ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณที่มาฟันธง ช่วยในการตัดสินใจได้เยอะเลยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณอ.ซีมากคะ ขยันจังคะอ. ยังไม่นอนอีก :lol:

!30 !30 ขอบคุณ อ.ซีมากๆค่ะ หนูเผลอหลับไปเพิ่งตื่นขึ้นมา เจอวิเคราะห์ของจารย์พอดี แต่คะแนนกดไม่ได้ พรุ่งนี้+ให้นะคะ

ว่าแต่พรุ่งนี้จะทำไงดีน๊า ขายทำกำไรบางส่วนแล้วค่อยซื้อกลับดีมั๊ยคะ หรือถือลุ้น วันนี้เกือบปล่อยแล้วตอนกำไร 220 บาท

แต่พอดีติดงานอยู่ก็เลยคิดว่าช่างมันเถอะ ดูอีกนิดแล้วกัน ตอนนี้มี 19429 19325 19130 แต่ว่าเพิ่งซื้อไป 25%เองค่ะ

จารย์ว่าหนูจะถือลุ้นและรอซื้อเพิ่ม หรือทำกำไรบางส่วนและรอซื้อกลับดีคะ รบกวนหน่อยนะคะขอบคุณค่ะ ถึงเวลาแบบนี้แล้วสับสนทุกทีเลย

!031 !54 !thk !57 !10 !21 !32 !38 !45

อรุณสวัสดิ์ค่ะอาจารย์ :)

น่าตื่นเต้นจริงๆ จะรอลุ้นบ่ายนี้นะคะ :lol:

อรุณสวัสดิ์ค่ะอาจารย์ :)

น่าตื่นเต้นจริงๆ จะรอลุ้นบ่ายนี้นะคะ :lol:

มดแดงรอด้วยคนค่ะ นำของมาฝากคุณ sayong ด้วยนะ..ของเฮียแบทแมนพอดี..สวยดีนะคะ เห็นขนาดเล็กแล้วอยากซื้อเก็บบ้าง

! SIDEWAY !

เมื่อคืนวิดพื้น up 0r down......up or down อยู่เป็นเพื่อนคุณพี่เด็กขายของละ เห็นราคาไม่ไปไหนเลยหลับดีกว่า

มดแดงรอด้วยคนค่ะ นำของมาฝากคุณ sayong ด้วยนะ..ของเฮียแบทแมนพอดี..สวยดีนะคะ เห็นขนาดเล็กแล้วอยากซื้อเก็บบ้าง

อ๊ะ ทองสวยดีนะคะ ถ้าซื้อก้อนเล็กเฮียเค้าคิดตังค์เพิ่มรึเปล่าคะ รึว่าราคาคูณจำนวนบาททอง :)

ไว้จะลองไปถามเฮียดูที่กระทู้ให้นะคะ หรืออาจารย์ซีซ่าอาจทราบก็ได้ค่ะ ก้อนเล็กๆน่าเก็บดีค่ะ แต่มดแดงปล่อยหมูไปแล้วนะคะ กลัวโลภมาก ลาภหาย เพราะเห็นบาทอ่อนค่ะ ยังมี เหลือไว้ลุ้นอีกตัวสองตัวค่า

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

กราฟนี้ถ้าเป็นคนเก่าๆคงจำได้ เป็นกราฟที่ใช้หลักการอ่านจากเส้น MA ตัดกันครับ

ดูจากกราฟ เส้น MA กลับตัวลงเกือบทุกเส้น แท่งเทียนอยู่ใต้เส้น MA โดยเฉพาะอยู่ต่ำกว่าเส้น 200 วัน(สีน้ำเงิน) ถือว่าเป็นการทดสอบแนวรับก่อนที่จะลากราคาลงครั้งสำคัญครับ

ทำให้ตรงจุดนี้ดูเหมือนราคาไม่สามารถลงไปได้ง่ายๆ ถ้าดูตามกราฟจะเห็นว่า มีการพยุงราคาไม่ให้ลงไปต่ำกว่านี้ แต่เมื่อขึ้นไปได้ระดับหนึ่งก็จะมีการปล่อยของออกมาเรื่อยๆ

ทำให้แนวรับแถวๆ 1345 สำคัญ

ความเห็นส่วนตัว

มีการยันราคาที่แถวๆแนวรับไม่ให้ตกลงมาต่ำกว่า 1345 ตรงแถวๆเส้นแนวรับสีเหลือง กับเส้น fibo fan (เส้นประสีฟ้า) หลายรอบ

ถ้าไม่โดนหลอกราคาคงจะลงแน่นอนครับ อย่างเก่งก็คงรับได้ถึงตลาดลอนดอนในบ่ายวันพรุ่งนี้เท่านั้นครับ

แต่ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไปในวันอังคาร - พุธ จะมีแรงซื้อและแรงเทขายสะสมมากขึ้นเรื่อยๆ ทำให้แนว swing กว้างขึ้นไปเรื่อยๆ

โอกาสที่ราคาจะดีดตัวกลับเป็นขาขึ้นมีสูงเช่นกันครับ

เอากราฟมาลงเพิ่มครับ

กราฟตอนนี้เริ่มออกอาการเลือกแดนแล้วครับ ว่าจะขึ้นหรือลง

โดยดูจากการวิ่งเข้ามารวมกลุ่มกันของเส้น MA ครับ

เส้น 5 10 30 กลับตัวขึ้น

เส้น 50 100 200 ออกอาการพร้อมลง

เส้น 75 สีเขียวอ่อนบอกว่าเลือกถือหางด้านลง

ชักดูยากครับ เอาเป็นว่าเส้น MA บอกว่าราคาต้องลงครับ

แนวต้านขยับจาก 1380 ขึ้นไป 1384 1387 1392 - 1394

แนวรับขยับขึ้นมาแถวๆ 1350 1343 1337 1334

ความเห็นส่วนตัว

ถ้าดูตามกราฟ ราคาทองไม่น่าจะขึ้นไปถึง 1374 จากนั้นต้องร่วงลงมาแถวๆ 1334 เพื่อยืนยันการลง ครับ

(โดยไม่เอาข่าวเกาหลีมามาเป็นเงื่อนไข เพราะเมื่อเสียงปืนดัง ดอลล่าร์ต้องกลับมาแข็งค่า ค่าเงินบาทต้องอ่อนค่า

ตามสูตรนี้ทองคำต้องโดนลากลงมาก่อน 1 รอบ เพื่อเก็บของราคาถูกๆ ก่อนที่จะดีดขึ้นแบบแรงๆ สูตรนี้ไม่รู้ใช้ได้หรือเปล่า เดาใจกองทุนยากขึ้นเรื่อยๆ ครับ )