ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่ค่อยเข้าใจกั๊ฟ ชัดแจ๋วก็ชัดแจ๋ว แล้วทำนิ้วถ่างๆ ทำไม่ครับlaugh.giflaugh.giflaugh.giflaugh.gif

อาจารย์ซีซ่าต้องไปลองเล่น I - phone ดูค่ะ แล้วจะเข้าใจ แต่ถ้าเผลอเอานิ้วถ่างที่ลูกกะตา ก็ช่วยเลยไปถ่างที่ขมับต่อเลยนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดูกราฟรายวันกันบ้างครับ

กราฟแรกแนวรับ - แนวต้านระยะสั้นๆหน่อย

แนวรับ แนวต้าน ตามตัวเลขสีแดงๆด้านขวามือครับ มองไม่เห็นก็คงต้องเดาเอาครับ

กราฟที่ 2 ยาวขึ้นมานิด

ด้านล่างนับคลื่น ไม่ได้นับนานๆ ผิดอย่าว่ากัน

ความเห็นส่วนตัว

ราคามีโอกาสขึ้นไปแถวๆ 1381เพื่อให้จบ b ก่อนลงมาที่ประมาณ 1284 เพื่อให้จบ c หรือ ( 4 ) เพื่อไป ( 5 ) ใหม่

หรือ เริ่ม 1 - 2 a - 3 - 4 - 5 เป้าหมายแถวๆ 1541.50

แต่ถ้าไม่ใช่ แล้วดันลงมาราคาหลุดตรงจุด c ( 4 ) แถวๆราคา 1284

ที่นี้ก็ต้องมานั่งดูว่า 1077 จะรับได้หรือเปล่า

ไปลอยกระทงก่อนหละ

โชคดีครับ

นั่งดูตั้งนานว่าขาดอะไรไปซักอย่าง เลยเอามาแปะัเพิ่มครับ

ผมว่าชัดกว่า I - phone นะปุยนะunsure.gifunsure.gifunsure.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

เมื่อคืนไม่ได้ไปลอยกระทง...แต่ขอส่งแรงใจ. สุขสันต์วันลอยกระทงย้อนหลังนะคะ ขอให้สิ่งที่ไม่ดีไหลไปกับน้ำ... ..และมีแต่สิ่งที่ดีๆเข้ามาในชีวิตนะคะ.. ชีวิตที่มีแต่ให้ผู้อื่น 474167l68h9nknqq.gif

ย้อนไปดูกราฟนะคะ ขอบคุณที่แปะเพิ่ม ..เห็นเพิ่มด้วยค่ะ H&S และ trendชัดแจ๋ว ขาใหญ่เขาจะยอมให้มันเกิดขึ้นหรือคะ ถ้างั้นขาเล็กก็ต้องเล่นตาม...แต่ไม่รู้จะตามทันหรือเปล่า นี่ซิ..ปัญหา งั้นขอเล่นระบบตารางเหมือนเดิมสบายๆๆๆๆ... และตอนนี้ราคามันมี GAP กระโดดขึ้นไปแยะทีเดียว จาก 1353-1357 มันมีความหมายด้านจิตวิทยาหรือมันเป็นเกมของขาใหญ่คะ.

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เมื่อคืนไม่ได้ไปลอยกระทง...แต่ขอส่งแรงใจ. สุขสันต์วันลอยกระทงย้อนหลังนะคะ ขอให้สิ่งที่ไม่ดีไหลไปกับน้ำ... ..และมีแต่สิ่งที่ดีๆเข้ามาในชีวิตนะคะ.. ชีวิตที่มีแต่ให้ผู้อื่น 474167l68h9nknqq.gif

ย้อนไปดูกราฟนะคะ ขอบคุณที่แปะเพิ่ม ..เห็นเพิ่มด้วยค่ะ H&S และ trendชัดแจ๋ว ขาใหญ่เขาจะยอมให้มันเกิดขึ้นหรือคะ ถ้างั้นขาเล็กก็ต้องเล่นตาม...แต่ไม่รู้จะตามทันหรือเปล่า นี่ซิ..ปัญหา งั้นขอเล่นระบบตารางเหมือนเดิมสบายๆๆๆๆ... และตอนนี้ราคามันมี GAP กระโดดขึ้นไปแยะทีเดียว จาก 1353-1357 มันมีความหมายด้านจิตวิทยาหรือมันเป็นเกมของขาใหญ่คะ.

ขาใหญ่จะยอมให้เกิดหรือเปล่า คงต้องรอดูกันต่อๆไป

เมื่อรูปแบบนี้มา ขาเล็กขาน้อยคงต้องมีการเตรียมการรับมือกันบ้าง โดยการลดพอร์ต

แต่ก่อนที่ขาเล็กขาน้อยจะขายเพื่อลดพอร์ตของตัวเอง ขาใหญ่น่าจะชิงขายก่อนเพื่อส่งขาน้อยๆก้าวขึ้นดอย

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ !thk

วันนี้มาตอบให้แต่เช้าเลย เมื่อคืนก็มาตอบรอบดึกไปแล้ว ไม่เพลียบ้างหรือคะ...เป็นห่วงค่ะ ..นอกหน้าไปใหมนี่เรา :ph34r: -_- จะเขียนอะไรต่อลืมเลย เพราะโดนบล็อกจากเมล์ที่มันเด้ง...อ๋อ นึกออกแล้ว มาพิจารณาดูเส้นเทรนของอาจารย์ มืนหัวดีค่ะ จะไปลองหัดตีเส้นบ้างค่ะ...เผื่อจะเห็นเลขเด็ดๆ..วุ๊ย ฝอยมากแล้ว ไปดีก่า เดี๋ยวอาจารย์จะว่าไปกินรัยมา พูดมากจังวันนี้ !065 !La

+1 ค่ะจารย์ซี กำลังอยากจะยื่นขาเข้าไป ขาสั่นนิดๆเลยค่ะจารย์ ขอบคุณมากๆค่ะ

!thk !thk !thk !30 !30 !30

เห็นแววหนาวเลยครับ ยังงัยคงพิจารณา ปรับลดพอดกันดอยซักนิดนึง

ขอบคุณคะ รอดูสถานการณ์นอกสนามคะ :rolleyes: :rolleyes:

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

แนวต้านระยะสั้นๆตามเส้น Fibo หลักๆมีที่ราคา 1362 .92 1375.34 1383.01

แนวรับ จะอยู่แถวๆ 1346.67

อันนี้ตีเส้นเพิ่มขึ้นมา เพื่อให้ช่วงของแนวรับ แนวต้าน แคบลงมาครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa