ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ อาจารย์ !Hi

ตามหลังอาจารย์มาหยั่งกะแกะรอยน่ะค่ะ .... อ๊ะ อ๊ะ อย่ารำคาญยัยมดแดงนา พอดีมดแดงได้ของเล่นใหม่ค่ะ ลองเอามาวางดู ก่อนหน้านี้เอามาวางเพียวอันเดียว มันไม่ออก พอไปหาโหลดมาอีกอัน คราวนี้ใช้ได้ค่ะ เอ๊ะเข้าท่านะ ไม่ต้องลากเอง ก็เลยลองมาติดตามค่ะ ว่าจะเป็นอย่างที่เห็นหรือไม่ ตอนนี้ดูแล้วติด ในความเห็นส่วนตัว อาจารย์ว่าจะถอยหลังมา กระโดดอีกครั้งมั๊ยคะ.. เสียวคะ !_18d !21 !_cd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้ สถานการณ์ยังไม่ชัดเจน ขอนั่งลุ้นอยู่ขอบสนามดีกว่าค่ะ

ขอบคุณ อ.ซีมากๆ นะคะ :)

ตอนนี้ สถานการณ์ยังไม่ชัดเจน ขอนั่งลุ้นอยู่ขอบสนามดีกว่าค่ะ

ขอบคุณ อ.ซีมากๆ นะคะ :)

ราคาไหนถึงชัดเจนครับ จะได้รอเข้าด้วยคน

ราคาไหนถึงชัดเจนครับ จะได้รอเข้าด้วยคน

55555 พูดไปงั้นล่ะค่ะ เผอิญไม่มีของ แต่พูดให้ดูดีเข้าไว้ :P

อาจารย์ซีซ่าต้องไปลองเล่น I - phone ดูค่ะ แล้วจะเข้าใจ แต่ถ้าเผลอเอานิ้วถ่างที่ลูกกะตา ก็ช่วยเลยไปถ่างที่ขมับต่อเลยนะคะ

แซวขำๆ เพิ่มเติมนะว่า " แล้วก็เลยไปที่ศรีษะ เกาหัวแควะ แควะ จั๊งซี่มันต้องถอน จั๊งซี่มันต้องถอน "

ได้ไหมครับ คุณปุยเมฆ ล้อเล่นนะครับ อ.ซีซาร์

อ.ซีซาร์ ทำไมตื่นเช้าจังเลยครับ เห็น Post ตอนตี 3 10 นาที แล้วแก้ไขเสร็จอีกที

3.34 น. โอ้โห อาจารย์ซี เอาเวลาตอนไหน นอนหลับ ครับ รักษาสุขภาพมากๆ นะครับ

ส่วนกราฟสวยๆ ที่ อ.ซีซาร์ จัดมาให้ ขอบคุณมากครับ สำหรับ แนวรับ แนวต้อนน้องทองเข้าสต็อค

เพื่อจะได้จัดการด้านเงินให้เรียบร้อย ขอบคุณมากครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณค่ะอ.ซี :lol: ชอบรูปกราฟตอนตี3จังเลยค่ะ :lol:

เหลือเวลาอีก 15 นาที ทองคงได้เลือกทางของมันว่า จะเอาอย่างไรดี

ฝากหรือถอน เฮ้ยไม่ใช่ นี่มันระบบ ธนาคาร งง ไม่รู้ระบบ ทองเป็นอย่างไร สมองฟั่นเฟื่อนชั่วคราวล่ะครับ

เหลือเวลาอีก 6 นาที ทองคงได้เลือกทางของมันว่า จะเอาอย่างไรดี

ฝากหรือถอน เฮ้ยไม่ใช่ นี่มันระบบ ธนาคาร งง ไม่รู้ระบบ ทองเป็นอย่างไร สมองฟั่นเฟื่อนชั่วคราวล่ะครับ

เหลือเวลาอีก 4 นาที ทองคงได้เลือกทางของมันว่า จะเอาอย่างไรดี

55555 พูดไปงั้นล่ะค่ะ เผอิญไม่มีของ แต่พูดให้ดูดีเข้าไว้ :P

อิอิ นึกว่ามีข้อมูลอะไรดีดี จะได้ ช้อนทองด้วย

อ.ซีซาร์ ได้เวลาเลือกทิศราคาทองแล้วล่ะ เดี๋ยวดูสิ ว่า มันจะเลือกขึ้น หรือ

เลือกลง (เลือกข้างนี้ งานเข้าเลยตู) แล้วจะลากลงไปที่เท่าไหร่ หรือ จะลากขึ้นไปได้ที่เท่าไหร่ น่าติดตามนะครับ

ขอบคุณอาจารย์ซีค่ะ ที่มีคำเตือนข้อคิดมาฝากทุกวัน

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

กราฟนี้ถ้าเป็นคนเก่าๆคงจำได้ เป็นกราฟที่ใช้หลักการอ่านจากเส้น MA ตัดกันครับ

ดูจากกราฟ เส้น MA กลับตัวลงเกือบทุกเส้น แท่งเทียนอยู่ใต้เส้น MA โดยเฉพาะอยู่ต่ำกว่าเส้น 200 วัน(สีน้ำเงิน) ถือว่าเป็นการทดสอบแนวรับก่อนที่จะลากราคาลงครั้งสำคัญครับ

ทำให้ตรงจุดนี้ดูเหมือนราคาไม่สามารถลงไปได้ง่ายๆ ถ้าดูตามกราฟจะเห็นว่า มีการพยุงราคาไม่ให้ลงไปต่ำกว่านี้ แต่เมื่อขึ้นไปได้ระดับหนึ่งก็จะมีการปล่อยของออกมาเรื่อยๆ

ทำให้แนวรับแถวๆ 1345 สำคัญ

ความเห็นส่วนตัว

มีการยันราคาที่แถวๆแนวรับไม่ให้ตกลงมาต่ำกว่า 1345 ตรงแถวๆเส้นแนวรับสีเหลือง กับเส้น fibo fan (เส้นประสีฟ้า) หลายรอบ

ถ้าไม่โดนหลอกราคาคงจะลงแน่นอนครับ อย่างเก่งก็คงรับได้ถึงตลาดลอนดอนในบ่ายวันพรุ่งนี้เท่านั้นครับ

แต่ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไปในวันอังคาร - พุธ จะมีแรงซื้อและแรงเทขายสะสมมากขึ้นเรื่อยๆ ทำให้แนว swing กว้างขึ้นไปเรื่อยๆ

โอกาสที่ราคาจะดีดตัวกลับเป็นขาขึ้นมีสูงเช่นกันครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa