ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีปีใหม่ 2554 ค่ะ :) ....ตลอดปีใหม่นี้ขอให้มีแต่ความสุข หมดเรื่องทุกข์ คลายเศร้าหมอง ร่ำรวยด้วยเงินทอง สุขสมหวังดังใจปอง :) :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมเล่นทั้ง S และ L ครับ มาทางไหน ผมเล่นทางนั้นครับ unsure.gif

เด็กขายของ ปีนี้ ไม่ได้เล่น S และ L เล่นแต่ M ? เอ็มมานูเอล ปีหน้า ถ้าปีกกล้าขาแข็ง

คงเล่นทั้ง S M L ล่ะครับ อ.ซีซาร์

ขอตัวไปนอนเอาแรงไว้ลุ้นคืนนี้ ก่อนครับ

:lol: :lol: อาจารย์คะราคาตอนนี้ทยอยปล่อยดีมั๊ยคะ กลัวปีใหม่แล้วจะไม่ย่อมาให้เก็บค่ะ :lol: :lol:

ผมเล่นแบบพอมีกำไร ก็จะหาจุดที่คาดว่าราคาจะลงแล้วขายออกไปครับ พอราคาลงมาต่ำก็จะซื้อกลับ เพื่อรักษาทองในมือให้เท่าเดิมครับ เล่นแบบลดต้นทุนที่ลงทุนซื้อทองไปเรื่อยๆครับ

มีจุดขาย กับ จุดที่ซื้อกลับค่อนข้างแน่นอนครับ

บางครั้งขายไปแล้วกราฟขึ้นต่อ ผมก็ยอมซื้อกลับทันที่ ถึงแม้ว่าจะขาดทุนครับ

อิ อิ ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ขายออกไปแล้วซื้อกลับไม่ได้ครับhuh.gifhuh.gif

เด็กขายของ ปีนี้ ไม่ได้เล่น S และ L เล่นแต่ M ? เอ็มมานูเอล ปีหน้า ถ้าปีกกล้าขาแข็ง

คงเล่นทั้ง S M L ล่ะครับ อ.ซีซาร์

ขอตัวไปนอนเอาแรงไว้ลุ้นคืนนี้ ก่อนครับ

เชื่อคร๊าบบบบบบบ...ว่า..นอนเอาแรง d582d79f.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

เมื่อวานหนู ปล่อยไปที่ 20100 บาท ค่ะ พอใจกำไรทีได้ค่ะเลยปล่อย

ยังเหลืออยู่จิ๊ดเดียวเก็บไว้ลุ้นนิดนึง

รอย่อลงมาค่อยชื้อใหม่ค่ะ

ยังมีโอกาศย่อบ้างไหมค่ะเนี้ย

:wub: อีกไม่กี่วัน ก้อจะหมดปี 53แล้ว ขอบคุณอาจารย์ ซีซ่า สําหรับ คําแนะนํา ในการลงทุนที่คอยแนะนํา ตักเตือน เพื่อนๆนักลงทุนค่ะ ขออวยพรให้อาจารย์ซีซ่าและครอบครัว มีแต่ความสุข ความเจริญ สุภาพ พลานามัยแข็งแรงตลอดไปทุกๆปี ขอบคุณค่ะ 5fc0f220.gif :wub:

ขอบคุณครับ ปีใหม่........สุภาพ.......ครับ tongue.gif

ปีนี้ กะลังผ่านไปแล้ว อย่าว่ากันเด้ออออออออออออ em0009.gif

ล้อเล่นนะครับb048a2d2.gif ช่วงนี้อารมย์ดี ได้หยุดหลายวันครับ70bff581.gif

ว่าแต่ที่ตอบไป คือรูปที่ผม Copy มาไว้หรือเปล่าหว่า ถ้าไม่ใช่ก็อย่า.......กันนะครับ70bff581.gif

ขอบคุณมากครับอาจารย์ซีซ่าร์ !01 !01

กราฟรูปนี้แหละครับ ผมจะได้เก็บไว้เป็นกรณีศึกษาครับ ผมเห็นด้วยกับอาจารย์ซีซ่าร์ 100% ครับว่า กราฟต้องอาศัยประสบการณ์นานๆ คงเหมือน การมองจังหวะจราจรเวลาขับรถยนต์ ตอนที่์่เป็นมือใหม่หัดขับ กับประสบการณ์ที่ผ่านการขับรถยนต์มาหลายปีแล้ว

เมื่อวานหนู ปล่อยไปที่ 20100 บาท ค่ะ พอใจกำไรทีได้ค่ะเลยปล่อย

ยังเหลืออยู่จิ๊ดเดียวเก็บไว้ลุ้นนิดนึง

รอย่อลงมาค่อยชื้อใหม่ค่ะ

ยังมีโอกาศย่อบ้างไหมค่ะเนี้ย

ดีใจด้วยครับ 20100 บาท ถือว่าได้ราคาสูงมากเลยครับ

ราคาขึ้นมาสูงมากแล้วครับ ไปได้อีกไม่มากหรอกครับ

1 ปี 365 วัน รับรอง..........ได้ซื้อราคาต่ำกว่าที่ขายแน่นอนครับexcl.giftongue.gif

*** สิ้นปีละ ขายหรือถือต่อดีอ่ะเลือกม่ายถูกเลยสำหรับคนถือแท่งอ่ะ *** :lol: แนะนำกันหน่อย

สวัสดีปีใหม่ค่ะ..ขอให้อ.ซีซ่า มีสุขภาพแข็งแรง เจอแต่สิ่งดีดีตลอดไปนะคะ

ขอบคุณมากครับ อ.ซีซาร์ เดี๋ยว คืนนี้ จะเตรียมหน้าไม้ ติดเลเซอร์ คอยเล็งเป้าเลยครับ

เด็กขายของว่า ต้องเป็นช่วง 20.30-22.15 น. แน่ๆ เพราะมีปัจจัยส่งเสริมกราฟ

คืนนี้ มาคอยสังเกตุการณ์กันครับ ถ้าราคาเกิดหล่นมาจริงๆ ล่ะก็ วันศุกร์ที่ 31 ธันวาคม 2553

ร้านขายทองเยาวราช OPEN จำกันให้ดีนะครับ

8:30am USD Unemployment Claimscalendar_detail_star.gif ตัวนี้ โคตรแสบ หาเรื่องทองทุกเดือน

9:45am USD Chicago PMIcalendar_detail_star.gif

10:00am USD Pending Home Sales m/mcalendar_detail_star.gif ตัวนี้ แสบเหมือนกัน หาเรื่องทองทุกเดือน

ขอบคุณครับพี่เด็กขายของ ผมก็ขอเตรียมโดดขึ้นรถอีกรอบก่อนปีใหม่ แต่ จีแคป วันนี้ปิด สี่ทุ่ม อ่ะดิ ถ้าไม่ทันสงสัย ได้ไปเยาวราช หวังว่าราคาอาแปะเปิดแบบให้ของขวัญปีใหม่ :ph34r: :lol:

สวัสดีปีใหม่คุณลุงซีค่ะ ในวันปีใหม่ใกล้จะมาถึงนี้ขอให้คุณลุงและครอบครัวมีแต่ความสุขสมหวัง คิดอะไรก็ขอให้มีแต่ความเจริญรุ่งเรือง สุขภาพร่างกายขอให้แข็งแรง อย่าเจ็บอย่าจน ตลอดๆไป :P :P :P

*** สิ้นปีละ ขายหรือถือต่อดีอ่ะเลือกม่ายถูกเลยสำหรับคนถือแท่งอ่ะ *** :lol: แนะนำกันหน่อย

สวัสดีคะอ.ซี กราบขอบคุณสำหรับข่าวสารและกราฟคะ หลบหน้าไปเก็บอ๊อกซิเจนหลายวันได้เวลากลับสู่สนานแล้ว ติดตามข่าวสารได้ตลอด แต่ได้แต่ดูไม่สามารถออกความเห็นได้นะคะ ทุกคนลงทุนกันด้วยความสนุกสนานดีจริง ...ชอบนะ...ชอบนะ ติดตามต่อปาย นะคะ