ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

การที่ผมเข้ามา post ในกระทู้ของ ท่าน อ. CccZaa

เพราะ ท่านบอกให้ผมเข้ามา post ได้เต็มที่

และจุดประสงค์ที่ผมเข้ามา post .. เพื่อแสดง "มุมมองที่แตกต่าง"

ซึ่งในระยะเวลาที่ผ่านมา .. ย่อมเป็นเครื่องพิสูจน์ได้ดีอยู่แล้ว

ท่าน อ. CccZaa บอกกับผมว่า .. "มาโนช .. ฝากกระทู้ด้วยนะ!"

เพราะช่วงนี้! ท่าน อ. CccZaa .. ไม่ค่อยว่าง

ซึ่งความตั้งใจของผม .. ก้ไม่ได้คิดที่จะยึดกระทู้ หรือจะตั้งกระทู้เองอยู่แล้วนะครับ

โชคดีครับ!

!gd !gd !gd !gd spirit !gd !gd !gd !gd

!_087 !_087 !_087 !_087 !_087 !_087

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แนะนำคุณมาโนช เปิดกระทุ้เองเลยดีกว่าค่ะ กราฟมันเยอะมากๆ สับสนกลับกราฟคุณซีซ่าค่ะ

คุณhiso น้องใหม่ คุณน่าจะอ่านกระทู้ย้อนหลังดูบ้างว่าทำไม สาเหต?? !Announce

เพราะทั้ง2ท่าน เสียสละเวลาอันมีค่ามาโพสตให้ ถ้าท่านหยุดโพสไป แล้วที่นี่จะมีกราฟที่ไหนให้ศึกษาอีกล่ะคะ ขอเถอะคะ :wacko: :wacko: :wacko: :wacko:

ถูกแก้ไข โดย @@ iñ-lövé @@

การที่ผมเข้ามา post ในกระทู้ของ ท่าน อ. CccZaa

เพราะ ท่านบอกให้ผมเข้ามา post ได้เต็มที่

และจุดประสงค์ที่ผมเข้ามา post .. เพื่อแสดง "มุมมองที่แตกต่าง"

ซึ่งในระยะเวลาที่ผ่านมา .. ย่อมเป็นเครื่องพิสูจน์ได้ดีอยู่แล้ว

ท่าน อ. CccZaa บอกกับผมว่า .. "มาโนช .. ฝากกระทู้ด้วยนะ!"

เพราะช่วงนี้! ท่าน อ. CccZaa .. ไม่ค่อยว่าง

ซึ่งความตั้งใจของผม .. ก้ไม่ได้คิดที่จะยึดกระทู้ หรือจะตั้งกระทู้เองอยู่แล้วนะครับ

โชคดีครับ!

ขอบคุณอ.มาโนชมากคะ ที่อุตส่าห์สละเวลามาโพสกราฟ เทคนิค และคอยเตือน ขอฝากตัวศึกษาเทคนิคต่อนะคะ ไม่ต้องเปิดทู้ใหม่ก้อได้คะ หนูว่าสะดวกดีคะ เข้ามาได้ดูทั้ง อ.ซี และ อ.มาโนช หวังว่าอ.จะมาโพสให้ความรู้ตลอดไปนะคะ จะได้เป็นที่พึ่งให้แมงเม่าอย่างหนู รอดูกราฟของอ.คะ :lol:

จากการคาดการณ์ ราคาที่กำลังดีดขึ้นมา .. น่าจะเป็น คลื่น 4 (ขาลง)

เพือทำให้ รูปแบบ "R_H&S" ส่วนที่เป็น ไหล่ขวา .. ให้สมบูรณ์ หรือจบ คลื่น 4 ใหญ่

จึงจะทำให้ มีการกลับตัว ขึ้นมาทำ คลื่น 5 ใหญ่ ต่อไป

จะเห็นความแรงของคลื่นที่ดีดขึ้นมา ชน neck line คือ คลื่น 3 (ขาขึ้น)

ดังนั้น หากจบ คลื่น 4 .. แล้วทำคลื่น 5 .. ดีดขึ้นไปชน neck line อีกครั้ง

ก็จะทำให้ รูปแบบ R_H&S (ขาขึ้น) .. สมบูรณ์

* จะเห็นว่า ทำไม? ผมถึงให้ความสำคัญ กับ "GAP" ที่เกิดขึ้น

กราฟหุ้นทองคำกระดาษ " GLD" ของ "SPDR" .. ติดแนวต้านแล้ว

* โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

ถูกแก้ไข โดย ffrm328

แค่แนะนำค่ะ ยังไม่ได้ว่าอะไรสักหน่อย คนที่มาว่าให้หยุด คิดให้ดีนะค่ะการแนะนำคือข้อคิดเห้นที่ทุกคนแสดงได้ ไม่ได้หมายความว่าให้หยุดโพสค่ะ ขอบคุณนะค่ะที่คุณมาโนชมาชี้แจง ก็แค่มึนกะกราฟค่ะงงว่าดูของใครดี มันอยุ่กระทุ้เดียวกัน

แค่แนะนำค่ะ ยังไม่ได้ว่าอะไรสักหน่อย คนที่มาว่าให้หยุด คิดให้ดีนะค่ะการแนะนำคือข้อคิดเห้นที่ทุกคนแสดงได้ ไม่ได้หมายความว่าให้หยุดโพสค่ะ ขอบคุณนะค่ะที่คุณมาโนชมาชี้แจง ก็แค่มึนกะกราฟค่ะงงว่าดูของใครดี มันอยุ่กระทุ้เดียวกัน

ผมก้ไม่ได้คิดจะ Post ต่อเนื่องอยู่แล้วครับ

แค่เห็น .. กระแสกระทิง .. มาแรง

แล้ว "ข้อมูลกราฟ" ของผม .. ค้านกันอยู่

ก็เลย "แสดงที่มาของข้อมูล " .. ของผมที่ได้ศึกษาพื้นฐาน (มาจาก ตำราเล่มเดียวกัน)

เพื่อ "แสดงอีกมุมมองหนึ่ง" .. ที่ได้จาก ข้อมูลกราฟ

ผมเคย "ติดดอย" .. ย่อมทราบความรู้สึกเหล่านี้ .. ได้ดีครับ

ผมถึง ต้องศึกษา "TA" ด้วยตัวเอง

และการเข้ามา post ที่ Thaigold ( แค่ช่วงเวลานี้!)

ผมถือเป็นการตอบแทน .. คุณ kumponys

ที่ผมได้ศึกษา .. "คัมภีร์ทองคำ" (EW การนับคลื่นด้วย RSI)

และเห็นว่า .. สามารถนำไปใช้ อย่างได้ผลและมีประสิทธิภาพ

ถูกแก้ไข โดย ffrm328

ผมก้ไม่ได้คิดจะ Post ต่อเนื่องอยู่แล้วครับ

แค่เห็น .. กระแสกระทิง .. มาแรง

แล้ว "ข้อมูลกราฟ" ของผม .. ค้านกันอยู่

ก็เลย "แสดงที่มาของข้อมูล " .. ของผมที่ได้ศึกษา (มาจาก ตำราเล่มเดียวกัน)

ผมเคย "ติดดอย" .. ย่อมทราบความรู้สึกเหล่านี้ .. ได้ดีครับ

ผมถึง ต้องศึกษา "TA" ด้วยตัวเอง

ขอบคุณ อาจารย์คะ ติดตามมาจากบ้านอาจารย์พอล ตอนนี้ถ้าว่างก็แวะมาอ่านเสมอ ขอบคุณอาจารย์มาโนชที่ชี้แนะ ตลอดมาคะ

ขอบคุณค่ะอาจารย์มาโนช

ถูกแก้ไข โดย goldgold

!57

ถูกแก้ไข โดย gold gold

:wub: :wub: ได้เรียนรู้ในสิ่งที่ไม่เคยรู้ ได้อ่าน ได้ศึกษา รู้บ้างไม่รู้บ้าง ขอบคุณอ.มาโนช มากๆๆนะคะ !thk !thk !thk !10 !10 !10 แล้วราคาจะเป็นยังไงต่อคะ เป็นแมงเม่าด้วยคนค่ะ !17 !17 คือว่าติดดอยอยู่คะ !45 !45 !45

ไม่ต้องมานั่งอ่านตำราเองแต่ ท่านอาจารย์มาโนช กรุณาวิเคราะห์สดๆๆๆๆ แม่นมากๆๆๆๆๆๆ สุดยอดวิชา ใครไม่รีบพยายามศึกษาตามละก้อ น่าเสียดายนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ อ่านติดตามตลอดเลยค่ะ

ขอบคุณคุณมาโนชสำหรับความรู้และความหวังดีต่อทุกๆคนครับ ยังไงก็จะพยายามศึกษาตามครับ ว่าแต่ตอนนี้เด้งมา 1442แล้ว ถือว่าเกินคาดไหมครับ