ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟลูกกวาด ใช้ได้ดีอยู่แล้วครับเพราะเป็นกราฟที่ใช้เล่นค่าเงิน

เอามาดูทอง สัญญานที่มันบอกจะเร็วไปหน่อยครับ

กราฟนั้นเป็นกราฟของอินโดนีเชีย ใช้หลักการดูเส้น MA กับการดูสีของแท่งฮิสโตรแกรม

ส่วนกราฟนี้ เป็นของหัวแดง ใช้สูตรเส้นคนละอย่างกับของอินโดนีเชีย ความเร็วของเส้นจะช้ากว่าของอินโดนีเชียครับ

มดแดงได้กลับไปนั่งเพ่งและลองขยับกราฟบ้างแล้ว แต่ก่อนไม่กล้าแตะ เลยได้เห็นเส้นในส่วนที่มันซ่อน ซึ่งเหมือนกับตัวหนังสือด้านซ้ายบน ดูค่าต่างๆ แล้วโอเคเลยค่ะ แต่สงสัยอยู่อย่างค่ะ ตัว M มันหมายถึงอะไรคะ ทั้ง MS และ MR เช่น MS1, S1, MS2, S2, MS3, S3 หรือมันคือ medium งงค่ะ ไม่น่าใช่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มดแดงได้กลับไปนั่งเพ่งและลองขยับกราฟบ้างแล้ว แต่ก่อนไม่กล้าแตะ เลยได้เห็นเส้นในส่วนที่มันซ่อน ซึ่งเหมือนกับตัวหนังสือด้านซ้ายบน ดูค่าต่างๆ แล้วโอเคเลยค่ะ แต่สงสัยอยู่อย่างค่ะ ตัว M มันหมายถึงอะไรคะ ทั้ง MS และ MR เช่น MS1, S1, MS2, S2, MS3, S3 หรือมันคือ medium งงค่ะ ไม่น่าใช่

ลองเอากราฟมาโพสดูครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ไม่เป็นไรครับ แบบไหนเห็นสะดวกและปลอดภัย ก็แนะนำกันครับ

ว่าแต่ วันนี้วันทำงาน และไปได้อย่างไร อย่างนี้ ผิด Labor Law นะครับ

เออ คุณ Nuchaba เป็น เจ๊พร ในโฆษณา บัตรกรุงไทย หรือเปล่า ถ้าไม่เคยดู คลิกไปที่ สภากาแฟ ดู

YOU TUBE นะครับ แล้วมาคุยกันต่อครับ ว่า คุณคือเขาหรือเปล่า หรือ เขาคือ คุณ

5555555 ยังไม่บ้าขนาดนั้นค่ะ ดูแค่ทองอย่างเดียวก็จะแย่แล้ว ตอนนี้กำลังมีอาการของโรค คอมพิวเตอร์ซินโดรม ปวดคอปวดไหล่ข้างขวารุนแรงค่ะ

สาเหตุเพราะนั่งเฝ้าคอมไม่หลับไม่นอน อ่านๆๆๆๆ กดไปแล้วก็กดมาสลับหน้า เปิดไว้หลายเวปอ่ะค่ะ

วันนี้ไปเดินห้างได้ค่ะ วันไหนๆก็ไปได้ตามใจฉัน เพราะไม่มีเจ้านายค่ะ บังเอิญเป็นเจ้านายตัวเองค่ะ เลยไม่ผิดหลัก Labor Law !K2 !La !La !La

ขอบคุณค่ะอาจารย์.... ขออนุญาติวางรูปใหญ่นะคะ

งั้นรู้แล้วว่า ใครเล่นรูปแบบ เจ๊พร 55555555

!gd !gd !031 !031 !031 !031

บอกใบ้แล้วนะ

ขอบคุณค่ะอาจารย์.... ขออนุญาติวางรูปใหญ่นะคะ

ปิดการตั้งค่าออกบ้างครับ มันหาทั้งแนวรับ แนวต้านจาก Fibo จาก Pivots จากราคาสูง-ต่ำ ของเมื่อวานด้วยเพื่อเอาไว้เปรียบเทียบกับวันนี้ ตัวเลขมันซ้อนกันครับ

ถ้าไม่ค่อยชินตา ดูไปตาลายเปล่าๆครับ จะดูตัวไหนเปิดตัวนั้นดีกว่าครับ

อาจารย์คะ

กราฟลูกกวาดค่ะ...วันนี้สงสัยมีปัญหาค่ะ

ที่เคยได้เรียนอาจารย์ไปว่าไม่อยากเข้าไปเล่นกราฟตัวนี้ เพื่อปรับ เปลี่ยน ค่าต่างๆ ..เพราะถ้ามีปัญหาต้องรบกวนอาจารย์ค่ะ แล้วมันก็มีปัญหาจนได้ค่ะ !034 !_02 !033

เช้าวันนี้มดแดงไปเล่นกับการแก้ไขค่าที่เซทไว้ ในกราฟลูกกวาด เพื่อจะดูชัดๆ แต่ ไม่รู้ว่าวันนี้กราฟ 4 มันปกติหรือไม่ จำไม่ได้ค่ะว่าเดิมมันมีหรือไม่ก็เล่นเลย คือมันก็เป็นเทมเพลทอยู่แล้ว นึกเช่นนั้น ถ้าแก้ไขยังงัย ก็ต้องกลับมาเหมือนเดิม แต่นี่ชักไม่แน่ใจว่า อ้าว เส้น pivot หรือเทรนไลน์ มันหายไปไหน ในกราฟ 4 เมื่อคืนที่โพสมันมีสีต่างๆตามขวางด้านขวา วันนี้มันไม่มีเลย (แต่ในกราฟรายชั่วโมงมีค่ะ)ได้เข้าไปแก้ให้มันโชว์ก็ออกมาเป็นจุดๆ ค่ะไม่เป็นเส้น กราฟเดย์ก็ไม่มี...แบบนี้ปกติใหมคะ แต่พอไปดูอีกเครื่องซึ่งไม่ค่อยได้เปิดกราฟตัวนี้ ไปกันใหญ่เลย อินดี้บางตัวหาย เปิดไปมา มันบอก valid key สำหรับเครื่องนี้ช่างมันก็คงไม่ต้องใช้ แต่เครื่องใหญ่ที่ใช้อยู่นี้คะ สงสัยค่ะว่าปกติหรือไม่ ถ้าไม่ปกติแก้ไขอย่างไรคะ เพราะทำหมดทุกวิธีแล้ว ปิดเครื่อง ปิดกราฟ บูทใหม่

10.05 น :D

เข้ามาแก้ไขค่ะ..ไม่อยากลบเดี๋ยวไม่ทราบที่มาที่ไป...อยากหัวเราะหรือเขกหัวตัวเองดี ได้ย้อนไปดูกราฟลูกกวาดอีกที หลังเปิด template กราฟตัวอื่น ตัวเดียวแช่เอาไว้นาน เพราะเข้ามาเขียน ไปดูอีกทีปกติแล้วค่ะ งงเหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้นนะนี่

ถูกแก้ไข โดย moddang..

อาจารย์ครับรบกวนสอยถามนะครับ

ลักษณะการขึ้นนี่ ขึ้นทำขาบีใช้มั้ยครับ

วัดจาก Fibo คงขึ้นได้ประมาณ 61.8 จากนั้นน่าจาลง

ต่อ ผมวิเคราะห์ถูกมั้ยอะครับ

อาจารย์ครับรบกวนสอยถามนะครับ

ลักษณะการขึ้นนี่ ขึ้นทำขาบีใช้มั้ยครับ

วัดจาก Fibo คงขึ้นได้ประมาณ 61.8 จากนั้นน่าจาลง

ต่อ ผมวิเคราะห์ถูกมั้ยอะครับ

นับคลื่น คงต้องดูว่าจุดเริ่มนับ นับจากตรงไหน แต่ละคนนับไม่เหมือนกันครับ ไม่มีกฏตายตัว แต่ยึดรูปแบบหลักๆไว้ครับ

เหมือนรูปด้านล่างรูปแรก

วัดจากยอด ลงมาต่ำสุด

ราคาขึ้นไปได้ประมาณ 1351.66 1365.61 1371.67 1376.70 1382.77 (61.8)1387.89

ถ้าเป็น บีย่อย ของคลื่น 3 ใหญ่ ของคลื่น 5 ของคลื่น 3 จะได้ประมาณ 1365.51 โดยไม่เกิน 1371.67

ถ้านับเป็นบีใหญ่ ของคลื่น 5 ราคาจะได้ประมาณ 1387.89 แต่ไม่เกิน 1394.25

สรุปง่ายๆ ขึ้นอยู่กับการนับและมุมมองครับว่าจบคลื่นแล้วหรือเปล่าครับ

กราฟด้านล่าง

แนวต้านจะได้ที่ประมาณ 1355.38 1373.05

แนวรับ 1332.07 1320.05 1309.13

กราฟนี้ได้

แนว ต้าน 1359.01 1365.43 1370.91

ส่วนแนวรับ ยังเหมือนเดิมครับ คือ 1329.24 1325.42 1320.58 1314.98

ลองดูครับ

กราฟตัวแรก ใช้อินดี้ MA Fibo RSI

กราฟตัวที่ 2 ใช้อินดี้ Fibo Arcs

กราฟตัวที่ 3 ใช้ Fibo trendline Sto.

กราฟ 3 กราฟใช้เครื่องมือต่างกัน แนวรับ แนวต้านก็เปลี่ยนไปแล้วครับ แต่แนวรับ แนวต้านที่ได้จะใกล้เคียงกันมากครับ

ตรงนี้ก็สุปง่ายๆอีกเหมือนกัน ขึ้นอยู่กับการวัดและการใช้เทกนิกในการอ่านกราฟ

ในแต่ละช่วงเวลาครับ ว่าตัวไหนถูกต้องตามราคาที่มาในช่วงนั้นๆครับ

อีกอย่าผมไม่ค่อยนับคลื่นย่อยครับ เพราะต้องนับบ่อยๆครับ

ส่วนมากจะนับคลื่นใหญ่เลยครับ เพราะนับครั้งเดียวใช้ได้เป็นปี

มุมมองส่วนตัวพิมพ์เก็บไว้เป็นข้อมูลในการดูกราฟครั้งต่อไปครับ

กราฟรูปสุดท้าย ถ้าเป็นการฟอร์มตัว H&S รูปใหญ่ โดยกำลังทำไหล่ขวา แถวๆ 1329 - 1365 และถ้าไม่สามารถขึ้นไปสูงกว่า 1365 จะเป็นไหล่ขวาที่ต่ำกว่าไหล่ซ้าย กราฟจะกลับตัวจากกราฟขาขึ้นเป็นกราฟที่กำลังปรับฐานราคาครั้งใหญ่ครับ ราคาคงลงได้อีก 100 - 150 หรืออาจจะ 200 เหรียญ

อาจารย์คะ

กราฟลูกกวาดค่ะ...วันนี้สงสัยมีปัญหาค่ะ

ที่เคยได้เรียนอาจารย์ไปว่าไม่อยากเข้าไปเล่นกราฟตัวนี้ เพื่อปรับ เปลี่ยน ค่าต่างๆ ..เพราะถ้ามีปัญหาต้องรบกวนอาจารย์ค่ะ แล้วมันก็มีปัญหาจนได้ค่ะ 1b38f9e2.gif 4519626a.gif 7f5341cc.gif

เช้าวันนี้มดแดงไปเล่นกับการแก้ไขค่าที่เซทไว้ ในกราฟลูกกวาด เพื่อจะดูชัดๆ แต่ ไม่รู้ว่าวันนี้กราฟ 4 มันปกติหรือไม่ จำไม่ได้ค่ะว่าเดิมมันมีหรือไม่ก็เล่นเลย คือมันก็เป็นเทมเพลทอยู่แล้ว นึกเช่นนั้น ถ้าแก้ไขยังงัย ก็ต้องกลับมาเหมือนเดิม แต่นี่ชักไม่แน่ใจว่า อ้าว เส้น pivot หรือเทรนไลน์ มันหายไปไหน ในกราฟ 4 เมื่อคืนที่โพสมันมีสีต่างๆตามขวางด้านขวา วันนี้มันไม่มีเลย (แต่ในกราฟรายชั่วโมงมีค่ะ)ได้เข้าไปแก้ให้มันโชว์ก็ออกมาเป็นจุดๆ ค่ะไม่เป็นเส้น กราฟเดย์ก็ไม่มี...แบบนี้ปกติใหมคะ แต่พอไปดูอีกเครื่องซึ่งไม่ค่อยได้เปิดกราฟตัวนี้ ไปกันใหญ่เลย อินดี้บางตัวหาย เปิดไปมา มันบอก valid key สำหรับเครื่องนี้ช่างมันก็คงไม่ต้องใช้ แต่เครื่องใหญ่ที่ใช้อยู่นี้คะ สงสัยค่ะว่าปกติหรือไม่ ถ้าไม่ปกติแก้ไขอย่างไรคะ เพราะทำหมดทุกวิธีแล้ว ปิดเครื่อง ปิดกราฟ บูทใหม่

10.05 น :D

เข้ามาแก้ไขค่ะ..ไม่อยากลบเดี๋ยวไม่ทราบที่มาที่ไป...อยากหัวเราะหรือเขกหัวตัวเองดี ได้ย้อนไปดูกราฟลูกกวาดอีกที หลังเปิด template กราฟตัวอื่น ตัวเดียวแช่เอาไว้นาน เพราะเข้ามาเขียน ไปดูอีกทีปกติแล้วค่ะ งงเหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้นนะนี่

บางครั้งลิงค์ Mt4 ของโปรแกรมนี้อาจหลุดครับ คงไม่ได้เป็นอะไรครับ

อีกอย่าง indicators ใน template บางครั้ง Antivirus คิดว่าเป็นไวรัส จะโดนลบออกไปครับ ต้องเปิด template ใหม่ครับ

อยากได้กราฟบ้างอ่ะ หาได้ที่ไหนคะ ขอบคุณค่ะ :P :P

อยากได้กราฟบ้างอ่ะ หาได้ที่ไหนคะ ขอบคุณค่ะ :P :P

http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/140-%E0%B8%88%E0%B8%9A-%E0%B8%9B4-%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87/page__st__585

หน้านี้ครับ