ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณอาจารย์มาโนชมากเลยค่ะ .. ตอบทุกคำถาม

คุณ rish คะ

:rolleyes: ใจเย็นๆนะคะ การนำอินดิเคเตอร์ โดยการคลิ๊กเมาท์แล้วลากมาไว้ในช่องที่ต้องการ หรือมาซ้อนกับอินดี้เดิม สามารถทำได้ค่ะ ง่ายกว่าการไปเปิดจากข้างบน

:D ป้านัทได้ทำไว้ให้ดูเป็นตัวอย่าง เพื่อนๆ ลองไปหาอ่านในหัวข้อบทเรียนในส่วนของ MT 4หรือ indicator

:wub: แต่ถ้าคุณลากมาวางที่ main window มันก็อยู่ข้างบนค่ะ

ไหนๆก็เขียนแล้ว บอกไปถึงน้องใหม่เลยละกาน เพราะกว่าจะเขียนเสร็จคุณก็ทำได้แล้ว

ขอบคุณคุณมดแดงมากคะ ตอนแรกไม่ได้ตั้งค่าapplyอะคะ มันเลยเด้งไปอยู่ด้านบน แต่ตอนนี้ตั้งค่าตามอ.มาโนชแล้วคะ ได้เหมือนอ.แล้วคะ ใจร้อนไปนิดดดดคะ ขอโทษอ.ด้วยนะค๊าาาา :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณอ.มาโนชมากๆๆคะ ตอบทุกคำถามเลย อ.ทั้งน่ารักและใจดีอย่างนี้ อยากให้อยู่กับพวกเรานานๆ ขอเป็นแฟนคลับติดตามผลงานของอ.ต่อไปนะคะ :lol:

อ.คะ ถ้ามังกรทำขาหน้าเสร็จแล้วเป็นยังไงต่อคะ อ.คิดว่า gf พรุ่งนี้จะเป็นยังไงคะ (ขอโทษที่ถามตรงๆคือพี่อายุมากแล้ว ดูกราฟก็ไม่เป็น) !thk

เป้า 1328 เหมือนเดิมรึเป่าคะ อ. แล้วค่อนดีดขึ้น เป็นขา5 ย่อยใช่มั๊ยคะ :lol:

เป้า 1328 เหมือนเดิมรึเป่าคะ อ. แล้วค่อนดีดขึ้น เป็นขา5 ย่อยใช่มั๊ยคะ :lol:

ดูเหมือนว่าขา 5 ย่อย เป้าหมายจะเป็น 126x ตามที่ อ.มาโนช ได้โพสไว้ครับ

ดูเหมือนว่าขา 5 ย่อย เป้าหมายจะเป็น 126x ตามที่ อ.มาโนช ได้โพสไว้ครับ

ขอบคุณคะ

มันน่าจะดีดขึ้นรึยังคะ เห็นมันติดเส้นที่อ.ตีไว้อะคะ ขอบคุณคะ :lol:

ขอบคุณอ.มาโนชมากครับ :lol: ตอนนี้มาติดแถว28 แล้ว ตามเทรนที่อ.มาโนชตีไว้ จะดีดขึ้นหน่อยแล้วลงต่อใช่ไม๊ครับ? :lol: วันนี้มีโอกาสหลุด 1300 เลยไม๊ครับ? รบกวนด้วยครับ 875328cc.gif

อ.มาโนช - อ.ซี ครับ ผมนั่งสังเกตดูหนึ่งชั่วโมง พึ่งจะเห็นว่าเกิดdead cross ma25ตัด ma75 แบบนี้จะปรับตัวขึ้นใช่ไม๊ครับ? รบกวนด้วยครับ..onion33.gif

อ.มาโนช - อ.ซี ครับ ผมนั่งสังเกตดูหนึ่งชั่วโมง พึ่งจะเห็นว่าเกิดdead cross ma25ตัด ma75 แบบนี้จะปรับตัวขึ้นใช่ไม๊ครับ? รบกวนด้วยครับ..onion33.gif

ตามดูด้วยคนคะ.. ac0d5cff.gif

อ.มา โนช - อ.ซี ครับ ผมนั่งสังเกตดูหนึ่งชั่วโมง พึ่งจะเห็นว่าเกิดdead cross ma25ตัด ma75 แบบนี้จะปรับตัวขึ้นใช่ไม๊ครับ? รบกวนด้วยครับ..

พึ่งกลับมาเปิดดูกระทู้ ดูกราฟ มาเจอคำถามนี้พอดี

ต้องทำความเข้าใจใหม่ครับ

การตัดกันของเส้น MA 25 วัน ตัดเส้นค่าเฉลี่ยที่มากกว่าขึ้นไปด้านบน

คือเส้น MA 75 วัน ในกราฟราย 1 ชั่วโมง เป็นการเกิด Goldden cross ในระยะสั้นๆ ครับ ไม่ใช่ เกิด Dead cross ครับ

ซึ่งหมายถึง ราคาตามกราฟ จากที่กำลังทำราคาลง จะเปลี่ยนเป็นขาขึ้นในกราฟราย 1 ชั่วโมงนั้นๆ ครับ

ซึ่งเราต้องดูกราฟราย 4 ชั่วโมง และกราฟราย 30 นาที คู่กับกราฟราย 1 ชั่วโมงไปด้วยครับ

เพราะถ้ามีแรงซื้อกลับเข้ามาและส่งผลให้เส้น MA ในกราฟราย 4 ชั่วโมงหักขึ้นไปด้วย

อาจจะส่งผลให้ราคาเปลี่ยนทิศทางจากขาลงในกราฟราย 4 ชั่วโมง กลับเป็นขาขึ้นได้ครับ

ซึ่ง ลักษณะที่เห็นในกราฟราย 1 ชั่วโมงแบบนี้ ส่วนมากจะเห็นในช่วงเวลาที่ตลาดค้าทองในบางประเทศกำลังจะปิดครับ

ยกตัวอย่างนะครับ

เช่นตลาด ลอนดอล ปิดตรงกับเวลาประเทศไทย คือเวลา 22.00 น.

ก่อน ตลาดลอนดอลปิด ช่วงเวลลาประมาณ 21.30 น. กลุ่มที่เล่นเกร็งกำไรระยะสั้นๆ จะมีการดันราคาขึ้นไปที่ราคาสูงๆ ก่อนที่ตลาดของตัวเองจะปิด เมื่อดันราคาไปได้ที่ราคาเหมาะสม

เขาก็จะเทขายออกมาเพื่อทำกำไร ระยะสั้นๆครับ

ผลที่ตามมา จะทำให้เส้นค่าเฉลี่ย ในกราฟระยะสั้นๆ ดูเหมือนกลับตัวขึ้นได้ครับ

แต่สุดท้ายราคาก็ยังลงต่อไปครับ ถ้าเส้นค่าเฉลี่ยของกราฟราย 4 ชั่วโมงยังไม่หักขึ้นครับ

การดูกราฟระยะสั้นๆ เหมาะสำหรับการเล่นสั้นๆครับ

เล่นแบบดักตีหัวเข้าบ้านครับ มีกำไรก็ขาย จบ Game ใน 1 ชั่วโมงนั้นๆ เช้ามาก็ว่ากันใหม่ครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์

อ.ซีซาร์ เขียนตามหลักการเป๊ะเลยครับ จะเล่นอย่างไร จะต้องคิดอย่าง

" เจ้ามือ "

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์

อ.ซีซาร์ เขียนตามหลักการเป๊ะเลยครับ จะเล่นอย่างไร จะต้องคิดอย่าง

" เจ้ามือ "

"เจ้ามือ เจ้ามือ เจ้ามือ"em308.gif