ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะอ.ซี พักผ่อนเยอะๆนะคะ !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

+1 ค่ะ

อ.พักผ่อนเยอะๆนะค๊ะ ช่วงนี้อากาศไม่ดี รักษาสุขภาพด้วยนะค๊ะ

ขอบคุณค่ะ

สวัสดีอ.ซีครับ ขอบคุณครับ ไม่ได้เข้ามาทักทายซะหลายวัน พึ่งกลับมาจากต่างจังหวัดครับ:lol: :lol:

ขอบคุณค่ะอาจารย์ซีซ่า น้องทองร่วงมาหน่อยแล้ว แม่นๆ

วันนี้จะขายก้อเสียดาย จะซื้อก้อไม่กล้า ได้แต่รออออออออ -_-

มาถึง จุดนี้แล้ว แนวต้านอยู่ไหนคะท่าน

ขอบคุณค่ะ +1 ให้กับความดีของอาจารย์ค่ะ

พักผ่อนมากๆนะคะ ด้วยความเป็นห่วงเสมอค่ะ !thk !thk !30 !30

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

มาดูผลที่ได้จากการอ่านกราฟตัวนี้ครับ

1. บนตัวกราฟแท่งเทียนอยู่ต่ำกว่าค่าเฉลี่ยเคลื่นที่ (MA)

2.แท่งเทียนอยู่ต่ำกว่าเส้นค่าเฉลี่ยระยะสั้นๆ โดยอยู่ต่ำกว่าเส้นกลาง

ของเส้นสีม่วง 3 เส้น

3.แท่งเทียนไม่สามารถยืนอยู่บนเส้นtrend ขาขึ้นสีฟ้าได้(เส้นสีฟ้าที่ตีไว้ 2 เส้น)

4. แท่งเทียนอยู่ต่ำกว่าเส้นสีเหลือง แต่ยังไม่หลุดเส้นสีเหลืองเส้นกลาง ทำให้มองว่าภาพรวมทองยังอยู่ใน trend ขาขึ้นครับ(ตรงนี้ดูเส้นเหลือง 3 เส้นครับจะเห็นว่าราคายังไม่หลุดเส้นกลางลงมาครับ)

5. อินดี้ DSS Bressert หักลงมาอยู่ที่ประมาณ 50 กับ 68 มีโอกาสลงมากกว่าขึ้น

7. %R ยังบอกว่าขึ้นได้อีก

สรุปโดยรวม

จากการอ่านตามกราฟ วันนี้ต้องระวังราคาทองร่วงลงครับ แนวรับก็แถวๆ 1245.37 หลุดลงมาอาจเห็น 1235.43 ครับ

แนวต้าน 1261.75 1266.65 1268.67 1283.77

แนวรับ 1245.37 1242.13 1235.43 1220.43

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

แนวรับ แนวต้านยังเหมือนเดิมครับ

มีสิ่งที่ต้องระวังนิดหน่อย จากกราฟด้านบน 3 ข้อครับ ตรงขัอที่

ข้อที่ 4 ของกราฟที่โพสด้านบนครับ ตอนนี้ลงมานั่งตรงเส้นสีเหลืองตรงกลางแล้ว หลุดลงมาจากเส้นกลางตรงนี้ก็น่าเป็นห่วงพอควรครับ

ข้อที่ 5. อินดี้ DSS Bressert หักลงมาโดยที่ EMA เ้ส้นสีแดง ลงมาที่ประมาณ 13 กับ Sto. เส้นสีฟ้า ลงมาที่ 36 ทำให้ยังมีโอกาสลงต่อได้อีก

ข้อที่ 6. %R ตอนนี้ลงมาแถวๆ - 50 คาดว่าน่าจะออกแนว sideways ก่อนลงมาที่ประมาณ -70 กว่าๆครับ ตอนนี้ยังถือว่ามีโอกาสกลับตัวขึ้นได้บ้างนิดหน่อยครับ

สรุปโดยรวม

จากการอ่านตามกราฟ ราคามีโอกาสร่วงต่อครับ แนวรับก็แถวๆ 1235.43 1230.51 ครับ

แต่ใจจริงผมอยากเห็น 1226.45 หรือไม่ก็ 1220.49มากกว่าครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ขอบคุณค่ะอ.ซี เชียร์ลงค่ะจะได้เก็บเพิ่ม :P :D :lol: !thk

+1 ให้อ.ซีค่ะ ขอบคุณค่ะ รักษาสุขภาพด้วยนะค๊ะ ^-^