ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อาจารย์ขา วันนี้ควรเก็บที่เท่าไหร่ดีคะ หนูเก็บมาทุกวันเลยค่ะ

รู้สึกว่ามือจะบวมนิดๆแล้ว สงสัยแผลระบม อิอิ แต่ยังไม่เข็ด

คุณเด็กขายของไปไหนแล้ว ช่วยดูค่าเงินบาทให้ด้วยครับแนวโน้มอ่อนค่าหรือแข็งค่าครับ

กราฟดอลล่าร์ ผมค้างครับ

ถ้าราคากลับขึ้นมาหน่อย ได้ค่าเงินบาทมาช่วย ราคาทองไทยก็ขึ้นแระ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

USD Unemployment Rate ผล 9.4% คาด 9.7% ครั้งที่แล้ว 9.8%

USD Non-Farm Employment Change 103K 159K 39K

USD Average Hourly Earnings m/m 0.1% 0.2% 0.0%

ที่เหลือของวันนี้

9:30am USD Fed Chairman Bernanke Testifies <<< เบอเนเก้จะออกมาพูดอะไร ?

1:30pm USD FOMC Member Duke Speaks

3:00pm USD Consumer Credit m/m ผลยังไม่ออก คาด 0.1B ครั้งก่อน3.4B

4:30pm USD FOMC Member Evans Speaks

Sat Jan 8 4:30pm USD FOMC Member Yellen Speaks <<< พูดอะไร ?

เวงกำแล้ว ราย 15 นาที % R กลับตัวขึ้น พร้อมกับ DSS แล้ว สงสัยได้ของแพงแล้วหละ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

เด็กขายของ ดูจากตัวเลข รายงาน คือว่า

มันคาดการณ์ว่า แรงงานจะเพิ่มขึ้น 140,000 แล้วจะทำให้ อัตราการว่างงานทั้งหมด จาก 9.8%

ลดลงเหลือ 9.7% แต่นี้ เพิ่มขึ้น 103,000 แต่อัตราการว่างงานทั้งหมด จาก 9.8 % เหลือ 9.4%

และค่าตอบแทนค่าจ้างก็ถูกลง พนักงานบริษัทฯ ต่างๆ ก็มีการ ลดปริมาณพนักงาน

ทำไมหว่า ตัวเลขอัตราว่างงานทั้งหมด กลับลดลง เหลือ 9.4% สับสน จริงๆ

อย่าซื้อไล่ราคานะครับ เพราะ เวลา 3 ทุ่มครึ่ง บุคคลที่ อ.ซีซาร์ เคยกล่าวว่า มันโผล่เมื่อไหร่

ทองลงทุกที มาอีกแล้ว อย่าพึ่ง ดูไปก่อนนะครับ

จริงๆ ตัวเลขข้างต้นในการจ้างแรงงาน ดูเหมือนจะทำให้ทองขึ้น แต่จะต้องมีคำพูดแก้ตัว

แบบสวยหรู หรือ ให้ความหวัง ดูก่อนนะครับ ไหนๆ ก็ซื้อทองกันมามากแล้วครับ

คุณเด็กขายของไปไหนแล้ว ช่วยดูค่าเงินบาทให้ด้วยครับแนวโน้มอ่อนค่าหรือแข็งค่าครับ

กราฟดอลล่าร์ ผมค้างครับ

ถ้าราคากลับขึ้นมาหน่อย ได้ค่าเงินบาทมาช่วย ราคาทองไทยก็ขึ้นแระ

ตอนนี้ ค่าเงินบาทกำลังแข็งค่า ครับ จากตัวเลขการจ้างงานที่น้อยกว่าที่คาด แต่คิดว่า โดนหลอกนะครับ

ให้ไล่ซื้อ แล้ว สามทุ่มครึ่ง ไอ้เบน มันถือไม้หน้าสาม ฟาดโครม ดอลล์แข็ง ทองดิ่ง ระวัง ดูๆ ก่อน

ตอนนี้ ค่าเงินบาทกำลังแข็งค่า ครับ จากตัวเลขการจ้างงานที่น้อยกว่าที่คาด แต่คิดว่า โดนหลอกนะครับ

ให้ไล่ซื้อ แล้ว สามทุ่มครึ่ง ไอ้เบน มันถือไม้หน้าสาม ฟาดโครม ดอลล์แข็ง ทองดิ่ง ระวัง ดูๆ ก่อน

ขอบคุณค่ะคุณพี่เด็กขายของ ตอนนี้ใจเย็นลงเยอะละเพราะเก็บมาค่อนปอดละ

รอเพิ่มอีกซัก 2-3ไม้ก็เต็มปอด ใจเยงๆๆๆๆๆๆ

http://www.thaigold....B8%87%E0%B8%AD/

คุณซีป้าใช้อันนี้อยู่ลองดูนะ มีค่าเงินบาทต่อดอลล์us

ขอบคุณครับอาจารย์ป้า...ขาดอะไรหาให้หมด wub.gif

อ.ซีซาร์ ครับ ที่ตลาดลอนดอน ยัง งง กับข้อมูลของสหรัฐ คืนนี้เลยครับ หุ้นที่นั้นกำลังตก

เนื้อหาข่าว ตามนี้เลยครับ

LONDON (MarketWatch) — European stocks fell on Friday, led by Spain and Portugal, as investors digested U.S. data showing a smaller-than-expected increase in nonfarm payrolls and a surprise decline in the unemployment rate.

ขอบคุณค่ะ อ.ซี และ คุณเด็กขายของ จะดูทีวีรออีก 15 นาที ก่อนน้องทองโดนทุบ !53

อ ค่ะ เปิด l ไปวันนี้จะรอดมั้ยค่ะ TT

วันนี้ผมก็เปิด L ไป ๑ สัญญาเหมือนกันครับ

-_- -_- -_-

ตลาดที่อเมริกา กำลังเบี่ยงเบนประเด็น แบบสุดๆ จากเมื่อวานที่ นักลงทุน รอดูตัวเลข

การจ้างงานนอกการผลิต ซึ่งคาดว่า จะขึ้นไปที่ 140,000 แต่ได้แค่ 103,000 ซึ่งน้อยกว่าที่คาด

พวกมันกลับเปลี่ยนมุขใหม่ หันมาให้ความสนใจ กับ อัตราการว่างงานที่ลดลง จาก 9.8% เหลือ 9.4%

เป็นหลักปั้นข่าวอยู่ ตามนี้เลย

WASHINGTON (MarketWatch) — The U.S. economy added 103,000 jobs in the final month of 2010 while the nation’s unemployment rate fell to 9.4%, the lowest level since May 2009, the Labor Department reported Friday.

ต่ำสุด นับตั้งแต่เดือน พฤษภาคม 2552 กำลังโม้ว่า USA ฟื้นตัวจากวิกฤติ

อ.ซีซาร์ ครับ ที่ตลาดลอนดอน ยัง งง กับข้อมูลของสหรัฐ คืนนี้เลยครับ หุ้นที่นั้นกำลังตก

เนื้อหาข่าว ตามนี้เลยครับ

LONDON (MarketWatch) — European stocks fell on Friday, led by Spain and Portugal, as investors digested U.S. data showing a smaller-than-expected increase in nonfarm payrolls and a surprise decline in the unemployment rate.

มันเป็นเพราะข่าวแบ๊งค์ยุโรปเจ๊งหรือเปล่าครับ

EU Proposes Plan for Bank Failure

http://online.wsj.co...2331071090.html

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK