ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอเป็นกำลังใจให้พี่แสงแดด และทุกคนที่กำลังเผชิญวิกฤตครั้งนี้สู้นะคะอีกไม่นานมันก็จะผ่านไป

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

แนวรับ แนวต้านยังเหมือนเมื่อวานครับ

ช่วงนี้ แนะนำให้จับตาดูกราฟรายวันกับรายสัปดาห์ครับ

รู้สึกว่าจะเริ่มกลับตัวได้แล้ว โชคดีในการเล่นครับ

เอามาลงเพิ่มเติมให้ครับ

ว่าเพราะอะไร มุมมองแนว Swings ของราคาทอง ผมถึงมองว่าจะออกมาในข้อที่ 1

ถ้าไม่โดนหลอก มุมมองของผม ต่อไปก็ออกมาประมาณนี้หละครับ

จะมาหรือเปล่าก็ต้องรอดูอีก 1 - 2 วันก่อน นะครับ แล้วค่อยว่ากันใหม่

ตอนนี้เดาไว้แบบนี้หละ ถ้าถูก

H & S ยาสระผม ขวดนี้ ไม่น่าจะเล็กนะครับ

กะเอาเคร่าๆตามสายตาได้ประมาณนี้

H ประมาณ 1590 - 1600

Nickline ประมาณ 1670 - 1680

ตอนนี้ก็รอแค่ R ว่าจะมาหรือเปล่า ถ้ามาแล้วจะประมาณไหน เท่าที่กะเอาก็ แถวๆ 1632 - 1622

H ที่น่าจะเกิดขึ้นใหม่ก็น่าจะประมาณ 1740 - 1750 ได้มั๊ง

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

H & S ยาสระผม ขวดนี้ ไม่น่าจะเล็กนะครับ

กะเอาเคร่าๆตามสายตาได้ประมาณนี้

H ประมาณ 1590 - 1600

Nickline ประมาณ 1670 - 1680

ตอนนี้ก็รอแค่ R ว่าจะมาหรือเปล่า ถ้ามาแล้วจะประมาณไหน เท่าที่กะเอาก็ แถวๆ 1632 - 1622

H ที่น่าจะเกิดขึ้นใหม่ก็น่าจะประมาณ 1740 - 1750 ได้มั๊ง

ประทานโทษน่ะค่ะ คุณซี อยากรบกวนขยายความให้หน่อยค่ะ H & S' date=' R ?

ขอบคุณค่ะ[/quote']

รูปแบบหัวกับไหล่ (HEAD & SHOULDERS)

แบ่งเป็น

หัวกับไหล่ที่จุดยอด (HEAD & SHOULDERS TOP)

บอกถึงการเปลี่ยนทิศทางของราคาหุ้นจากแนวโน้มขึ้นเป็นลง

ประกอบด้วย 3 ยอด ยอดที่สูงที่สุดจะเรียกว่า หัว (HEAD)

ส่วนยอดที่ต่ำลงมาจะเรียกว่า ไหล่หรือบ่า (SHOULDERS) โดยปริมาณการซื้อขายในแต่ละยอดจะลดลงตามลำดับ

และมีเส้นเชื่อมตรงฐานเรียกว่า เส้นคอ (NECKLINE) และเส้นนี้ไม่จำเป็นต้องเป็นแนวนอนเสมอไป

แต่ไม่ควรจะเป็นเส้นที่ชันมากเกินไปเช่นกัน

เมื่อราคาหุ้นตกทะลุผ่านเส้นคอ (NECKLINE) พร้อมกับปริมาณการซื้อขายที่สูงขึ้น

แสดงให้เห็นว่าราคาจะมีแนวโน้มไปในทางลง จึงควรขาย ณ จุดนี้

หัวกับไหล่ที่จุดต่ำ (HEAD & SHOULDER BOTTOMS)

มีลักษณะเหมือน HEAD & SHOULDER TOPS แต่กลับหัว

และเมื่อราคาหุ้นทะลุผ่านเส้นคอ (NECKLINE) พร้อมกับปริมาณการซื้อขายที่สูงขึ้น

แสดงถึงแนวโน้มของราคาหุ้นกำลังจะขึ้น จึงควรซื้อ ณ จุดนี้

ลองดูจากกราฟราย 4 ชั่วโมงนี้ครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

รอลุ้นจรวดพุ่งไป1750 แนวโน้มน่าจะมี เห็นกองทุนซื้อเก็บ และถ้าคืนนี้กองทุนหนุน พรุ่งนี้คงเห็นแน่ฯเลย ฝันไม่ไกล ใกล้เอื้อมสำหรับชาวดอยทุกคน ขอให้มาสูงแบบน้ำท่วมทีเถอะ :lol:

สวัสดีค่ะ คุณ ซี

บังเอิญมดแดงเดาเข้าเป้าค่ะ อ่าน ma ไว้ค่ะ เดาไว้ตอน 20.น เศษ

post-21-006923600 1319554813.gif

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

สั้นๆครับ

แนวต้านที่ต้องจับตามอง 1721 ผ่านได้ก็น่าจะไปต่อ ไม่ผ่านก็คงย่อลง

แนวต้าน 1721.56 1731.69 1746.89 1759.20

แนวรับ 1699.85 1687.54 1674.51

ความเห็นส่วนตัว

อยากให้ราคาทะลุขึ้นไปยืนเหนือ 1721.56 จะได้เห็น 1759.20happy.gif

ถ้ายืนไม่ได้ก็อาจจะได้เก็บอีกรอบแถวๆ 1674.51ohmy.gif

ขอบคุณกราฟสวยๆ ...

เอ้อ ไม่ใช่ ขอบคุณ คุณซี ที่ทำกราฟให้พวกเราคนไทย ได้อ่านกันในวันนี้

เอาเป็นว่ารอปล่อยแถวๆ 1720

ตัดสินใจ ปล่อยไปแล้วค่ะ แถวๆ 1719

ถูกแก้ไข โดย moddang..