ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ประชาสัมพันธ์เพิ่มเติมจาก บริษัท จีที โกลด์ บูลเลี่ยน จำกัด

ชี้แจงกรณี ส่งคำสั่งขายทองคำแท่งนะคับ ในกรณีที่ลูกค้ายังไม่ได้เปิดสถานะซื้อกับทางบริษัทฯ แต่ต้องการขายก่อน

สามารถทำได้คับแต่ต้องมีทองคำแท่งมาส่งมอบให้กับบริษัทฯ ภายใน 2 วันทำการนะคับ

(กรณีนำทองมาส่งมอบเกิน 2 วันทำการ บริษัทฯ จะมีเบี้ยปรับในอัตรา 3.5บาท/บาททองคำ/วัน)

กรณีมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถติดต่อ Marketing ของบริษัทได้ตั้งแต่เวลา 9.45-24.00น. คับ

โทร 02-6758888 ขอพระคุณนักลงทุนทุกท่านค้าบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แย่แล้วครับผม

ทองคำขื้อีกแล้วตายแนงานนี้

ราคาลงมาแรงและเร็วมาก ถือว่าผิดปกติมากครับ

ถึงตอนนี้ ก่อนตลาดลอนดอลเปิด ถ้าเอเชียเทอีกจึ๊กเดียวหรือลอนดอลเท ราคาคงลงมาแถวๆ 1404 1397 1391 แล้วหละ

แล้วจะรับได้หรือเปล่า ตรงนี้ผมไม่ทราบครับ ถ้ารับไม่ได้ ผมขอมองในแง้ร้ายไว้ก่อน วันนี้อาจมีรายการเท 50 - 60 เหรียญครับ เหมือนอดีตที่ผ่านมาแล้วหละครับ

อย่าเชื่อนะครับ เพราะทุกอย่างคือการเดาครับ

!10 !01 !01

อาจารย์ ccczaa อธิบายได้กระจ่างมากเลยครับ...

ผมเล่น GF ครับ ตอนนี้ติด Short position อยู่ 1 สัญญาครับ...

รอให้ราคาลงมาจนกำไร หรือ ขอแค่ขาดทุนน้อยๆ หน่อยก็ยังดีครับ...

ตอนที่ราคาทองขึ้นๆๆๆ ผมก็ขาดทุน margin ไปเยอะ แต่ยังรับไหวก็เลยรอมาจนให้ทองลงมากๆ อย่างวันนี้ครับ...

ว่าแต่คืนนี้อาจารย์ว่าอาการของน้องทองจะเป็นยังไงครับ....

วันนี้จะลงถืง

1402ไหมครับ

ไม่รู้จะตอบแบบไหนครับ

ราคาจะขึ้นหรือลง คำถามยอดฮิตเลยครับ

ตอบคำถามแบบนี้ต้องเอาคำพูดคุณกัมพล มาโพสครับ ถ้ารู้ก็รวยแล้วครับ ไม่มานั่งเฝ้ากราฟแบบนี้หรอกครับ

แต่เมื่อถามมา ผมก็ตอบครับ

ว่ากันตามกราฟครับ ตอนนี้ แนวรับต่ำลงมาเรื่อยๆแล้วครับ

ลงมาที่ 1401.53 1397.70 1394.08 1389.55 แล้วครับ

ความเห็นส่วนตัว

ราคายังลงต่อครับ แล้วอาจเห็นลงแบบ 1 วัน 50 - 60 เหรียญครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

คนเชียร์ลงช่วยกันเอา หม้อ ไห กะละมัง มาทุบให้ทองร่วงกระจายค่ะ :D

น้ำตกมาแล้ว สอยมา 1ก้อน เร็วไปหน่อย ลงต่ออีก จะถึงไหนเนี่ย ชักเสียว

ขอบคุณค่ะอาจารย์

เกร่งมากเลยครับ

สำรับการวิเคาะทีแมนยำ

อาจารย์ สุดยอดจริงๆๆ !gd ลง ลง ลง อีกเลย เชียร์ลงค่ะ !21 !21 !30 !30

สุดยอดครับท่าน ติด S มานานแล้ว

แล้วจะลงถึง 1365 มั้ยครับอาจารย์

อาจารย์คะ

มันลงมาที่เส้น 61.8 % ของกราฟที่ลองลากฟิโบพอดิบพอดีเลยตอนนี้(ใช้ประมาณ 1307 - 1444)

ซึ่งก็ไม่น่าเชื่อเลยจริง ๆ ว่าจุดที่เคยขึ้นคือจุดที่ต้องลงมาและ

และถ้ามันลงมา 61.8 % แล้วมันจะลงมาที่ 50 % ใหมคะ

แต่ถ้าวัด low จาก 1324 ก็จะได้อีกค่า จริงๆแล้ว เราสามารถเลือก วัดที่ 1324 ได้หรือไม่คะ ดูๆแล้วก็เสียวจังค่ะ ขอให้มาทีเถอะ อุตส่าห์โดดแล้ว เดี๋ยวร่มไม่กาง

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เห็นลงแรงขนาดนี้ไม่กล้าเข้าไปรับเลยค่ะ รอก่อนดีกว่า :(