ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แอบเข้ามาอ่านอยู่บ่อยๆเลยค่ะ

ขอขอบคุณอาจารย์ซีซาร์มากๆเลยนะคะ :)

ไม่ต้องแอบอ่านครับ คลิกๆๆๆๆ เข้ามาอ่านได้เลยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอแอบขำคุณ raty อ.ซีซ่า และ เฮียกัมพล ด้วยนะคะ B) :D

สวัสดีครับคุณสยอง ผมอ่านกระทู้คุณประจำครับ เดี่ยวนี้ไม่ค่อยโพสเลยนะครับ wub.gif

7f5341cc.gif เฮียกัม ไม่ได้อยู่กระทู้นี้ครับ

กราบขอโทษอย่างแรงเลยนะคะ อย่าถือสานะ....นะ บ่นถูกคนแต่พิมพ์ผิด รีบจะออกไปธุระ กลับมาเห็นจะเป็นลม

วันนี้ลองมาดูการนับคลื่นกันครับว่าจะใช้ได้หรือเปล่าครับ

ถ้าใช้ได้ มีเวลาจะลองนับใหม่ครับ ถ้าใช้ไม่ได้ ก็ทิ้งมันไปครับlaugh.gif

ถ้าดูตามการนับคลื่น ราคาที่ลงมาที่ 1352.27 คาดว่าจะเป็นจุดต่ำสุดของคลื่นย่อยแล้วครับ

ถึงราคาจะมีโอกาสลงต่ออีก ก็ไม่ควรที่จะหลุดลงไปต่ำกว่า 1346.25 หรือลงไปต่ำกว่า Fibo 50 ที่ราคา 1333.82

เพราะจะทำให้การนับคลื่นตามกราฟนี้ผิดหมดครับ

ถ้าการนับคลื่นครั้งนี้ถูกต้อง

วันจันทร์นี้ ราคาควรลงมาทดสอบแนวรับที่ 1352 - 1346.25 ก่อนที่จะดีดตัวขึ้นไปที่แนวต้าน 1408.79 ครับ

ขอเปลี่ยนรูปกราฟหน่อยครับ ฝากรูปมาโพสผิดรูปครับ

ตอนนี้ กระทู้นี้กลับลำแล้วครับ โพสเชียร์ทองขึ้นแล้วครับ

ดังนั้น กราฟที่ทำออกมาสนับสนุนการขึ้นของทองครับ

ใครที่เข้ามาอ่านโปรดพิจารณาให้รอบคอบครับb048a2d2.gif b048a2d2.gif

ตอนนี้ กระทู้นี้กลับลำแล้วครับ โพสเชียร์ทองขึ้นแล้วครับ

ดังนั้น กราฟที่ทำออกมาสนับสนุนการขึ้นของทองครับ

ใครที่เข้ามาอ่านโปรดพิจารณาให้รอบคอบครับb048a2d2.gif b048a2d2.gif

ขอเชียร์ขึ้นด้วยคน แต่ขอแวะเติมน้ำม้นก่อนนิ....

เห็นเจ๊แว่นตา นะ สุดสวยประจำเวป

ให้ยืมแว่นเอามั๊ยครับ

ไม่มีแว่นตาเดี่ยวจะอ่านกราฟไม่ออกนะครับ

สวัสดีค่ะ อาจารย์ :D

วันนี้สบายดีแล้วนะคะ โอ้โฮ วันนี้ยกหน้าแรกให้อาจารย์คนเดียวเลยค่ะ

:wacko: วันนี้เอากราฟภาษาต่างด้าวมาด้วยล่ะ สงสัยฉลองทองขึ้น ออกเสียดายนิดๆ ต้องซื้อของแพงอีกแล้วหรือ แกล้งแซว จริงๆรอขายพร้อมบาทอ่อนค่ะ เพราะคิดว่า จะขอรอซัก 19400 สงสัยจะแห้ว

:D ตกลงเป้าหมายคงเดิมตามกราฟแรกที่ฟิโบเอียงๆนะคะ ถ้างั้นจะได้ตีตั๋วให้พี่เค้าค่ะ !57 !gd !thk

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เห็นเจ๊แว่นตา นะ สุดสวยประจำเวป

ให้ยืมแว่นเอามั๊ยครับ

ไม่มีแว่นตาเดี่ยวจะอ่านกราฟไม่ออกนะครับ

มัวไปอ่านย้อนหลัง นะคะอาจารย์ ว่ามันจะขึ้นหรือยัง555555555

เพราะอัดไปเต็มปอดแล้วคะ

สวัสดีค่ะ อาจารย์ :D

วันนี้สบายดีแล้วนะคะ โอ้โฮ วันนี้ยกหน้าแรกให้อาจารย์คนเดียวเลยค่ะ

มดแดงสงสัยค่ะ ตามประสาคนที่ลูกตาไม่ค่อยดีค่ะ ว่ารูป 2 รูปข้างบนมันต่างกันตรงไหนคะ พยายามหาอยู่นะคะ onion33.gif

ด้านบนเป็นรูปแบบการหา จุด Buy กับ sell ในการเล่น ตอนนี้กราฟมันบอกว่าให้หาจังหวะ Buy แล้วไป Sell แถวๆ 1408 - 1410

ด้านล่างเป็นรูปแบบผีเสื้อขาขึ้นที่อาจลงสุดแล้ว หรืออาจจะยังลงไม่สุด โดยอาจลงได้ถึง 1347 หรือ 1333 ก่อนบินขึ้นครับ

ขี้เกียจทำกราฟใหม่อีกกราฟ เลยทำรูปแบบทับกันซะเลย

1b38f9e2.gifต้องจำรูปแบบการขึ้น การลงพื้นฐานให้ได้ครับ ไม่งั้นเรียนกราฟไม่ก้าวหน้านะ...ครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ทานข้าวยังคะอาจารย์....

คราวนี้ กราฟของอาจารย์เจ๊แว่นไม่ต้องใส่แว่นกันแดดอ่านเลยคะ

คงไม่เป็นอันตรายกับสุขภาพลูกตานะคะ555555

ทานข้าวยังคะอาจารย์....

คราวนี้ กราฟของอาจารย์เจ๊แว่นไม่ต้องใส่แว่นกันแดดอ่านเลยคะ

คงไม่เป็นอันตรายกับสุขภาพลูกตานะคะ555555

โอ๊ะ เกือบลืมไปครับ 04a97f13.gif ขอบคุณที่เตือนครับ ไปทานเหล้าก่อนครับ บายครับem0009.gif

ด้านบนเป็นรูปแบบการหา จุด Buy กับ sell ในการเล่น ตอนนี้กราฟมันบอกว่าให้หาจังหวะ Buy แล้วไป Sell แถวๆ 1408 - 1410

ด้านล่างเป็นรูปแบบผีเสื้อขาขึ้นที่อาจลงสุดแล้ว หรืออาจจะยังลงไม่สุด โดยอาจลงได้ถึง 1347 หรือ 1333 ก่อนบินขึ้นครับ

ขี้เกียจทำกราฟใหม่อีกกราฟ เลยทำรูปแบบทับกันซะเลย

1b38f9e2.gifต้องจำรูปแบบการขึ้น การลงพื้นฐานให้ได้ครับ ไม่งั้นเรียนกราฟไม่ก้าวหน้านะ...ครับ

pattern จำได้ค่ะ ถ้าไม่เอาเรื่ององศามาแบบเปะๆ ...พอสงสัยก็เอาอินดิเคเตอร์ใส่เข้าไป มักไม่ผิด ไม่ ราย 4 ก็รายวัน

ถูกแก้ไข โดย moddang..

กราบขอโทษอย่างแรงเลยนะคะ อย่าถือสานะ....นะ บ่นถูกคนแต่พิมพ์ผิด รีบจะออกไปธุระ กลับมาเห็นจะเป็นลม

ไม่เป็นไรครับ ล้อเล่นเองครับ angry.gifangry.gifangry.gif

สวัสดีคับอาจารย์ซี

ขอรบกวนจารย์ซีด้วยคับ (ผมเคยรบกวนให้อาจารย์จัดพอร์ทให้ครั้งนึงคับ)

จะขอรบกวนอาจารย์ซีช่วยจัดให้อีกครั้งคับผม (อาจารย์ว่างก่อนก็ได้คับ) พอดีน้องผมเขาซื้อทองมาเมื่อวานนี้เองคับ จะตั้งเองก็ไม่กล้าตั้งให้น้อง ของตัวเองยังมั่วๆอยู่เลยคับ ตอนนี้ยังดอยอยู่เลยคร๊าบบ :wacko:

น้องผมเขาซื้อทองมา 19750 x 50 = 987500 บาท (น้องซื้อแท่งละ10บาทมา5แท่งครับอาจารย์)

รบกวนอาจารย์ชี้แนะด้วยนะครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงคับอาจารย์ :lol: :lol: :lol:

ถูกแก้ไข โดย aiewbireley

บอกไม่ถูก แต่รู้สึกอุ่นใจจังที่มีอาจารย์ซีคอยชี้ทาง ขอบคุณจริงๆค่ะ :rolleyes: