ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณอ.ซีซ่าครับ ขยันจริงๆ วันนี้วันอาทิตย์ยังอุตส่าห์มาโพสต์ให้ ขอบคุณมากครับ :lol: :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ ท่าน อ.ซี วันหยุดยังเสียสละเวลามาวิเคราะห์ให้อีก ให้คะแนน +1 ค่ะ

!thk !10 !031 !gd

+1 ขอบคุณค่ะอาจารย์ซีซ่า

หนูโดนกราฟหลอกจนชินไปซะแล้ว ทองที่มีต้นทุนค่อนข้างต่ำ เสียดายเหมือนกันถ้าขายไป

สงสัยต้องต้องเก็บเป็นขวัญถุงอีก แล้วค่อยไปขายกองทุนน้ำมันแก้มือคันแทน :lol: :lol:

ถูกแก้ไข โดย Yvelines

ก่อนอื่นก็ขอสวัสดีอ.ซีซ่านะคะ

พอดีพึงสมัครเป็นสมาชิกของเว็บ

และอีกอย่างกำลังจะหัดเล่นทองคำ

ก็เลยรบกวนอ.ตอบให้หน่อยนะคะ

ว่าช่วงนี้ราคาทองคำจะลงบ้างรึป่าว

และถ้าคิดจะซื้อไว้เพื่อเก็งกำไร จะดีรึไม๊คะ

ขอคำตอบให้มือใหม่ด้วยนะคะ

หากราฟสวยๆ ดูง่ายๆ มาให้ดูเล่นครับ

แนวรับ แนวต้านชัดดี

ก่อนอื่นก็ขอสวัสดีอ.ซีซ่านะคะ

พอดีพึงสมัครเป็นสมาชิกของเว็บ

และอีกอย่างกำลังจะหัดเล่นทองคำ

ก็เลยรบกวนอ.ตอบให้หน่อยนะคะ

ว่าช่วงนี้ราคาทองคำจะลงบ้างรึป่าว

และถ้าคิดจะซื้อไว้เพื่อเก็งกำไร จะดีรึไม๊คะ

ขอคำตอบให้มือใหม่ด้วยนะคะ

ถ้าต้องการเล่นเก็งกำไร ไม่แนะนำให้เล่นครับ เพราะการเล่นเก็งกำไรทุกอย่างมีความเสี่ยงต่อการขาดทุนครับ

แต่ถ้าต้องการเล่นเพื่อการลงทุน แนะนำให้ศึกษาวิธีการเล่นในกระดาษก่อนครับ

ลองหัดขีดๆเขียนๆดูก่อน เพื่อหาแนวทางการลงทุนดู โดยคิดว่าถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้แล้วแก้ปัญหาและทนต่อสะภาพแรงกดดันตรงนี้ได้

ก็น่าจะเล่นได้ครับ ลองดูตามตัวอย่างนี้ครับแล้วลองแก้ปัญหาดูครับ

ตัวอย่างแรก

เมื่อหลายปีก่อน ซื้อทองแท่งที่ราคาประมาณ 12000 บาท/1บาททอง ราคาลงมาที่ 10000 บาท/1บาททอง

นานประมาณ 18 เดือน โดยราคาขึ้นลงอยู่ในช่วงแคบๆ ขึ้นไปก็ประมาณ 10500 - 11000 บาท/1บาททอง

ตัวอย่างที่ 2

ซื้อที่ราคาประมาณ 19000 บาท/ 1 บาททอง จากนั้นราคาขึ้น - ลงแบบไม่อยากดูกราฟ เพราะขึ้นลงวันเดียวเกือบ 100 ดอลล่าร์

จากนั้นค่อยๆ ลงมาที่่ประมาณ 14000 บาท/1 บาททอง ( รู้สึกว่าช่วงนั้นราคาขึ้นไปที่ 1032 ดอลล่าร์ แล้วลงมาที่ 681 ดอลล่าร์ ครับ ถ้าตัวเลขผิดขออภัยด้วยครับ)

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

excl.gif กราฟสวยๆครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ตอนนี้ทองจะขึ้นหรือลงครับ ช่วยดูให้หน่อยครับผมดูกราฟไม่ค่อยเป็นครับมือใหม่ครับ ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย b13422