ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ลองสอบดูก็ได้ อ.ซีซาร์ ห้ามหัวเราะเยาะนะครับ

หลังจากเด็กขายของเพ่งดูกราฟของอ.ซีแล้ว คิดได้ดังนี้ ตั้งแต่เมื่อคืนจนถึงตอนนี้เกือบ 24 ชม.ราคาวิ่งชนเส้นที่ราคา 1,378.22

หลายรอบไม่ผ่าน ทำให้อาจเกิดรูปแบบของ H&S ได้ภายในวันนี้ อาจหล่นมาต่ำกว่า 1,350 (ถ้าวันนี้ตลาดหลักสหรัฐไม่ปิด เปิดแต่

NYMEX) แต่แล้ว คืนนี้ ก็ SIDEWAY อีกแล้ว หาทางไปไม่เจอ เพราะฝรั่ง

1.แท่งฮิสโตรแกรมของราคาสูงสุด ต่ำสุด ราคาปิด ราคาเปิด (ทำให้รู้ว่า เดี๋ยวนี้มันเล่นช่วงกว้างมากขึ้นในหนึ่งคืน)

2.เส้น MA บนตัวแท่งเทียน 1 ชุด คือกลุ่มเส้นสีน้ำเงิน กับ เส้นสีเหลืองอ่อนถึงส้มเข้ม (มันขายมากไปแล้ว ควรจะหัดซื้อซะมั่ง)

3 เส้น Slope สีฟ้า 3 เส้น ( มันลอกเลียนแบบทิศทางเดินให้เหมือนกัน เพื่อหลอกแมงเม่า )

4. indicators บนตัวกราฟอื่นๆอีก 3 ตัว

5.เส้นFibo บนตัวกราฟ 5 ชุด

6. indicators ด้านล่างกราฟอื่นๆอีก 5 ตัว

7 เส้นค่าเฉลี่ยสีเหลืองปลายสีแดง ตรงแท่งเทียนอีก 1 ตัว

8. Zone colorสี

โอ้ย ไม่ไหวแล้วครับ โค ตะ ระ ยากเลย ขอส่งกระดาษเปล่าครับ ขอโทษ ผมทำข้อสอบไม่ได้เลยครับ

ขอดูคู่มือเฉลยต่อไปดีกว่า ครับ เก่งไม่พอครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณซีซาร์ ไม่ได้เข้ามาทักนานแล้ว สบายดีนะคะ

เดี๋ยวนี้ มีเพื่อนๆคอยเรียนวิชาจากคุณซีซาร์ หลายคนเลย ท่าทางจะตั้งใจกันมาก คุณซีซาร์ คงจะมีความสุขที่ได้สอน

ช่วงนี้ อากาศเปลี่ยนบ่อย รักษาสุขภาพนะคะ

ร่ำรวยอะไรก็ไม่สู้รวยน้ำใจ และสุขภาพดีค่ะ :)

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์ สงสัยเช้าวันนี้ เด็กขายของปล่อยไก่กระต่ายตื่นตูมตัวเบ้อเริ่ม

เชียวครับ ตอนเช้าทดสอบของเล่นชิ้นใหม่ ทดสอบเปิดกระทู้ อ.ซี ดู อ่านเกี่ยวกับประโยคที่กล่าวอยู่ 2 ประโยค ซึ่งไม่อยากอ้างถึง

อายและสมเพชตัวเองที่เข้าใจผิด (ไม่ได้ใส่แว่นสายตายาว ก็เลยสับสน) และทำให้เพื่อนๆ เข้าใจ

ผิดกันหมดครับ ดีใจครับ ที่จะทำการสอบวิชากราฟ ระดับ ป.4

เด็กขายของคาดว่า จะไม่สามารถสอบผ่านได้ เพราะดูกราฟที่ อ.ซีซาร์ ทำก็ตาลายแล้วครับ เด็กขายของยอมรับว่าเป็นเด็กขี้เกียจ

มาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ ชอบแอบดูเฉลย หรือ ซื้อคู่มือเฉลยมาอ่านครับ ดังนั้น คิดว่า ขอเรียนซ้ำชั้นดีกว่าครับ

กราบขออภัยที่ทำให้เพื่อนๆ เข้าใจเจตนารมย์ อ.ซีซาร์ ผิดครับ

สวัสดีครับคุณเด้กขายของ จริงๆผมตั้งใจว่าจะแนะนำการอ่านกราฟให้ใหม่แบบให้รู้จัก หาแนวรับ แนวต้านจากกราฟที่เราเห็นครับ

โดยผมคิดเอาเองว่า หลายๆคนคงน่าจะอ่านกราฟเป็นกันบ้างแล้ว เลยเอากราฟมาลงให้อ่านกันดูครับ แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นแบบไหน

เลยเขียนในสิ่งที่ผมเคยแนะนำไปแล้ว

จากนั้นก็ตั้งใจเอาความรู้ที่ได้หลังจากที่ได้แนะนำไปก่อนหน้ามาแนะนำต่อครับ ซึ่งผมคิดว่าไม่หมูแน่นอนครับ สำหรับบ้างท่านที่พื้นไม่ค่อยแน่นครับ

จึงจำเป็นที่จะต้องให้จบ ป.4 หัดเล่นทองกันก่อนครับ ถึงจะพอขึ้นเรื่องใหม่ได้ครับ

อันนี้จำเป็นต้องเขียนซ้ำ

กราฟที่ผมหามาโพส(ต้องบอกคุณเด็กขายของก่อนนะครับว่ากราฟนี้เป็นกราฟของ Forex.com ครับ indicators ทุกตัวที่เห็นมาพร้อมกับกราฟครับ

แต่กว่าจะหาได้ครับทุกตัวยากหน่อยครับ สิ่งที่ผมเพิ่มเข้าไปคือลากเส้น Fibo เข้าไป 2 เส้น เท่านั้นครับ เพื่อใช้วัดแนวรับ แนวต้านครับ

นอกเหนือจากนั้น เรียนแบบกราฟของเขาทำมาแล้วทั้งหมดครับ)

ครั้งแรกที่ผมเห็น ผมก็ตาลายครับ

แต่เมื่อดูที่มาของสิ่งที่มีในกราฟ อาการตาลายก็หายไปครับ

เพราะผมรู้พื้นฐาน+แหล่งที่มาของกราฟแล้วครับ

เหมือนที่ผมถอดเสื้อผ้าของกราฟให้ดูครับ

เมื่อถอดออกมาให้เหลือ อิินดิเคเตอร์ 1 ตัว

จะเห็นว่าสามารถหาแนวรับ แนวต้านได้แล้ว ถ้าเรารู้จักใช้เครื่องมือที่มีในเอมที 4 หาครับ

ส่วนคุณ Joonggo

ถ้าใช่คนที่สวยๆ ที่คุยด้วยตอนเช้า และสวมเสื้อโทนสีบานเย็น คิดว่าน่าจะจำได้ครับ5fc0f220.gif [/color][/size]

อ.ขา ผิดตัวละมั๊งคะ หนูคุยกับอ. และอ.ให้ดูบัตรไงคะ แถมยังเจอกันในลิฟท์ตอนจะกลับบ้านอีกค่ะ ที่บอกว่าไม่ซื้อคอมฯแล้ว :D :D :D

หวังว่าอ.จะจำได้ค่ะ

สมัครเรียนซ้ำชั้นสักคนนะคะ ความรู้จะได้แน่นๆ :lol: :lol:

ถูกแก้ไข โดย joonggo

สวัสดีค่ะ คุณซีซาร์ ไม่ได้เข้ามาทักนานแล้ว สบายดีนะคะ

เดี๋ยวนี้ มีเพื่อนๆคอยเรียนวิชาจากคุณซีซาร์ หลายคนเลย ท่าทางจะตั้งใจกันมาก คุณซีซาร์ คงจะมีความสุขที่ได้สอน

ช่วงนี้ อากาศเปลี่ยนบ่อย รักษาสุขภาพนะคะ

ร่ำรวยอะไรก็ไม่สู้รวยน้ำใจ และสุขภาพดีค่ะ :)

สวัสดีครับป้ามาาาาาาาาาาาา ตัวเล็ก ใจใหญ่

คิดถึงมากๆเลยครับ เด็กๆเป็นงัยบ้างครับ โดยเฉพาะเด็กโต กลับบ้านเช้าอีกหรือเปล่าครับ laugh.giflaugh.gif

อ.ขา ผิดตัวละมั๊งคะ หนูคุยกับอ. และอ.ให้ดูบัตรไงคะ แถมยังเจอกันในลิฟท์ตอนจะกลับบ้านอีกค่ะ ที่บอกว่าไม่ซื้อคอมฯแล้ว :D :D :D

หวังว่าอ.จะจำได้ค่ะ

สมัครเรียนซ้ำชั้นสักคนนะคะ ความรู้จะได้แน่นๆ :lol: :lol:

อ้อ ครับ จำไม่ได้ครับ 55555 เพราะช่วงนั้นกำลังหิวข้าวจนตาลายครับ laugh.giflaugh.giflaugh.gif

อ๋อ เมื่อถอดเสื้อผ้าแล้ว เหลือแค่รูปกราฟข้างล่าง OK ครับ งั้นดูออก ว่ามีแนวต้าน

อย่างไร แล้วแนบรับเป็นอย่างไร มีเส้นตัดในส่วนต่างๆ และเส้นการคาดคะเนต่างๆ ที่โยงไปซ้ายทีขวาที งั้นเข้าใจแล้วครับ

เห็นไหมครับ อ.ซี ให้คู่มือเฉลยมา แป๊ปเดียว เดี๋ยวก็เข้าใจครับ ขอบคุณมากนะครับ อ.ซีซาร์

แอบ COPY จากคุงยาม มาให้ อ.ซี ขำขำ ครับ เด็กขายของเห็นแล้วยังขำกับคุงยามเลยว่า

คิดได้อย่างไร แกเห็นอะไร สามารถสร้างให้เป็นเรื่องสนุกได้ สุดยอดครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับป้ามาาาาาาาาาาาา ตัวเล็ก ใจใหญ่

คิดถึงมากๆเลยครับ เด็กๆเป็นงัยบ้างครับ โดยเฉพาะเด็กโต กลับบ้านเช้าอีกหรือเปล่าครับ laugh.giflaugh.gif

เด็กๆสบายดีค่ะ อ.1 กะ อ.3 แล้ว ส่วนเด็กโต ก็ยังเหมือนเดิมค่ะ :D

อ้อ ครับ จำไม่ได้ครับ 55555 เพราะช่วงนั้นกำลังหิวข้าวจนตาลายครับ laugh.giflaugh.giflaugh.gif

บอกได้คำเดียวว่า โห......... คราวหน้าจะรีบไปเสนอหน้าเลยอ่ะค่ะ :lol: :lol:

ชอบๆค่ะ อาจารย์ซีไว้จะมาทําการบ้านอีกนะคะ

พรุ่งนี้เป็นวัน Thank Giving Day ของฝรั่งที่นับถือ GOD

ดังนั้น ประชาชนในประเทศยุโรป และ สหรัฐ จะมีการหยุดยาว 4 วัน กินไก่งวง และ เที่ยว

เด็กขายของ จะหยุดยาว เรื่องอะไรต้องถือสัญญาทองคำเอาไว้ให้เสี่ยงขาดทุน เพราะฉะนั้น ต้องขาย

ออกให้หมดพอร์ท ราคาทอง คืนนี้ น่าจะลง

จากข้อความข้างบน ไม่เกี่ยวกับดูกราฟ เป็นเรื่องข้อมูลทั่วไปในการใช้ชีวิตประจำวันของคนทั่วไป

อ.ซีซาร์ ว่า เรื่องนี้ น่าจะทำให้ราคาทอง ลง ไหมครับ เด็กขายของชอบเน้นเรื่องข้อมูลที่มีผลในแง่ลบและบวก

กับราคาทอง

อย่างเมื่อวาน ที่ขึ้นมาที่ 1,377 ได้ น่าจะมีสาเหตุมาจากการที่สหรัฐ ได้มีการปรับประมาณการของ จีดีพี ของปีนี้ใหม่

จากที่คาดไว้ 3.5% ปรับลดลง 0.5% ถึงแม้ว่า ประกาศเดือนตุลา จะออกมาดีกว่าเดือนที่แล้ว 0.5%

พรุ่งนี้เป็นวัน Thank Giving Day ของฝรั่งที่นับถือ GOD

ดังนั้น ประชาชนในประเทศยุโรป และ สหรัฐ จะมีการหยุดยาว 4 วัน กินไก่งวง และ เที่ยว

เด็กขายของ จะหยุดยาว เรื่องอะไรต้องถือสัญญาทองคำเอาไว้ให้เสี่ยงขาดทุน เพราะฉะนั้น ต้องขาย

ออกให้หมดพอร์ท ราคาทอง คืนนี้ น่าจะลง

จากข้อความข้างบน ไม่เกี่ยวกับดูกราฟ เป็นเรื่องข้อมูลทั่วไปในการใช้ชีวิตประจำวันของคนทั่วไป

อ.ซีซาร์ ว่า เรื่องนี้ น่าจะทำให้ราคาทอง ลง ไหมครับ เด็กขายของชอบเน้นเรื่องข้อมูลที่มีผลในแง่ลบและบวก

กับราคาทอง

อย่างเมื่อวาน ที่ขึ้นมาที่ 1,377 ได้ น่าจะมีสาเหตุมาจากการที่สหรัฐ ได้มีการปรับประมาณการของ จีดีพี ของปีนี้ใหม่

จากที่คาดไว้ 3.5% ปรับลดลง 0.5% ถึงแม้ว่า ประกาศเดือนตุลา จะออกมาดีกว่าเดือนที่แล้ว 0.5%

ไม่รอเหมือนกัน คนโลภน้อยปล่อยไปแล้วฮะ

กับราคาทอง

ผมมาทางสายอาชีวะครับ มองสาวเทกนิก ตากลม ผมยาวเป็นหลักครับ ผมเชื่อว่าน่ารักจริงๆครับ

ปัจจัยพื้นฐานไม่ค่อยดูครับ นอกจากข่าวใหญ่จริงๆครับ ถึงจะสนใจครับ และมีความเชื่อส่วนตัวว่าข่าวทุกข่าวต้องหารสองครับ

คุณเด็กขายของ ถนัดด้านนี้ ผมก็ว่าน่าจะจริง ครับ

ชอบๆค่ะ อาจารย์ซีไว้จะมาทําการบ้านอีกนะคะ

ครับ กราฟตัวนี้ ผมตั้งใจว่าจะแนะนำการดูให้หมดทั้งกราฟครับ แต่คงต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ

ผมมาทางสายอาชีวะครับ มองสาวเทกนิก ตากลม ผมยาวเป็นหลักครับ ผมเชื่อว่าน่ารักจริงๆครับ

ปัจจัยพื้นฐานไม่ค่อยดูครับ นอกจากข่าวใหญ่จริงๆครับ ถึงจะสนใจครับ และมีความเชื่อส่วนตัวว่าข่าวทุกข่าวต้องหารสองครับ

คุณเด็กขายของ ถนัดด้านนี้ ผมก็ว่าน่าจะจริง ครับ

ดีใจจังเลยครับ สเปคต่างกัน ไม่ต้องแย่งกันครับ ผมมาทางสายการบ้านการเมือง มองสาวหน้าห้อง

นุ่งกระโปรงสั้น ใส่เลคกิ้ง ตาหวานๆ ผมสั้นเป็นหลักครับ ผมเชื่อว่า น่ารักจริงๆ ครับ