ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้เอากราฟมาลงให้ดู พร้อมๆกับแนวทางการเล่นส่วนตัว ที่พร้อมจะติดดอย มาลงให้อ่านกันครับ

(วันนี้มองกราฟลำเอียงมองเข้าข้างตัวเองครับ)

ตามกราฟ จากการดู Sto.ส่วนตัวผมเชื่อว่าราคามีโอกาสที่จะดีดไปที่ 1767 ได้ในวันนี้

และถ้ายืนเหนือ 1767 ได้เกิน 1 - 2 วัน ราคาจะไปที่ 1784 - 1789 ได้ครับ

กรณีผิดทาง งานนี้ผมก็คงติดที่ราคาสูงครับ (ทองแท่งนะครับ)

ส่วนแนวรับก็เหมือนเมื่อวานครับ

:034ขนาดรอเข้าทองแท่งวันนี้แล้ว ดอยจนได้

ตอนนี้ได้แต่หวังว่า Sto. ที่ยังก้มหน้าก้มตามุดหัวลงดิน คงมีโอกาสเงยหน้าขึ้นมาบ้าง

แนวต้านการขึ้นก็ตัวเลขสีเหลืองที่มันลากผ่านลงมานั้นหละ

ส่วนแนวรับ ก็ตัวสีเหลืองบนตัวกราฟที่เหลือที่มันยังลากลงไปไม่ถึง

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปิดท้ายด้วยกราฟระยะสั้นทอง

ตามกราฟ ถ้าดูจาก Sto - MACD ที่กลับตัวขึ้น

จุดขายอยู่ตรง Sto. ขึ้นเกิน 80 แล้วออกอาการ Sideways

โดยที่เส้น MACD กลับตัวลง

ถ้าดูตามกราฟ ราคามีโอกาสขึ้นไปที่แนวต้าน 1735 1740 1751

ส่วนแนวรับก็ 1726 1721 1717

ความเห็นส่วนตัว

ส่วนตัวคาดว่าราคาอยู่ในแนวโน้มขึ้นครับ

แนวทางการเล่นส่วนตัว เอามาลงให้อ่านครับ

ราคาทะลุ 1735 แล้วสามารถยืนเหนือ 1737 ได้ รอขายทำกำไรตรง 1741 ขึ้นไป แต่ไม่ควรรอทำกำไรตรง 1751 ครับ

กรณีราคาไม่ขึ้นตามคาด จะรอดูตรงแนวรับ 1717 ว่ารับได้หรือเปล่า

ถ้ารับไม่ได้ก็คงดูจากระยะของ Sto กับ MACD เป็นหลัก ซึ่งตามกราฟคาดว่า

ถ้าราคาร่วงตรงแถว 1737 ราคาคงลงไปถึง 1717

ร่วงตรง 1740 ราคาคงถึง 1710

ร่วงที่ราคา 1751 ราคาคงลงถึง 1704

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ยกกราฟเก่ามาให้ดูเดี่ยวไม่ต่อเนื่อง พร้อมๆกับรายการเดาใหม่ครับ

ตามกราฟราคาลงมาแล้วไม่ลงไปต่ำกว่าเส้นGann 4 x1 ตามทฤษฏีถือว่าราคายังไม่ลงครับ

เมื่อ ดู Sto.( 9 5 5 ) เส้นเร็วสีฟ้า เริ่มมีแรงซื้อกลับ เมื่อดูรวมกับเส้นช้าสีเหลือง

ถือว่ายังอยู่ในแนวโน้มที่ดี มีโอกาสกลับตัวขึ้นไปใหม่ได้ครับ

ส่วน MACD เส้น Signal หักลงตามเส้น MACD ไม่ทัน โดยเฉพาะแท่ง Histogram

แท่งสุดท้ายที่ยาวลงมา บ่งบอกว่าเป็นการชิงจังหวะเล่นขาลงของตลาดที่ผ่านมาในช่วงก่อนปิดตลาด

สรุปตามกราฟ

ลุ้นให้ตลาดต่อไปไม่เทตาม และลุ้นให้ราคากลับขึ้นไปยืนเหนือ 1721 ราคาก็จะขึ้นต่อได้ครับ

พรุ่งนี้ว่ากันใหม่ครับ วันนี้ผิดทาง เซ็งเป็ด

ขอเอามาแปะเตือนใจตนเองอีกนิด วันหน้าจะได้ไม่ลืม :_02

ตามสถิติที่ผ่านมา ถ้าเมกาเคยโดนตลาดอื่นลากจากราคาไหน(รอบนี้แถว 1732)

ไม่เกิน 1 - 2 สัปดาห์ ราคาจะกลับมาตรงนั้น ครับ

ขอบคุณครับอาจารย์ เพิ่งเข้าวันนี้ตอนเย็น ที่ 1710 ครับจาร จดๆจ้องๆมาหลายวัน วันนี้เลยกดสักหน่อยครับ :10

ขอเอามาแปะเตือนใจตนเองอีกนิด วันหน้าจะได้ไม่ลืม :_02

ตามสถิติที่ผ่านมา ถ้าเมกาเคยโดนตลาดอื่นลากจากราคาไหน(รอบนี้แถว 1732)

ไม่เกิน 1 - 2 สัปดาห์ ราคาจะกลับมาตรงนั้น ครับ

รอบนี้ไม่ใช่ตลาดอเมริกาเองที่ลากลงหรือครับ

เห็นลากช่วงดึกๆที่ตลาดอเมริกาเองเปิดแล้วอ่ะครับ

ดูกราฟกันต่อครับ

วันศุกร์ราคาโดนลากขึ้นไปแถว 1754

เปิดมาวันนี้ เอเชียไม่เล่นตาม

คืนนี้คงต้องดูใจเมกาแล้วหละครับ

ถ้าเมกา ตบลงมาถึง 1737 แล้วลากกลับ ถ้าคิดจะเล่น S ควรคิดให้ดีครับ

แต่ถ้าตบลงแล้วหลุดลงไปปิดต่ำกว่า 1737 ขาขึ้นก็กลายเป็นขาหัก ถ้าจะ L ก็ควรคิดให้ดีเหมือนกัน

ส่วนตัวมองว่าราคาย่อตัวก่อน แนวรับเพิ่มมาใหม่ตรง 1737 แนวต้านที่มีโอกาสไปถึงวันนี้ก็ตรง 1757

แนวทางการเล่นส่วนตัว(ไม่ควรเชื่อและเล่นตาม เดี่ยวจะหนีไม่ทัน)

วันนี้ตลาดเมกาเริ่มกลับมาเล่น ทิศทางไม่ชัดเจน ผมคงขอรอดูใจตลาดเมกาเล่นก่อน 1 วันครับ

สำหรับมือใหม่ถ้าเล่นสั้นไม่แนะนำให้ไล่ตามราคา ถ้าเล่นแบบระยะยาวตามสะดวกครับเพราะบาทแข็งราคามันถูกดีครับ

แต่ตามสถิติที่ผ่านมา ถ้าเมกาเคยโดนตลาดอื่นลากจากราคาไหน(รอบนี้แถว 1732)

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ผมยกข้อความที่ผมโพสไว้มาจากกระทู้นี้ครับ

เป็นช่วงที่ตลาดเมกาปิด แล้วโดนลากจาก 1732 ไป 1754 ครับ

เอามาเตือนใจตัวเองเท่านั้นครับ

ว่าต่อไปอย่าลืมเทคนิดการเล่นในช่วงที่ตลาดบางตลาดปิดหลายๆวัน

เพราะปลายเดือนธันวาคม เมกาปิิดอีก เพราะเป็นช่วงปีใหม่ของเขา

และที่สำคัญเป็นช่วงที่เขาจะแจกโบนัสกันนะครับ

แล้วหลังจากนั้นช่วงต้นปีใหม่ตลาดจีนก็จะปิดตามมาอีก

ผมจำไม่ได้แล้วว่าปิด 7 วัน หรือ 10 วัน หรือ 15 วัน

แล้วผลที่ตามมาหลังจากที่ตลาดใหญ่ๆเปิดก็จะออกมาในรูปแบบเดิมๆครับ

คือโดยส่วนมาก หลังจากที่ตลาดเหล่านี้กลับมาเปิดปกติ

ราคาจะโดนลากไปขนาดไหน ราคาจะกลับมาตั้งต้น ณ วันที่เขาปิดครับ

ราคาโดนลากขึ้นไปเท่าไหร่ เขาก็จะลากขึ้นไปอีกเท่าที่เขาโดนลาก + 25 % ของที่โดนลาก

หรือเขาอาจตบราคากลับลงมาจากจุดที่โดนลากลงไปต่ำกว่าจุดที่เคยโดนลาก + 25% ครับ

ส่วนราคาจะโดนลากขึ้นหรือลากลงไปด้านไหน ก็ดูดัชนีความเชื่อมั่นของค่าเงินเป็นหลัก

คงพิมพ์ให้อ่านได้แค่นี้นะครับ เดี่ยวต้องทำงานต่อแล้วครับ

ดูกราฟกันต่อครับ

ตามกราฟ

ราคากลับไปยืนเหนือ 1721 ได้ก็มีโอกาสเป็นไปตามรูปแบบ W

และวันนี้ราคาไม่ควรลงมาปิดต่ำกว่า 1715 เพราะจะทำให้กราฟราย 4 เสียรูปแบบขาขึ้น

แล้วถ้าหลุดลงมาต่ำกว่า 1702 เตรียมตัวหนีได้เลยครับ เพราะมีโอกาสลงแรงได้ครับ

ราคาจะไปด้านไหนตอนนี้ยังไม่ชัดเจน หลังตลาดเอเชียปิดทิศทางคงชัดเจนขึ้นครับ

ถึงตอนนั้นค่อยมาว่ากันใหม่ครับ

ขอบคุณ ขอรับ อ.ซี :gd