ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

+1ค่ะ จารย์ซี จารย์คะหนูพิจารณาออก 18914 ดีมั๊ยคะ ตอนนี้ 19174 หรือรออีกหน่อยได้ ดูไม่ออกค่ะ กลัวมานจาลงก่อนอ่ะค่ะ

จารย์ว่าคืนนี้น่าลงหรือขึ้นคะ ความน่าจะเป็นค่ะ !54 !54 !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

บางครั้งลิงค์ Mt4 ของโปรแกรมนี้อาจหลุดครับ คงไม่ได้เป็นอะไรครับ

อีกอย่าง indicators ใน template บางครั้ง Antivirus คิดว่าเป็นไวรัส จะโดนลบออกไปครับ ต้องเปิด template ใหม่ครับ

ขอบพระคุณมากค่ะ !!thk !32 !17

!54 เอ้ ... ทำไมกราฟดูแหว่งๆ !38 !38

รูปนี้ใช่ใหมคะ ถ้าเป็นรูปนี้ มดแดงเลื่อนตัวกราฟมันขึ้นงัยคะ เพื่อจะได้เห็นตัวหนังสือและเส้นที่มันมองไม่เห็นค่ะ บริเวณกรอปสี่เหลืองๆค่ะ

วันนี้ขอยกมาทั้งหมดค่ะ ป้องกันการผิดพลาดค่ะ

เพิ่งเข้าใจ H & S ในรายวันช่วงนี้ เพราะอาจารย์อธิบายได้กระจ่างตามข้างล่างค่ะ เพราะที่ผ่านมาได้อ่านที่บางท่านเขียน มดแดงก็งง เพราะมันยังไม่เห็นไหล่ซักกะหน่อย...วันนี้ถึงบางอ้อ อีกแล้ว... !thk !gd !10 ถ้าเช่นนั้นก็ต้องพิจารณาตรงราคา 1365 ว่าจะอยู่หรือไป..พูดแล้วเสียว..100 เหรียญ อยากเก็บจังค่ะ

นับคลื่น คงต้องดูว่าจุดเริ่มนับ นับจากตรงไหน แต่ละคนนับไม่เหมือนกันครับ ไม่มีกฏตายตัว แต่ยึดรูปแบบหลักๆไว้ครับ

เหมือนรูปด้านล่างรูปแรก

วัดจากยอด ลงมาต่ำสุด

ราคาขึ้นไปได้ประมาณ 1351.66 1365.61 1371.67 1376.70 1382.77 (61.8)1387.89

ถ้าเป็น บีย่อย ของคลื่น 3 ใหญ่ ของคลื่น 5 ของคลื่น 3 จะได้ประมาณ 1365.51 โดยไม่เกิน 1371.67

ถ้านับเป็นบีใหญ่ ของคลื่น 5 ราคาจะได้ประมาณ 1387.89 แต่ไม่เกิน 1394.25

สรุปง่ายๆ ขึ้นอยู่กับการนับและมุมมองครับว่าจบคลื่นแล้วหรือเปล่าครับ

กราฟด้านล่าง

แนวต้านจะได้ที่ประมาณ 1355.38 1373.05

แนวรับ 1332.07 1320.05 1309.13

กราฟนี้ได้

แนว ต้าน 1359.01 1365.43 1370.91

ส่วนแนวรับ ยังเหมือนเดิมครับ คือ 1329.24 1325.42 1320.58 1314.98

ลองดูครับ

กราฟตัวแรก ใช้อินดี้ MA Fibo RSI

กราฟตัวที่ 2 ใช้อินดี้ Fibo Arcs

กราฟตัวที่ 3 ใช้ Fibo trendline Sto.

กราฟ 3 กราฟใช้เครื่องมือต่างกัน แนวรับ แนวต้านก็เปลี่ยนไปแล้วครับ แต่แนวรับ แนวต้านที่ได้จะใกล้เคียงกันมากครับ

ตรงนี้ก็สุปง่ายๆอีกเหมือนกัน ขึ้นอยู่กับการวัดและการใช้เทกนิกในการอ่านกราฟ

ในแต่ละช่วงเวลาครับ ว่าตัวไหนถูกต้องตามราคาที่มาในช่วงนั้นๆครับ

อีกอย่าผมไม่ค่อยนับคลื่นย่อยครับ เพราะต้องนับบ่อยๆครับ

ส่วนมากจะนับคลื่นใหญ่เลยครับ เพราะนับครั้งเดียวใช้ได้เป็นปี

มุมมองส่วนตัวพิมพ์เก็บไว้เป็นข้อมูลในการดูกราฟครั้งต่อไปครับ

กราฟรูปสุดท้าย ถ้าเป็นการฟอร์มตัว H&S รูปใหญ่ โดยกำลังทำไหล่ขวา แถวๆ 1329 - 1365 และถ้าไม่สามารถขึ้นไปสูงกว่า 1365 จะเป็นไหล่ขวาที่ต่ำกว่าไหล่ซ้าย กราฟจะกลับตัวจากกราฟขาขึ้นเป็นกราฟที่กำลังปรับฐานราคาครั้งใหญ่ครับ ราคาคงลงได้อีก 100 - 150 หรืออาจจะ 200 เหรียญ

จารย์ขา ปล่อยไปแล้วค่ะ กำไรระยะสั้นซื้อมาแค่ 2วันเอง พอใจแล้วค่ะ 19207-18914= 293บาท

ถ้าขึ้นต่อ ก็ขายก้อนถัดไป 19130 ถ้าลงก็เก็บเพิ่ม สบาย สบายค่ะ

!57 !57 !ee !21 !30 !gvme !La

จารย์ขา ปล่อยไปแล้วค่ะ กำไรระยะสั้นซื้อมาแค่ 2วันเอง พอใจแล้วค่ะ 19207-18914= 293บาท

ถ้าขึ้นต่อ ก็ขายก้อนถัดไป 19130 ถ้าลงก็เก็บเพิ่ม สบาย สบายค่ะ

!57 !57 !ee !21 !30 !gvme !La

อิจฉาจังเลย ขายได้กำไรไปแล้วบางส่วน 2 วันเอง

ดูตามเทรน, ฟังการแนะนำ, อ่านหลายบทความ, เพิ่มเติมว่าอ่านหลายเวป กล้าเข้าซื้อ ตังค์ก็มา

ไม่ต้องมาตีมาวัดมาตะแคง

มาขีดเส้น ทำเองให้เหนื่อย ใช่ไหม ที่เขียนไป ถ้าผิดบอกด้วยนะ

เด็กขายของก็ปล่อยบางส่วนเหมือนกัน พอก่อนเหมือนกัน ไม่โลภมาก เกิดพรุ่งนี้ จีนประกาศขึ้น

ดอกเบี้ย ตูม ขึ้น สลึงเดียว เขย่าตลาดทองตกลงอีก 50 เหรียญเป็นเรื่องเศร้าสุดสัปดาห์เลย รอลุ้น

คืนนี้ อีกคืน สงสัยต้องไปขายอีกบางส่วน แหง่ ๆๆๆ เลย คนเขาบอกมาครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

อิจฉาจังเลย ขายได้กำไรไปแล้วบางส่วน 2 วันเอง

ดูตามเทรน, ฟังการแนะนำ, อ่านหลายบทความ, เพิ่มเติมว่าอ่านหลายเวป กล้าเข้าซื้อ ตังค์ก็มา

ไม่ต้องมาตีมาวัดมาตะแคง

มาขีดเส้น ทำเองให้เหนื่อย ใช่ไหม ที่เขียนไป ถ้าผิดบอกด้วยนะ

เด็กขายของก็ปล่อยบางส่วนเหมือนกัน พอก่อนเหมือนกัน ไม่โลภมาก เกิดพรุ่งนี้ จีนประกาศขึ้น

ดอกเบี้ย ตูม ขึ้น สลึงเดียว เขย่าตลาดทองตกลงอีก 50 เหรียญเป็นเรื่องเศร้าสุดสัปดาห์เลย รอลุ้น

คืนนี้ อีกคืน สงสัยต้องไปขายอีกบางส่วน แหง่ ๆๆๆ เลย คนเขาบอกมาครับ

ไม่ผิดเลยซักนิดเดียว แหม..ทำไมรู้จังเลย สงสัยจะทำเหมือนกัน ชิมิ สบาย สบาย ว่ามะ ตื่นเช้ามาก็เปิดคอม นั่งอ่านๆๆๆๆจนพอใจแล้วก็ออกกำลังกาย

อาบน้ำ แต่งตัว มาดูคอมว่ามีไรเพิ่มเติมมั๊ย ปิดเครื่อง แล้วก็ออกเดินสาย นั่งในรถ เปิด iphone คู่ใจนั่งดูไม่สนใจถนนหนทาง ก้มหน้าก้มตาดูจนเวียนหัวไปหมด

ถึงที่หมาย ลงจากรถ ก็ไม่ลืมอัพเดทกราฟตลอดเวลา เดินก้มหน้าก้มตาดูแต่โทรศัพท์ เป็นไงล่ะ เป็นชีวิตที่เหนื่อยจริงๆ กลับถึงบ้าน รีบวิ่งหาคอมอย่างกับยาเสพติด เขียนมาถึงตรงนี้

ทำให้รู้สึกว่าคงต้องเพลาๆลงบ้างแล้ว ไม่งั้นคงแย่แน่ๆ เล่นออนไลน์มีข้อเสียตรงนี้แหละ

ไม่ผิดเลยซักนิดเดียว แหม..ทำไมรู้จังเลย สงสัยจะทำเหมือนกัน ชิมิ สบาย สบาย ว่ามะ ตื่นเช้ามาก็เปิดคอม นั่งอ่านๆๆๆๆจนพอใจแล้วก็ออกกำลังกาย

อาบน้ำ แต่งตัว มาดูคอมว่ามีไรเพิ่มเติมมั๊ย ปิดเครื่อง แล้วก็ออกเดินสาย นั่งในรถ เปิด iphone คู่ใจนั่งดูไม่สนใจถนนหนทาง ก้มหน้าก้มตาดูจนเวียนหัวไปหมด

ถึงที่หมาย ลงจากรถ ก็ไม่ลืมอัพเดทกราฟตลอดเวลา เดินก้มหน้าก้มตาดูแต่โทรศัพท์ เป็นไงล่ะ เป็นชีวิตที่เหนื่อยจริงๆ กลับถึงบ้าน รีบวิ่งหาคอมอย่างกับยาเสพติด เขียนมาถึงตรงนี้

ทำให้รู้สึกว่าคงต้องเพลาๆลงบ้างแล้ว ไม่งั้นคงแย่แน่ๆ เล่นออนไลน์มีข้อเสียตรงนี้แหละ

ใครเลียนแบบใคร บอกได้คำเดียว ว่าโคตรเหมือนเลย ตื่นเช้ามาเปิด Iphone ว่าราคาตอนนี้เป็นอย่างไร จะได้คาดการณ์ถูกว่า วันนี้ จะซื้อ หรือ ขายดี

นั่งในรถ กรณีจะไปซื้อไปขาย เดินแถวเยาวราช เดินไปเปิด Iphone ไป ไม่สนใจใคร มือขวานิ้วชี้กับนิ้วโป้ง

ก็ดึงออก ดึงออก ขยายใหญ่ให้เห็นชัดๆ เพิ่มเติม เด็กขายของมีแวะอ่าน นสพ.ต่างๆ กว่า 10 ฉบับที่ห้องสมุด ธอส. เพื่อเพิ่ม

ข้อมูลในเนื้อหา สงสัย ถ้าวันไหนทองขึ้นแรงๆ หรือ ทองลงแรงๆ ต้องสังเกตุรอบตัวแล้วว่า ใครทำเหมือนเด็กขายของมั่ง

จะได้รีบเดินแยกออกห่ง เดี๋ยวคุณ Nuchaba จะแย่งซื้อทองหมดร้าน หรือไม่ก็ แย่งขาย ทอง จน ร้านทองเงินไม่มี

กำไรเที่ยวนี้ถ้ามีเหลือ จะพก Ipad ไปเลย จะได้ไม่เหมือน คุณ Nuchaba555555555555

นับคลื่น คงต้องดูว่าจุดเริ่มนับ นับจากตรงไหน แต่ละคนนับไม่เหมือนกันครับ ไม่มีกฏตายตัว แต่ยึดรูปแบบหลักๆไว้ครับ

เหมือนรูปด้านล่างรูปแรก

วัดจากยอด ลงมาต่ำสุด

ราคาขึ้นไปได้ประมาณ 1351.66 1365.61 1371.67 1376.70 1382.77 (61.8)1387.89

ถ้าเป็น บีย่อย ของคลื่น 3 ใหญ่ ของคลื่น 5 ของคลื่น 3 จะได้ประมาณ 1365.51 โดยไม่เกิน 1371.67

ถ้านับเป็นบีใหญ่ ของคลื่น 5 ราคาจะได้ประมาณ 1387.89 แต่ไม่เกิน 1394.25

สรุปง่ายๆ ขึ้นอยู่กับการนับและมุมมองครับว่าจบคลื่นแล้วหรือเปล่าครับ

เอากราฟมาให้เทียบครับ

มุมมองส่วนตัวพิมพ์เก็บไว้เป็นข้อมูลในการดูกราฟครั้งต่อไปครับ

กราฟรูปสุดท้าย ถ้าเป็นการฟอร์มตัว H&S รูปใหญ่ โดยกำลังทำไหล่ขวา แถวๆ 1329 - 1365 และถ้าไม่สามารถขึ้นไปสูงกว่า 1365 จะเป็นไหล่ขวาที่ต่ำกว่าไหล่ซ้าย กราฟจะกลับตัวจากกราฟขาขึ้นเป็นกราฟที่กำลังปรับฐานราคาครั้งใหญ่ครับ ราคาคงลงได้อีก 100 - 150 หรืออาจจะ 200 เหรียญ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบพระคุณ อ.ซีซาร์ มากๆ เลยครับ สำหรับการทำกราฟมาให้วิเคราะห์และพิจารณาคาดการณ์

ด้วยจิตใจของเราเองว่า จะต้องทำอย่างไรต่อ

ไม่ต้องมานั่งทำเอง คิดเอง เออเอง ทำกราฟผิดแล้วคิดว่าถูก ก็เป็นเรื่อง เลย สวนเทรน

ดังนั้น ขอดูที่ อ.ซีซาร์ นำมาลงได้ข้อมูลรูปแบบกราฟสวยๆ ถูกต้องที่สุดดดดดดด

Original ไม่ต้อง Duplicate อันตรายมากครับ

ไม่กล้าเรียนรู้ กลัวบ้า คอยอ่าน และตามเทรน และซื้อขายด้วยความระมัดระวัง ดีกว่า

ขอบคุณมากครับ

ว่าแต่ เหตุการณ์ลงแบบไม่ยั้ง ทีเดียวเลยมั้ย หรือ ค่อยๆ ทยอยกันมาครับ อ.ซีซาร์

แบบว่า พอลงเมื่อไหร่ อีกวันก็ปลอบใจตัวเองว่า เดี๋ยวก็ขึ้น เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ จนถึง

US$ 200 ครับ จะได้เตรียมตัวเตรียมใจ ครับ 200 ก็ประมาณ 2,000 บาท แบ่งเข้า

เก็บได้ 4 ครั้ง ช่วงห่างครั้งละ 400-500 บาท เห็นไหม เด็กขายของมีแผนรองรับไว้แล้ว

ครับ อาจารย์ ซีซาร์ 5555555555 6666666

ขอบคุณค่ะลุงซี

ยังไม่ได้เก็บแท่งเลยค่ะ

หวาดเสียวกะ GF อยู่เนี่ยค่ะ

พรุ่งนี้เปิดมาจะเป็นไงน้า