ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟระยะสั้นครับ

แนวต้าน 1681 1692

แนวรับ 1670 1663

ความเห็นส่วนตัว

แนวโน้มราคาระยะสั้น มีโอกาสขึ้นไป 1692 ครับ

วันนีเดาผิดทางเลย :32 เล่นลากลงมาก่อนเลยแฮะ

คิดว่าคงไม่มาปิด Gap 1660 กะ 1654 ก่อนนะ :_cd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณ ccczaa และเพื่อนๆ

วันนี้ขออนุญาติโพสที่นี่นะคะ ไหนๆเขียนแยะ (ว่าจะไม่เขียนแล้วนา...แต่ไม่รู้ทำไม) ขอบอกผ่านไปยังมืออนุบาล แต่ไม่รู้จะเข้าใจใหม

คุณ ccczaa ห้ามตรวจกราฟนะ :32 :17

ดูกราฟแล้ว ยังไม่น่าขึ้นได้ในช่วงนี้ เนื่องจาก ma แต่ละระยะ ยังเรียงตัวกันไม่ดี ประกอบกับ เส้น 200 วันยังไม่ยอมกลับตัวขึ้น เพราะราคายังไม่มาใกล้หรือมีแรงพอที่จะดึงขึ้น ถ้าจะดีดบ้างก็ไปไม่ได้ไกล อันนี้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ ใช่หรือไม่

กลับมาดู indicator พื้นๆ

Macd : histogram ยังอยู่ในแดนลบ เส้นทั้ง 2 ยังลง ขออนุญาต มันเรียกไม่ถูก ขออนุญาตติดไว้..แต่สุดท้ายก็ไปหาอ่าน เดี๋ยวค่อยปรับเรียกก็แล้วกัน แต่ได้ความรู้เพิ่มขึ้นมาก

เพื่อนๆ ที่สนใจ macd ลองเข้าไปอ่าน

http://fundmanagerta...sment-talk-mac/

Stochatic : ยังลงได้อีก ถึงแม้เส้นเร็วแตะสุดแล้ว.....อันนี้ใครอยากอ่าน เป็น ลองตามดูว่าใช่หรือไม่ แต่มดแดงได้ลองอ่านตามความคิดนี้แล้ว รู้แล้ว

Volume : ที่ผ่านมาเมื่อวาน โอเค มากพอสมควร แต่ยังไม่น่าใช่ peak ที่พอจะทำให้ราคาเปลี่ยนเทรน ต้องบอกว่านี่คือการหัดมอง หัดอ่าน เท่านั้นนะคะ เพราะไม่เคยอ่านมาก่อน กำลังซ้อมๆค่ะ

ความเห็น >>> ลงต่อ เสียวๆจัง ถ้าวันนี้หลุดเทรน ลง จะลงมากหรือเปล่า ขอแค่ 1642 ก็พอนะ

แนวรับ 1662 1658 1652 1646 1642

แนวต้าน 1668 1674 -6 1681 1685

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เพื่อความต่อเนื่อง

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ

เพิ่งกลับมาถึงบ้าน เปิดคอมพ์ทิ่งไว้ สุดยอดเลยเรา เลยเห็นราคามันลง ไม่รู้นานแล้วหรือยัง....มือใหม่ไม่ต้องรีบร้อนนะคะ

มีความเป็นไปได้ ที่จะลง ไปทีถึง 1652 และหรือต่อจากนั้นไม่ได้หาแล้วค่ะ ถึงแล้วค่อยว่ากัน ..ถ้าได้ดูนะ

ไม่น่าเชื่อ.1652........ จะมาเร็วปานนั้น การดูและเดาถูกทางนั้น มดแดงได้ใช้แนวคิดของคุณ ซี ในการอ่าน ขอบคุณคุณ ซี มากๆค่ะ ขออนุญาติไม่หาต่อล่ะ

เพื่อความต่อเนื่อง

ไม่น่าเชื่อ.1652........ จะมาเร็วปานนั้น การดูและเดาถูกทางนั้น มดแดงได้ใช้แนวคิดของคุณ ซี ในการอ่าน ขอบคุณคุณ ซี มากๆค่ะ ขออนุญาติไม่หาต่อล่ะ

คุณมดแดงเก่งนะครับ เรียนสำเร็จ อยากให้คุณมดแดงเดาตามอ.ซีต่อเรื่อยๆเป็นประโยชน์กับคนไม่เป็นกราฟด้วย(เรียนเท่าไรก็ไม่รอดอะ) เพราะเผื่ออ.ซียังไม่ได้เข้ามาจะได้ตามอ่านคุณมดแดงได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คุณมดแดงเก่งนะครับ เรียนสำเร็จ อยากให้คุณมดแดงเดาตามอ.ซีต่อเรื่อยๆเป็นประโยชน์กับคนไม่เป็นกราฟด้วย(เรียนเท่าไรก็ไม่รอดอะ) เพราะเผื่ออ.ซียังไม่ได้เข้ามาจะได้ตามอ่านคุณมดแดงได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอบคุณนะคะ

มดแดงไม่เก่งค่ะ แค่พอเดาได้เท่านั้น และต้องบอกว่ายังเรียนไม่จบนะคะ นี่มดแดงก็แค่ไปได้ความรู้เพิ่มมา ก็ลองนำมา apply กะกราฟ เรา ก็นับว่าหลักการดีทีเดียว เดาต่อก็ได้ค่ะ ไปนั่งดูมาแล้ว

น่าจะลงต่อที่แถวๆ 1647 ครั้งนี้จะหน้าแตกใหม หนอ

เิ่พิ่งมาเห็น ประโยคที่ว่า เรียนเท่าไรก็ไม่รอด ไม่น่าใช่น๊า จะบอกว่ามดแดงไม่ได้เรียนเป็นเรื่องเป็นราวใน class นะ แต่ค่อยๆเก็บความรู้วันละนิด ๆ จากไม่ค่อยรู้ในวันนั้น ก็สะสมความรู้ไว้เรื่อยๆ ประกอบกับการหาอ่านความรู้ในโลกออนไลน์ไปเรื่อยๆ วันนึงมันก็วิ่งมารวมกันได้และค่อยๆเข้าใจมาเรื่อยๆ มันต้องใช้เวลานะคะ ที่เราเฝ้าดูมัน และค่อยๆเข้าใจ แค่พอเข้าใจค่ะไม่ใช่เก่ง

วันนี้ติดงานทั้งวัน ไม่มีเวลาดูกราฟ

เอา Gap ราย 1 ชั่วโมงมาให้ดูครับ

Gap ที่ต้านการขึ้น 1668 1665 1660 1657

Gap ที่รับการลง 1653 1649 1646 1636 (หลุดตรงนี้ ระวังลงแรงครับ)

ลืมไปนิด การหาวิธีนี้เป็นการดู

จุดที่ราคาก้าวกระโดดราคา

จุดที่มีแต่เปิดหน้่าซื้อ

จุดที่มีแต่เปิดหน้าขาย

วิธีการหา Gap แบบนี้ผมได้รับจากการแนะนำของรุ่นพี่ โดยรุ่นพี่บอกว่าไม่มีเขียนในตำรา

ไม่ต้องหาเหตุผลที่มาของ Gap และให้รอซื้อรอขายตาม Gap ไปเถอะ แล้วจะกำไรเอง :_10

ช่วงแรกที่ศึกษาตามก็มึนเหมือนกันครับ :53 กว่าจะเล่นตามถูก :uu

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

อ. ซี. ระยะแนวใกล้กันไม่กี่เหรียญเข้าแล้วกลัวจะออกไม่ได้อะค่ะ เอ่อว่าแต่ว่า. 1653. รับอยู่แล้วใช่ไหมค่ะ