ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

hata : อ. ซี. ระยะแนวใกล้กันไม่กี่เหรียญเข้าแล้วกลัวจะออกไม่ได้อะค่ะ เอ่อว่าแต่ว่า. 1653. รับอยู่แล้วใช่ไหมค่ะ

อ่านกราฟไม่ออกก็เล่นตามยากหน่อย

ตามกราฟนี้ ต้องรอขายที่ 1660 ขึ้นไป แล้วรอซื้อกลับแถว 1646 ลงมาครับ

ถ้าจะเล่นตาม ควรจะมีกราฟที่ใช้อิดิเคเตอร์กรองอีกกราฟครับ ว่าทิศทางกำลังไปทางไหนครับ เดี่ยวหากราฟมาโพสให้ดูครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอากราฟมาให้ดูแนวทางการเล่นสั้นครับ

การดู

1. ให้ดูสี่เหลี่ยมสีน้ำเงิน จุดที่ 1 กับจุดที่ 2 จะเห็นว่า การลง จะลงเท่ากันพอดี

2. ใด้ดูสามเหลี่ยมสีเหลือง จุดที่ 1 จะเห็นแนวที่ราคาเคยดีดกลับขึ้นไป

ณ จุดนี้ เราจะนำมาใช้ในการคาดการณ์ราคาที่มีโิอกาสดีดกลับขึ้นไปก็จะได้ราคาที่สามเหลี่ยมสีเหลืองรูปที่ 2

แต่อย่าเชื่อว่าราคาจะดีดกลับขึ้นไปจริงๆ 100 % นะครับ

เพราะการอ่านทิศทางราคาแบบนี้ พวกฝรั่งหัวแดง เขาสอนเอาไว้ในตำราครับ

เขาจะเล่นสวนทางเพื่อจับเรากินเมื่อไหร่ก็ได้ครับ

อ.ซีครับ ผมสนใจเรื่อง Gapที่อาจานมาโพสอะครับแต่อยากถามว่ามันเปนโปรแกรมหา Gap. หรือเราต้องดูเองครับ ติดตามอ.ซีมานานแล้วครัับ

หมายถึงดีดขึ้นไปเป็นรูปสามเหลี่ยมสีเหลืองเท่ากับรูปกราฟก็จะเหมือนกัน 2ครั้ง

โอกาสลงมา100%ครั้งที่3 ก็เป็นอะไรที่ไม่แน่นอนรึเปล่าค่ะ. แล้วถ้าเราดักขายแล้วซื้อกลับ

โดยไม่มีกราฟดูโอกาสไม่ได้ซื้อกลับก็มีซิค่ะ.

ปล.แต่เชื่ออ.ซีว่ามันต้องลงมาให้ซื้อแน่ขอบคุณค่ะ

อีกนิดอยากได้กราฟแบบนี้มานั่งดูบ้างค่ะ

อ.ซีครับ ผมสนใจเรื่อง Gapที่อาจานมาโพสอะครับแต่อยากถามว่ามันเปนโปรแกรมหา Gap. หรือเราต้องดูเองครับ ติดตามอ.ซีมานานแล้วครัับ

เป็นอินดิเคเตอร์ ตัวหนึ่งครับ เป็นตัวช่วยในการหา Gap เท่านั้นครับ การหาเราก็ต้องหาเองครับ

หลักการ คือใช้เป็นเงาในการหา Gap ที่เกิดขึ้นในกราฟแท่งเทียนครับ ถ้าเข้าใจหลักการหาก็ไม่มากยากนิดเดียวครับ

หลักการหา ผมส่งให้คุณกัมพล เพื่อนำเสนอในวันสัมนาแล้วครับ ( อิ อิ ว่าจะไม่บอกแล้วว่า ต้องไปพูดวันสัมนาด้วยเหมือนกัน)

ถ้าไม่โดนเซนเซอร์ก็คงได้พูดแนะนำการใช้หา Gap จากอินดี้ตัวนี้ในวันสัมนาครับ

อินดี้ตัวนี้ ผมลงให้โหลดไปแล้ว อย่าลืมโหลดกันนะครับ ถ้าเข้าใจและรู้จักวิธีใช้ มันทำกำไรได้ดีที่เดียวครับ

หมายถึงดีดขึ้นไปเป็นรูปสามเหลี่ยมสีเหลืองเท่ากับรูปกราฟก็จะเหมือนกัน 2ครั้ง

โอกาสลงมา100%ครั้งที่3 ก็เป็นอะไรที่ไม่แน่นอนรึเปล่าค่ะ. แล้วถ้าเราดักขายแล้วซื้อกลับ

โดยไม่มีกราฟดูโอกาสไม่ได้ซื้อกลับก็มีซิค่ะ.

ปล.แต่เชื่ออ.ซีว่ามันต้องลงมาให้ซื้อแน่ขอบคุณค่ะ

อีกนิดอยากได้กราฟแบบนี้มานั่งดูบ้างค่ะ

:45

อินดี้ในกราฟนี้ วันก่อนผมลงให้คุณแล้วนี่ครับ

ส่วนเส้นที่คุณเห็น 3 เส้นบนตัวกราฟ เป็นเส้นที่ลากขึ้นตามทฤษฏีเส้น Speed line

ส่วนอินดี้ตัวล่าง เป็น วอลลุ่ม + Sto.(9 5 5) เป็นเครื่องมือพื้นฐานที่มากับโปรแกรม MT4 ลองลงดูครับ :_10

เป็นอินดิเคเตอร์ ตัวหนึ่งครับ เป็นตัวช่วยในการหา Gap เท่านั้นครับ การหาเราก็ต้องหาเองครับ

หลักการ คือใช้เป็นเงาในการหา Gap ที่เกิดขึ้นในกราฟแท่งเทียนครับ ถ้าเข้าใจหลักการหาก็ไม่มากยากนิดเดียวครับ

หลักการหา ผมส่งให้คุณกัมพล เพื่อนำเสนอในวันสัมนาแล้วครับ ( อิ อิ ว่าจะไม่บอกแล้วว่า ต้องไปพูดวันสัมนาด้วยเหมือนกัน)

ถ้าไม่โดนเซนเซอร์ก็คงได้พูดแนะนำการใช้หา Gap จากอินดี้ตัวนี้ในวันสัมนาครับ

อินดี้ตัวนี้ ผมลงให้โหลดไปแล้ว อย่าลืมโหลดกันนะครับ ถ้าเข้าใจและรู้จักวิธีใช้ มันทำกำไรได้ดีที่เดียวครับ

มือใหม่ โหลดตรงไหนครับ อ.ซี ขอบคุณครับ

ประทานโทษค่ะจาน พอมานั่งมองนานๆเออเหมือนจริงๆด้วย เดี๋ยวต้องไปเปลี่ยนให้เป็นแท่งเทียนแบบนี้บ้าง

พยายามเดาตามกราฟมาหลายครั้งแล้วถูกทางแค่. 1ต่อ10เลยค้ะ

รออ. ซีวิเคราะห์ดีสุดี

อ. ซี แม่นมากๆ. 1700 มาจริงๆด้วย อ. ซีบอกจะได้เห็นภายใน วันที่24-27นี้โห เหลือเชื่อ.

ขอบคุณน่ะค่ะ

ขอบคุณนะคะคุณซี. แม่นมากๆเลย. จะไปขอลายเซ็นวันสัมมนาวันอาทิตย์นี้ค่ะ อิอิ