ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับอาจารย์ซีซาร์. ช่วงนี้ถ้าผมใช้กลยุทธ์เล่นตามตารางทองคำของอาจารย์พอจะได้มั้ยครับ

คือตอนนี้ซื้อทองแท่งไว้ที่ประมาณ 19,4xx กำลังตัดสินใจอย่ว่ารอราคาให้สูงกว่านี้ค่อยขายทำไรมากน้อยไม่เป็นไร เสร็จแล้ว

รอซื้อกลับที่ราคาต่ำกว่าที่ขายไป หรือว่าจะเปิดเป็น Short ที่ราคาต่ำกว่า 19,4xx เผื่อไว้เลยดีครับอาจารย์

รอให้ราคาต่ำๆแล้วค่อยซื้อคืน ตัดสินใจไม่ค่อยถูกครับงง ช่วงนี้

ขอบคุณอาจารย์ครับ.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:rolleyes: ขอบคุณคะ อจ.ซี ขา short เข้าได้มั้ยคะ :unsure:

ขอบคุณอาจารย์ซีซ่ามากค่ะ :wub: :wub: !thk !thk

ขอบคุณครับอาจารย์ซีซาร์. ช่วงนี้ถ้าผมใช้กลยุทธ์เล่นตามตารางทองคำของอาจารย์พอจะได้มั้ยครับ

คือตอนนี้ซื้อทองแท่งไว้ที่ประมาณ 19,4xx กำลังตัดสินใจอย่ว่ารอราคาให้สูงกว่านี้ค่อยขายทำไรมากน้อยไม่เป็นไร เสร็จแล้ว

รอซื้อกลับที่ราคาต่ำกว่าที่ขายไป หรือว่าจะเปิดเป็น Short ที่ราคาต่ำกว่า 19,4xx เผื่อไว้เลยดีครับอาจารย์

รอให้ราคาต่ำๆแล้วค่อยซื้อคืน ตัดสินใจไม่ค่อยถูกครับงง ช่วงนี้

ก่อนจะเล่นแบบที่ผมเขียนไว้ อ่านที่กระทู้หน้า 1 - หน้า 3 ก่อนครับ อ่านดูว่าเข้าใจหลักการเล่นหรือเปล่าครับ

จากนั้นจัดพอร์ตในมือแล้วลองเขียนดูในสมุดก่อน เพื่อหาแนวทางการจัดพอร์ตในมือเพื่อเล่น

ลองดูว่าถ้าขายไปแล้วราคาขึ้น จะเล่นแบบไหน ขายไปแล้วราคาลงต่อจะเล่นแบบไหน

ถ้าหารูปแบบการเล่นได้ และคิดว่าเข้าใจแล้ว เล่นเลยครับ ไม่ขาดทุนแน่นอนครับ

ดูกราฟกันต่อครับ

ถือว่าเป็นการหัดดูกราฟไปพร้อมๆกันครับ เพราะผมก็ยังไม่ค่อยเก่งอาศัยเดาไปเรื่อยๆครับ

กราฟแรกเป็นกราฟราย 1 ชั่วโมง กราฟที่ 2 เป็นกราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ตามกราฟราย 1 ชั่วโมง จะเห็นว่า การทำยอดของ Sto.( 9 5 5 ) ตรงที่ลงสีบานเย็นไว้ต่ำลงเรื่อยๆ

ซึ่งจะสอดคล้องกับ กราฟราย 4 ชั่วโมง ที่ค่า Sto.( 9 5 5 ) กำลังลงมาอยู่ในแดนต่ำ

ทำให้คาดว่า ราคายังคงไม่สามารถทำราคาขึ้นไปต่อได้ครับ

จนกว่า Sto.( 9 5 5 ) ในราย 1 ชั่วโมง จะสามารถทำยอดสูงกว่ายอดที่ผ่านมาครับ

จึงจะพอมองเห็นแนวทางการทำราคาขึ้นใหม่ได้ครับ

ช่วงเช้าคงมีแค่นี้ครับ ช่วงเย็นถ้าว่าง...ว่ากันใหม่ครับ

ราย 1 ชั่วโมง Sto. ยังไม่สามารถทำยอดใหม่ให้สูงกว่ายอดที่ผ่านมา

ราย 4 ชั่วโมง Sto. ยังลง

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับwub.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณก๊าาาาาา เกาะติดสถานการณ์ อิอิ !thk !53 !57 !10 !30

ขอบคุณครับ จารย์ short ไว้อาทิตย์ที่แล้วตามอาจารย์

แม่นมากขอรับ :)

ก่อนจะเล่นแบบที่ผมเขียนไว้ อ่านที่กระทู้หน้า 1 - หน้า 3 ก่อนครับ อ่านดูว่าเข้าใจหลักการเล่นหรือเปล่าครับ

จากนั้นจัดพอร์ตในมือแล้วลองเขียนดูในสมุดก่อน เพื่อหาแนวทางการจัดพอร์ตในมือเพื่อเล่น

ลองดูว่าถ้าขายไปแล้วราคาขึ้น จะเล่นแบบไหน ขายไปแล้วราคาลงต่อจะเล่นแบบไหน

ถ้าหารูปแบบการเล่นได้ และคิดว่าเข้าใจแล้ว เล่นเลยครับ ไม่ขาดทุนแน่นอนครับ

:wub: :wub:

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

คำกล่าวเริ่มต้นของท่านพันตรีจิ้งจกผิดนโยบายรูปแบบการกระทำของ อ.ซีซาร์ แล้วล่ะครับ

เพราะเคล็ดวิชาของท่านคือ ซื้อมาเท่าไหร่ให้ลืมราคาที่ซื้อมา จำแค่จำนวนเงินที่จ่ายออกไป เท่านั้น หัวใจของเคล็ดลับ อ.ซีซาร์

เสร็จแล้ว มาตั้งราคาสูง กลาง ต่ำ ให้ออกไฮโล ที่จำนวนเงินที่จ่ายออกไป ใช่ไหม อ.ซีซาร์ ครับ

ขอบคุณครับ สำหรับ กราฟ ของ อ.ซี กล่าวได้ว่า น่าเสี่ยงอย่างมากเลยครับ

แต่ก็พูดมากไม่ได้ เพราะหลงกลซื้อไปแล้ว 1 ส่วนวันศุกร์ และอีก 8 ส่วนในวันเสาร์ (จากทั้งหมด 10 ส่วน )

เสี่ยงเลยครับท่าน(ห้ามลอกเลียนแบบ จนเอาง่ายๆ เลย) ช่วยนี้ ก็ได้แต่ภาวนา ขออย่าให้ประธานาธิบดีจีน

ออกนโยบายขึ้นอัตราดอกเบี้ยเพื่อแก้เงินเฟ้อเล้ย แค่ 4.4 % เองนะครับ แถมเงินดอลล์ ก็แข็ง

เงินบาทก็อ่อนเกือบ 30 บาท ทุกอย่างเอื้อให้เสี่ยง แต่ถ้าจึนประกาศก็ วัดที่อ.ซี

ทอดกฐิน ขาดเด็กวัดไหมครับ เผื่อไปสมัครครับ

คำกล่าวเริ่มต้นของท่านพันตรีจิ้งจกผิดนโยบายรูปแบบการกระทำของ อ.ซีซาร์ แล้วล่ะครับ

เพราะเคล็ดวิชาของท่านคือ ซื้อมาเท่าไหร่ให้ลืมราคาที่ซื้อมา จำแค่จำนวนเงินที่จ่ายออกไป เท่านั้น หัวใจของเคล็ดลับ อ.ซีซาร์

เสร็จแล้ว มาตั้งราคาสูง กลาง ต่ำ ให้ออกไฮโล ที่จำนวนเงินที่จ่ายออกไป ใช่ไหม อ.ซีซาร์ ครับ

จะตอบแบบไหนดี มันตอบยาก เอาเป็นว่า ลองอ่านๆเล่นๆครับ

ตั้งราคาสูง - กลาง - ต่ำ ถูกแค่ 1

ตั้งราคาตาม Trend ใหญ่ ถูกแค่ 1

ตั้งราคาตาม แนวโน้มค่าเงินบาท/ดอลลาร์ ถูกแค่ 1

ตั้งตามแนวโน้มขาขึ้นหรือขาลง ถูกแค่ 1

ตั้งเพื่อจับจังหวะสวิงเล่นสั้นๆ ถูกแค่ 1

ตั้งราคาแล้วปล่อยให้ราคา Run ไปทางไหนเล่นด้านนั้น ถูกแค่ 1

ตั้งตาม จุด Pivots +ไป 361.8 ลงมาหา - 161.8 ถูกแค่ 1

ตั้งตาม Gap ถูกแค่ 1

ตั้งตามเส้น MA ถูกแค่ 1

ตั้งตามที่อ่านจากกราฟ ถูกแค่ 1

ตั้งไว้แล้วขายออกไป ราคาลงมาแล้วซื้อกลับ ถูกแค่ 1

ตั้งตาม ฯลฯ ถูกแค่ 1

ตั้งขึ้นมาแล้วทำให้มีวินัยการลงทุน รู้จักการบริหารจัดการพอร์ตของตัวเอง มีเทกนิกในการขายทำกำไร วางแนวจุดขาย วางแนวจุดซื้อกลับตามการเล่นของตลาด(จิตวิทยาตลาด) ลด ละ เลิกความโลภ มีความพอใจในกำไร และชนะใจตัวเอง ฯ ข้อนี้ผมว่าน่าจะถูกที่สุดครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณครับ อ.ซี ตกลง รวมแล้ว คะแนนเต็มเท่าไหร่ครับ

แต่สำหรับตัวของ อ.ซี นั้น เด็กขายของให้เต็มร้อยเลยครับ นับถือ นับถือ

กราฟของ อ.ซี ข้างล่าง ก็แสดงว่า 3 วันที่ผ่านมา เป็น Gold Free 3 days เหมือนกับว่า

สามวันไม่ไปไหน เช้าพรุ่งนี้ กลับมาที่เดิม เบื่อ เบื่อมาก ล้อเล่นนะครับ อาจารย์ ซีซาร์

จะจุดประทัดไล่ราคาน้องทองฉลองวันลอยกระทงสุดสัปดาห์นี้ ก็ไม่กล้า กลัวนิ้วขาด กลัวเสียงดัง

ทำใจ ง่ายกว่า นิ พรุ่งนี้ยังมี สงสัยนักลงทุนทองคำทุกคน ช่วงนี้ รอดูท่าทีทั้งโลก

กราฟราย 1 ชั่วโมงครับ

ตั้งแต่เช้า ราคาไม่ไปไหน สงสัยวันนี้น่าจะมีรายการลากออกด้านข้าง

ถ้าเป็นตามนี้จริง ราคาคงได้แถวๆ ที่เอาสีดำลงไว้ด้านขวามือครับ

แนวต้าน 1379

มีโอกาสกลับมาปิดที่ 1367

แนวรับ 1352