ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีปีใหม่ ขอความสุขสวัสดี มีแด่คุณซีและสมาชิกทุกท่านค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดี พี่C มดแดง แสงแดดและเพื่อนๆทุกคน

ขอบคุณ พี่C ที่กรุณา วิเคราะห์ ให้ความรู้ต่างๆมาตลอด

ถูกแก้ไข โดย ginger

-ขอบคุณเพื่อนๆอีกครั้ง สำหรับคำอวยพร :01 :uu

ตามประสาคนว่างงาน เช้านี้

หลังจากราคามีทีท่ากลับลง ก็ปล่อยมันไป อยู่เฉยๆ แต่วันนี้อยากรู้ แล้วงัยต่อล่ะ ก็ัมาลองเดาผสมๆกัน

เอากราฟมาให้ดู2แบบ วิธีเดียวกัน แต่ทำคนละครั้ง พยามยามฝึกมองนะค่ะ ลากเล่นหลายแบบอยู่ เลยเอามาแชร์

ถ้าเราลากถูก หมายถึงก็คงถูก พูดง่ายแต่ทำยากนะ แต่มดแดงพยายามทำตามมุมมองของตัว แล้วมันไม่ลงตัวเพราะอะไร ขยับใหม่ กลับไปดูต้นแบบทำไมมันดูง่ายนะ

แล้วก็ถึงบางอ้อ เพราะเรายังมีการฝึกหัดน้อยไป เลยได้ออกมาไม่ดี

อยากบอกเพื่อนๆนะคะ มดแดงลองจนตาลายแต่ไม่ยอมแพ้ค่ะ บอกนิดนึงมันไม่ยาก แต่การขยับกราฟนั้นยากกว่า การปรับกราฟที่จะยกกราฟขึ้นมาต้องไปที่

properties>> tab comon >>scale fix ใส่ราคาลงไปให้ต่ำกว่ากราฟที่สุดแล้ว มันจะยกกราฟขึ้นได้แต่ต้องคลิ๊กค้างที่กราฟแล้วลากขึ้นนะคะ

ดูกราฟแล้วมันบอกอะไรเรา ต้องคิดมั๊งคะ.. :_Rd

รูปแรกเช็ค ฟิโบ พอดีเป๊ะ

รูป 2 คลาดเคลื่อนเล็กน้อย ..มาก ถ้าดูจาก channel มันไม่ถูก แต่ก็พอเป็น guide ได้

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดีปีใหม่ อา ซี และ พี่มดแดง ครับ

ขอบคุณสำหรับ กราฟ ที่ เริ่มต้นปีใหม่มาไม่กี่วัน พี่มดแดง ก็ นำมาให้ดูกันแล้ว

จะขอนำไปศึกษานะครับ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ ครับ

สวัสดีปีใหม่พี่ซีซาร์ พี่มดแดงและเพื่อน ๆ thaigold ทุกท่าน ปีใหม่นี้ขอให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง จิตใจเบิกบาน สุข สดชื่น คิดหวังสิ่งใดขอให้สมความปรารถนาทุกประการนะคะ ^^

สวัสดีปีใหม่อีกครั้งค่ะ อ.ซี พี่มดแดง

ขอให้อ.ซี พี่มดแดง เพื่อนๆทุกคนและครอบครัว

มีความสุข ความสำเร็จ สุขภาพแข็งแรง และรวยๆๆค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

กลับจากนราธิวาสกว่าจะถึงขอนแก่น น้องน้ำไล่จี้ก้นมาติดๆ คิดแล้วยังหวาดเสียว

น้องน้ำเล่นท่วมเส้นทางตามหลังมาตลอดทาง :_cd

วันนี้ขอแบบสั้นๆ ก่อนนะครับ คืนนี้ถ้ามีเวลาจะมานั่งดูกราฟราย วัน รายสัปดาห์ รายเดือน

เพื่อหาแนวทางการเล่นปีนี้ต่อ

ตอนนี้ดูแค่กราฟราย 4 ชั่วโมง ได้มาแบบนี้หละ

แนวสวิง 1590.27 - 1610.59

แนวรับ 1580.82

แนวต้าน 1631.27

ความเห็นส่วนตัว

แนวโน้มน่าจะลงมาที่ 1580 - 1567 อีก 1 ครั้ง ก่อนที่จะทำราคาขึ้นไปแล้วหละ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa