ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ความเห็นส่วนตัว

ราคาขึ้นครับ

!La !La !La !La !La

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

กลุ่มบน

MA 5 = สีขาว

MA10 = สีน้ำตาลอ่อน

MA30 = สีน้ำตาลเข้ม

กลุ่มล่าง

MA50 = สีฟ้าอ่อน

MA75 = สีเขียวอ่อน

MA100 = สีฟ้าอมน้ำเงิน

MA200 = สีน้ำเงิน

บนตัวกราฟ

เส้น MA 3 วันสีแดงยังอยู่ต่ำกว่าเส้น MA 5 วันสีขาว เส้น MA30 วันสีน้ำตาลเข้ม เส้น MA10 สีน้ำตาลอ่อน แต่กำลังหักขึ้น โดยที่เส้น MA 5 10 ยกตัวสูงกว่า อาการแบบนี้บอกว่าราคาขึ้นต่อครับ

MA30 วันสีน้ำตาลเข้มยังออกอาการ sideways โดยที่ เส้น MA50 วันสีฟ้าอ่อน เส้น MA75 วันสีเขียวอ่อน เส้น MA100 วันสีฟ้าอมน้ำเงิน เส้น MA200 วันสีน้ำเงิน sideways ยกตัวขึ้นแล้ว อาการแบบนี้บอกว่าราคาขึ้นต่อครับ

เส้น trend line ให้ดูเส้นสีเหลือง 2 เส้นที่วิ่งเฉียงๆจากซ้ายมือขึ้นมาทางขวามือครับ กับเส้นสีม่วงครับ

1. แท่งเทียนยังอยู่เหนือเส้น trend line สีเหลืองตรงกลาง ยังไม่หลุดเส้นสีเหลืองเส้นล่าง ซึงเป็นเส้นกึ่งกลาง จุดนี้ทำให้มองว่าราคาขึ้นได้ต่อครับ

2. เส้นสีม่วงด้านล่างคือ trend line รับการขึ้นรอบนี้ครับ ถ้าหลุดเส้นนี้ ถึงจะมองว่าราคาลงครับ

อินดี้ล่าง

EWO กำลังกลับตัวขึ้น และกำลังชนแนวต้าน 0 จุดนี้มองว่าราคาผ่านขึ้นไปได้ครับ

MACD on RSI MACD เส้น MA สีทองตัดข้ามหัวแท่งฮิสโตรแกรม และกำลังยกตัวขึ้น ยังสามารถลากราคาขึ้นได้ครับ เพราะ RSI สามารถกลับตัวขึ้นถึงจะขึ้นเร็วไปแต่ถ้าดูที่ผ่านมาในช่วงนี้ลากราคาขึ้นได้ครับ ลักษณะแบบนี้บ่งบอกถึงกำลังซื้อที่กลับเข้ามาครับ ดังนั้นทองมีโอกาสกลับตัวขึ้นได้ครับ

index ดอลล่าร์ยังอ่อนค่าครับ

สรุปโดยรวม

ราคามีโอกาสที่จะออกแนว sideways ขึ้น หรือ พุ่งขึ้นแรงๆได้ครับ มีโอกาสที่ราคา จะขึ้นกลับไปที่ 1273 ได้ครับ และคาดว่าที่ราคา 1273 น่าจะต้านไว้ไม่ได้ครับ ราคาอาจทะลุขึ้นไปเบรกที่ประมาณ 1284 ครับ

แนวต้าน 1250 1261 1273 1284 1288 1293

แนวรับ 1242 1236 1231 1223 1218 1215

ความเห็นส่วนตัว

ราคา sideways ขึ้นก่อนครับ จากนั้นพุ่งขึ้นแรงครับ โดยราคาสามารถขึ้นไปได้ที่ราคาประมาณ 1273 หรืออาจไปถึง 1284 ก่อบเบรคขาขึ้นได้ครับ

อันนี้หละที่บอกว่า ทั้งหมดอ่าน(เดา)ตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับwub.gifwub.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณสำหรับข้อมูล เป็นกำลังใจที่ดีครับ !031

!thk !thk !thk !thk

ขอบคุณค่ะอาจารย์ซีซาร์ !thk สรุปว่ามองตามกราฟน่าจะขึ้นต่อใช่มั๊ยคะพอดีวันที่30มิย.นี้Kgold จะจ่ายปันผลค่ะป้าอินไม่อยากได้ปันผลเลยจะรีบขายก่อน อาจารย์ซีซาร์คิดว่าน่าจะทันมั๊ยคะ !38 ปล.ดีใจจังที่อาจารย์จะไปร่วมงานสัมนาด้วย อยากเจอตัวเป็นๆค่ะ !32

พุ่งขึ้นแรงจริงๆด้วยครับ :rolleyes: :) :D :D

คือว่าเพิ่งเริ่มซื้อK Gold อ่ะค่ะ แบบว่าไม่เข้าใจว่าทำไมต้องรีบขายก่อนที่จะมีปันผลอ่ะค่ะ

มันมีผลกระทบอารัยบ้างเหรอค่ะ ไม่ดีเหรอค่ะ :unsure: เพราะเด๋วเราก้อจาได้รับปันผลด้วยไม่ใช่เหรอค่ะ

ผู้รู้ช่วยอธิบายมือใหม่อย่างหนูด้วยค่ะ

ขอบคุณมั่กๆค่ะ :blink: :blink: :unsure:

ขอบคุณค่ะ ท่าน อ.ซีซาร์ :wub:

!thk !10 !031 !gd

!Announce น้องทอง ไปโลดเลยค่ะ 1290 ไม่ต้องพักเลยนะค่ะ ไม่ต้องจอดป้าย

คือว่าเพิ่งเริ่มซื้อK Gold อ่ะค่ะ แบบว่าไม่เข้าใจว่าทำไมต้องรีบขายก่อนที่จะมีปันผลอ่ะค่ะ

มันมีผลกระทบอารัยบ้างเหรอค่ะ ไม่ดีเหรอค่ะ :unsure: เพราะเด๋วเราก้อจาได้รับปันผลด้วยไม่ใช่เหรอค่ะ

ผู้รู้ช่วยอธิบายมือใหม่อย่างหนูด้วยค่ะ

ขอบคุณมั่กๆค่ะ :blink: :blink: :unsure:

เรื่องนี้ผมรู้แค่กองทุนเอาอัฐยายซื้อขนมยายครับ เอากำไรเรามาปันผล ทำให้ค่า NAV ที่เราถืออยู่ลดลงครับ

ส่วนหลักการเป็นแบบไหน ผมจำไม่ได้ครับ รู้สึกว่ามีคนเคยอธิบายไว้ในเวปเก่า ครับ wub.gif

เรื่องนี้ผมรู้แค่กองทุนเอาอัฐยายซื้อขนมยายครับ เอากำไรเรามาปันผล ทำให้ค่า NAV ที่เราถืออยู่ลดลงครับ

ส่วนหลักการเป็นแบบไหน ผมจำไม่ได้ครับ รู้สึกว่ามีคนเคยอธิบายไว้ในเวปเก่า ครับ wub.gif

!031 ไปดูที่กระทู้วิเคราะห์แบบแมว ๆ ของ คุณแมวโจ เลยค่ะ มีบอกไว้ ของ อ.ซี ต้องเป็นอารัยแบบตะราง ๆ อ่ะค่ะ..อิอิ !53

04a97f13.gif ไปดูที่กระทู้วิเคราะห์แบบแมว ๆ ของ คุณแมวโจ เลยค่ะ มีบอกไว้ ของ อ.ซี ต้องเป็นอารัยแบบตะราง ๆ อ่ะค่ะ..อิอิ 70bff581.gif

huh.gif ยังไม่อยากไปอยู่ครับ ตะราง ohmy.gif70bff581.gif