เส้นสีฟ้า เขียว แดงด้านล่าง

แนวต้าน ด้านบนก็เส้นสีฟ้า น้ำเงิน แดงด้านบน

เวลาดูก็ดูว่าแท่งเทียนอยู่ด้านไหน

indi ด้านล่างก็ดูตามปกติ unsure.gifunsure.gif

ที่ลืมไม่ได้ ตัวหนังสือสีขาวด้านบน ด้านซ้ายมืออันนี้ต้องอ่านครับ

ต้องค่อยๆแกะอีกหรือครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมง เส้นค่าเฉลี่ยสีเทา เกือบจะเป็นเส้นตรง แสดงว่า sideways

แท่ง เทียนอยู่ต่ำกว่าเส้นค่าเฉลี่ย แสดงว่าเริ่มออกอาการลง แต่ยังไม่ต่ำกว่าเส้นสีเขียวหนาซึ่งเป็นแนวรับหลัก ตรงนี้ต้องรอดูนิด หน่ิอย

การเล่นสั้นๆก็ให้เข้าซื้อตามเส้นสีเขียวหนา หรือเส้นสีแดงหนา จากนั้นไปขายที่เส้นสีน้ำเงินหนา หรือเส้นสีแดงหนาด้านบน

indi ใช้ดูทิศทางสั้นๆ

ตามรูป ราย 4 ชั่วโมง ราคาออกแนว sideways ลง

แต่ รายวัน เส้นยังโค้งเป็นทองกะทะ ถึงแท่งเทียนจะอยู่ต่ำกว่าเส้นค่าเฉลี่ยกลาง แต่แนวโน้มยังเป็นขึ้นครับ

เอากราฟราย 4 ชั่วโมงมาลงเพิ่มให้ดูครับแก้เครียดครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมง ราคาทอง น้ำมัน ซิลเวอร์ เงินสกุลต่างๆ เอามาเทียบกัน น่าสนใจดีครับ

กราฟทอง

ขอเวลาหัดอ่านซัก 1 วันก่อนครับ แล้วจะลองเอามาโพสอ่านทิศทางดูครับ

แก้เซ็งครับ

อันนี้แถมให้ครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ถ้าให้เด็กขายของเดาตามกราฟ วันนี้ คืนนี้ ก็เหมือนตอนปล่อย

รถไฟตีลังกาใช่ไหมครับ สุด เมื่อไหร่ ก็มีแรงเหวี่ยงให้มันตีลังกาต่อได้

ถ้าให้เด็กขายของเดาตามกราฟ วันนี้ คืนนี้ ก็เหมือนตอนปล่อย

รถไฟตีลังกาใช่ไหมครับ สุด เมื่อไหร่ ก็มีแรงเหวี่ยงให้มันตีลังกาต่อได้

ประมาณนั้นครับ กำลังดูจุดจบด้านล่างว่าเท่าไหร่ครับ ใจผมอยากให้แถวๆ 1277 - 1278 จะได้มั่นใจว่าได้เห็นด้านบนแถวๆ 1336 - 1337

หรืออาจจะลง แล้วตกรางเลยก็ได้เหมือนกันครับ US$1300 มีคน Cut มากมาย คงผ่านไปไม่ได้ง่ายๆ

อดีต คาดว่าถึง 1000 แต่ไม่น่าจะยืนอยู่ได้

ทองถูกดันราคามาจาก 812 มาพักแถวๆ 940(+128) ก่อนขึ้นไป 1007(+67) จาำกนั้นเทมาที่ 866(-141) ถือว่าจบรอบแรก

ครั้งที่ 2 ไม่อยากเชื่อว่าลากไป 1200 แบบไม่ยอมพักเหนื่อย

จาก 866 ดันขึ้นมาใหม่ 991(+125) พักตัวนิดหน่อย ก่อนวิ่งใหม่ 1226(+235) ระยะทางถือว่ายาวพอควร ก่อนเทลงมาที่ 1044(-182) ถือว่าจบรอบสอง

ครั้งที่ 3 ขึ้นมาจ่อ 1300

จาก 1044 ไม่ทันได้ตั้งตัว ลากขึ้นมา 1265(+221) ถือว่าระยะเพิ่มขึ้น ก่อนเทลงมาให้พอหายใจ 1156(-109)

ปัจจุบัน ทดสอบ 1300 ไปแล้ว 1 ครั้ง

จาก 1156 ลากใหม่ 1300(+144) ตอนนี้ มาพักเหนือยแถวๆ 1288

อนาคตคาดว่าเป้าหมาย ไปได้เท่าไหร่ดี ....excl.gif

สิ่งที่พิมพ์มาทั้งหมด บ่งชี้ว่าทองมีการปรับสภาพราคาตัวเองให้ยืนอยู่ในตลาดได้ตลอด

ไม่ว่าจะเกิดขึ้นจากอะไรก็ตาม

จะเห็นว่าปัจจุบันราคาไม่ได้ไปไกลกว่า 19250 บาทเมื่อเทียบกับสกุลเงินบาท

จะว่าไปเพราะเศรษฐกิจโลกไม่ดี ค่าเงินแข็งค่า ก็กระไรอยู่

เพราะดูเหมือนทองพยายามปรับตัวเองไม่ให้ราคาตกลงมาต่ำกว่า 19250 บาทเมื่อเทียบกับสกุลเงินบาท

หรือทองกำลังจะแพ้ภัยตัวเอง เมื่อราคาขึ้นสูงมากไป

ถ้าเป็นแบบนี้ ทองราคาไม่น่าที่จะขึ้นไปที่ราคา 25000 บาทได้ง่ายดายนัก

แต่ 19000 ไม่น่าจะมีปัญหาอะัไร

เพราะเราๆท่านๆ เกินความเคยชินที่ราคานี้แล้วไม่ใช่หรือครับ

19000 บาท ราคานี้ ไม่น่าจะแพงเกินไปใช่หรือเปล่าครับ

ผิดตรงไหนต้องขอโทษด้วยครับ เพราะไม่ได้เก็บสถิติไว้ พิมพ์เท่าที่จำได้ครับ

+2 อ.ซีค่ะ เห็นกราฟอ.แล้ว นับถือจริงๆค่ะ ขอรอที่ 127X ด้วยคนนะค๊ะ ^-^

อ.พักผ่อนมากๆนะค่ะ เป็นห่วงสุขภาพค่ะ :)

ตามที่อ.ซีวิเคราะห์

ก็หมายความว่ารอบนี้จาต้องลงมาที่ 127x ก่อน แล้วเด้งขึ้นไปที่ 137x

ใช่มั๊ยครับ จะได้รอ l ที่ 127x ด้วยคน