ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอากราฟมาฝากเพิ่มครับ

กราฟระยะสั้น ราย 4 ชัั่วโมง

กราฟนี้เท่าที่จำได้

ให้เริ่มเข้าซื้อเมื่อกลุ่มเส้นแดงเริ่มกลับตัวขึ้น และเข้าซื้อเพิ่มเมื่อกลุ่มเส้นแดงเปลี่ยนสีเป็นสีขาว

ให้เริ่มขายเมื่อกลุ่มเส้นขาวเริ่มกลับตัวลง และขายเพิ่มเมื่อกลุ่มเส้นขาวเปลี่ยนสีเป็นสีแดง

แนวต้าน 1345.59

แนวรับ 1308.79

กลับมายืนที่ 1354.27 กลับตัวเป็นขาขึ้นครับ

กราฟระยะกลาง รายวันครับ

แนวรับจะอยู่ที่ประมาณ 1306 - 1308 ถ้ารับไม่ได้ ก็มีแนวรับต่อไปที่ 1270 - 1266

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

+1 ค่ะจารย์ซี ขอบคุณค่ะ จารย์คะ หนูเก็บสะสมตามแนวรับไปเรื่อยๆ เว้นระยะห่างซัก 200บาทได้มั๊ยคะ

ตอนนี้เก็บไป 40% แล้วค่ะ เหลืออีก 60% เก็บต่อไปได้เลยมั๊ยคะ

ตอนนี้มี 19429 19325 19130 18914 ตอนแรกใจร้อนไปหน่อยค่ะ

!031 !54 !thk !57 !10 !32 !30

+1 ค่ะจารย์ซี ขอบคุณค่ะ จารย์คะ หนูเก็บสะสมตามแนวรับไปเรื่อยๆ เว้นระยะห่างซัก 200บาทได้มั๊ยคะ

ตอนนี้เก็บไป 40% แล้วค่ะ เหลืออีก 60% เก็บต่อไปได้เลยมั๊ยคะ

ตอนนี้มี 19429 19325 19130 18914 ตอนแรกใจร้อนไปหน่อยค่ะ

!031 !54 !thk !57 !10 !32 !30

เด็กขายของ ขอบอกว่า ส.จ. (เสียใจ) คาดว่า คืนนี้ต้องมีให้เห็นก็อย่างน้อย

19,325 จุดที่คุณ ซื้อครั้งที่ 2 ล่ะครับ แหม ลงมาตั้งหลายวันแล้ว จะไม่ขึ้นบ้างเชียวเหรอ อย่างที่ อ.ซีซาร์ กล่าว

ลงอย่างเดียว นักลงทุนย่อยยับ เงินหมด หนีไปลงทุนอย่างอื่น แล้วเจ้ามือ จะไปหาขาเล่นจากไหนมาเล่นล่ะครับ

มีได้มีเสีย มีขึ้นมีลง เป็นกฎของโลกเบี้ยวๆ ใบนี้นะครับ

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์ ในบทวิเคราะห์ตอนหนึ่งทุ่ม ท่านกล่าวว่า 1,354 ก็จะกลับทิศ

เป็นขาขึ้น อีกแค่ไม่ถึง US$20 เองนะ จารย์ จารย์ ไม่ให้ตัวเลขต่ำไปเหรอครับ ฝรั่งมันเหน็บแป๊ปไว้ข้างหลัง คอยรอฟาด

เมื่อมันต้องการนะครับ แหม มีอย่างหนึ่งที่ชอบในบทเขียนของ อ.ซี จัง ที่รู้ความรู้สึก ของ นายบ่อน และ คนเข้าบ่อน

ผ่านโลกมามาก ก็แบบนี้แหละ เห็นอะไรมาเยอะ ตั้งแต่ทะเลาะกันก็แค่หมัดศอกเตะ เดี๋ยวนี้ ไม่มีแล้ว ปืนกับมีด อย่างเดียว

ว้าว น่ากลัว พูดเรื่องนี้ทำไมนะ เดี๋ยวมาเขียนใหม่ ดีกว่า หยุดทำใจตั้ง สมาธิ พักหนึ่งครับ

04a97f13.gif 332f960b.gif 5fc0f220.gif cd08785a.gif em183.gif em309.gif 6f428754.gif

ช่วงราคาลงใหม่ๆ เว้นช่องว่่าง ซัก 400 - 500 จึงจะเช้าซื้อ จากนั้นค่อยๆ บีบเข้ามาที่ละ 100 เป็น 400 - 300

ช่วงกลางๆ 75 บาท 275 - 200

ช่วงท้าย ก็เหลือ 50 เป็น 150 - 100 และ 100 - 50

ในช่วงที่เก็บของ ถ้าราคาสวิงขึ้น มีกำไรตัวไหนก็ค่อยๆพิจารณาขายออกไป แล้วหาจังหวะซื้อกลับ

จัวหวะสวิงจะแรงอยู่ในช่วงแรก 200 - 250 บาท

จากนั้นค่อยๆลดลงช่วงกลาง 150 บาท

จนเหลือช่วงท้ายๆ 50 - 75 บาท ช่วงนี้จะเก็บของกลับ เพื่อไว้ขายเมื่อราคากลับตัวขึ้นครับ

สูตรใครก็สูตรคนนั้นครับ เพราะราคาขึ้นหรือลงไม่มีใครทราบครับ

แต่มีสิ่งหนึ่งที่ห้ามลืมคือห้ามซื้อหมด ต้องเหลือเงินไว้ 10 - 20 % เพื่อเผื่อราคาลงต่อครับ

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์ ในบทวิเคราะห์ตอนหนึ่งทุ่ม ท่านกล่าวว่า 1,354 ก็จะกลับทิศ

เป็นขาขึ้น อีกแค่ไม่ถึง US$20 เองนะ จารย์ จารย์ ไม่ให้ตัวเลขต่ำไปเหรอครับ ฝรั่งมันเหน็บแป๊ปไว้ข้างหลัง คอยรอฟาด

เมื่อมันต้องการนะครับ แหม มีอย่างหนึ่งที่ชอบในบทเขียนของ อ.ซี จัง ที่รู้ความรู้สึก ของ นายบ่อน และ คนเข้าบ่อน

ผ่านโลกมามาก ก็แบบนี้แหละ เห็นอะไรมาเยอะ ตั้งแต่ทะเลาะกันก็แค่หมัดศอกเตะ เดี๋ยวนี้ ไม่มีแล้ว ปืนกับมีด อย่างเดียว

ว้าว น่ากลัว พูดเรื่องนี้ทำไมนะ เดี๋ยวมาเขียนใหม่ ดีกว่า หยุดทำใจตั้ง สมาธิ พักหนึ่งครับ

1354 เป็นการดูการขึ้นทางเทกนิกของกราฟระยะสั้นครับ

ไม่ใช่กราฟระยะกลางหรือระยะยาวครับ

ตัวเลขแนวต้านจึงต่ำครับ และการขึ้นก็ขึ้นได้ไม่มากครับ

กราฟระยะกลางๆ - ยาวๆ

ที่ราคา 1373 พึ่งเริ่มออกอาการขึ้น

1401 ขึ้นไปถึงจะพอเรียกว่าเริ่มขึ้น

1447 ถึงจะเริ่มบอกว่าทองขึ้นครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

เด็กขายของ ขอบอกว่า ส.จ. (เสียใจ) คาดว่า คืนนี้ต้องมีให้เห็นก็อย่างน้อย

19,325 จุดที่คุณ ซื้อครั้งที่ 2 ล่ะครับ แหม ลงมาตั้งหลายวันแล้ว จะไม่ขึ้นบ้างเชียวเหรอ อย่างที่ อ.ซีซาร์ กล่าว

ลงอย่างเดียว นักลงทุนย่อยยับ เงินหมด หนีไปลงทุนอย่างอื่น แล้วเจ้ามือ จะไปหาขาเล่นจากไหนมาเล่นล่ะครับ

มีได้มีเสีย มีขึ้นมีลง เป็นกฎของโลกเบี้ยวๆ ใบนี้นะครับ

มาจริงดิ จะได้ขายตัว 18914 ได้กำไรเกือบ 400 คืนเดียว !53 !53 !53

วันนี้ไปร้านที่พระราม3แล้วค่ะ แหมน่าจะรู้จักก่อนนี้ซัก 10 วัน ไม่งั้นเงิน 30,000 คงไม่ลอยหายไปต่อหน้าต่อตา

ทำความรู้จักเรียบร้อยแล้ว สะดวกดีทุกอย่างขึ้นทางด่วนแป๊บเดียวก็ถึง เดี๋ยวต้องกลับไปใช้บริการค่ะ

ขอบคุณมากนะคะที่แนะนำ !031 !thk !thk

ขอบคุณค่ะอาจารย์.. !thk

แล้วสำหรับกราฟลูกกวาดยังใช้ได้ดีไม๊คะ ในช่วงเทรนลงแบบนี้ เพราะเห็นอาจารย์เอากราฟใหม่มาให้ดู มันดูเหมือนคล้ายๆกันน่ะค่ะ .. !17 !32

ช่วงราคาลงใหม่ๆ เว้นช่องว่่าง ซัก 400 - 500 จึงจะเช้าซื้อ จากนั้นค่อยๆ บีบเข้ามาที่ละ 100 เป็น 400 - 300

ช่วงกลางๆ 75 บาท 275 - 200

ช่วงท้าย ก็เหลือ 50 เป็น 150 - 100 และ 100 - 50

ในช่วงที่เก็บของ ถ้าราคาสวิงขึ้น มีกำไรตัวไหนก็ค่อยๆพิจารณาขายออกไป แล้วหาจังหวะซื้อกลับ

จัวหวะสวิงจะแรงอยู่ในช่วงแรก 200 - 250 บาท

จากนั้นค่อยๆลดลงช่วงกลาง 150 บาท

จนเหลือช่วงท้ายๆ 50 - 75 บาท ช่วงนี้จะเก็บของกลับ เพื่อไว้ขายเมื่อราคากลับตัวขึ้นครับ

สูตรใครก็สูตรคนนั้นครับ เพราะราคาขึ้นหรือลงไม่มีใครทราบครับ

แต่มีสิ่งหนึ่งที่ห้ามลืมคือห้ามซื้อหมด ต้องเหลือเงินไว้ 10 - 20 % เพื่อเผื่อราคาลงต่อครับ

ขอบคุณหลายๆๆๆๆเด้อจารย์เด้อ ขอให้จารย์รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่าาาาาาาาา !thk !thk !thk !30 !30 !30

ขอบคุณค่ะอาจารย์.. 5fc0f220.gif

แล้วสำหรับกราฟลูกกวาดยังใช้ได้ดีไม๊คะ ในช่วงเทรนลงแบบนี้ เพราะเห็นอาจารย์เอากราฟใหม่มาให้ดู มันดูเหมือนคล้ายๆกันน่ะค่ะ .. em308.gif em309.gif

กราฟลูกกวาด ใช้ได้ดีอยู่แล้วครับเพราะเป็นกราฟที่ใช้เล่นค่าเงิน

เอามาดูทอง สัญญานที่มันบอกจะเร็วไปหน่อยครับ

กราฟนั้นเป็นกราฟของอินโดนีเชีย ใช้หลักการดูเส้น MA กับการดูสีของแท่งฮิสโตรแกรม

ส่วนกราฟนี้ เป็นของหัวแดง ใช้สูตรเส้นคนละอย่างกับของอินโดนีเชีย ความเร็วของเส้นจะช้ากว่าของอินโดนีเชียครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

1354 เป็นการดูการขึ้นทางเทกนิกของกราฟระยะสั้นครับ

ไม่ใช่กราฟระยะกลางหรือระยะยาวครับ

ตัวเลขแนวต้านจึงต่ำครับ และการขึ้นก็ขึ้นได้ไม่มากครับ

กราฟระยะกลางๆ - ยาวๆ

ที่ราคา 1373 พึ่งเริ่มออกอาการขึ้น

1401 ขึ้นไปถึงจะพอเรียกว่าเริ่มขึ้น

1447 ถึงจะเริ่มบอกว่าทองขึ้นครับ

ขอโทษครับ อ.ซี ไม่เห็นคำว่า กราฟระยะสั้น 4 ชั่วโมง

ข้าพเจ้าสมควรโดนตำหนิ ที่ไม่อ่านให้ถี่ถ้วน Mouse มันคลิกเลื่อนเร็วไปครับ เดี๋ยวต้องปรับมัน

ให้ Slow เสียหน่อย ขอบคุณครับ อ.ซี

อย่างนี้จาลงอีกหรือเปล่าค่ะ แล้วนู๋ควร ปิด L แล้วเปิด S ดีไม๊คะ อ.ขา ติดดอยอยู่มันหนาวจิง ๆ ค่ะ

โดยปกติ ราคาลงแรงๆ จะมีการดันราคากลับเพื่อตัดขาดทุน ดันแล้วเทขาย รู้สึกว่าพึ่งเขียนไปไม่กี่วันเองครับ ลองย้อนอ่านดูครับ

ส่วนปิด L เปิด S ผมไม่สามารถแนะนำได้ครับ

ต้องให้เจ้าของเงินต้องตัดสินใจเองครับ

มาจริงดิ จะได้ขายตัว 18914 ได้กำไรเกือบ 400 คืนเดียว !53 !53 !53

วันนี้ไปร้านที่พระราม3แล้วค่ะ แหมน่าจะรู้จักก่อนนี้ซัก 10 วัน ไม่งั้นเงิน 30,000 คงไม่ลอยหายไปต่อหน้าต่อตา

ทำความรู้จักเรียบร้อยแล้ว สะดวกดีทุกอย่างขึ้นทางด่วนแป๊บเดียวก็ถึง เดี๋ยวต้องกลับไปใช้บริการค่ะ

ขอบคุณมากนะคะที่แนะนำ !031 !thk !thk

ไม่เป็นไรครับ แบบไหนเห็นสะดวกและปลอดภัย ก็แนะนำกันครับ

ว่าแต่ วันนี้วันทำงาน และไปได้อย่างไร อย่างนี้ ผิด Labor Law นะครับ

เออ คุณ Nuchaba เป็น เจ๊พร ในโฆษณา บัตรกรุงไทย หรือเปล่า ถ้าไม่เคยดู คลิกไปที่ สภากาแฟ ดู

YOU TUBE นะครับ แล้วมาคุยกันต่อครับ ว่า คุณคือเขาหรือเปล่า หรือ เขาคือ คุณ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ