ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ.ซีซาร์ ครับ ที่ตลาดลอนดอน ยัง งง กับข้อมูลของสหรัฐ คืนนี้เลยครับ หุ้นที่นั้นกำลังตก

เนื้อหาข่าว ตามนี้เลยครับ

LONDON (MarketWatch) — European stocks fell on Friday, led by Spain and Portugal, as investors digested U.S. data showing a smaller-than-expected increase in nonfarm payrolls and a surprise decline in the unemployment rate.

ขอบคุณครับ กำลัง งง กะกราฟอยู่เหมือนกันครับ ลงอยู่ดีๆ พี่ทองเล่นดีดที่เดียว 12 ดอลล่าร์

ถ้าเป็นแต่ก่อน กราฟเปลี่ยนเทรนจากขาลงเป็นขาขึ้นแล้วครับ

ตั้งแต่มีการปั่นราคาทอง ทุกอย่างต้องใจเย็นๆ อิ อิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เริ่มพูด โคตร ตรงเวลาเลย นั่งฟังจนเลี่ยน

อ.ซีซาร์ และ เพื่อนๆ คิดว่า การพูดของ (ต้องเรียกว่า) ไอ้เบนฯ

Bernanke sees signs of self-sustaining U.S. economic expansion

The pace of growth “seems likely to be moderately stronger in 2011 than it was in 2010,” he said.

เบอร์เนกี้เห็นสัญญานของการขยายตัวของเศษฐกิจสหรัฐยังดำเนินต่อไป

การก้าวเดินไปสู่ความเติบโต ในปี 2011 จะเติบโตอย่างแข็งแกร่งแบบมีเหตุมีผล (อย่างไหนหว่า หลอกตัวเลขไปวันๆ)

กว่าที่ผ่านมาเมื่อปีที่แล้ว

เริ่มพูด โคตร ตรงเวลาเลย นั่งฟังจนเลี่ยน

อ.ซีซาร์ และ เพื่อนๆ คิดว่า การพูดของ (ต้องเรียกว่า) ไอ้เบนฯ

Bernanke sees signs of self-sustaining U.S. economic expansion

The pace of growth “seems likely to be moderately stronger in 2011 than it was in 2010,” he said.

เบอร์เนกี้เห็นสัญญานของการขยายตัวของเศษฐกิจสหรัฐยังดำเนินต่อไป

การก้าวเดินไปสู่ความเติบโต ในปี 2011 จะเติบโตอย่างแข็งแกร่งแบบมีเหตุมีผล (อย่างไหนหว่า หลอกตัวเลขไปวันๆ)

กว่าที่ผ่านมาเมื่อปีที่แล้ว

แต่ก่อนผมไม่เคยเชื่อว่า คนคนเดียวพูดอะไรไปจะสามารถพลิกฟ้าได้

แต่เดี่ยวนี้ผมเชื่อแล้วครับ

โดยเฉพาะตาเบนเนเก้...โค - ต - ร - แสบ เลย

แค่ขยับไมค์ตลาดทั่วโลกนิ่ง

พอเริ่มพูดตลาดไม่รู้จะเอายังงัย

พอพูดเสร็จตลาด งง ไปอีก 2 วัน

แล้วมันดันขยันพูดอีกเนาะ สัปดาห์ละ 2 ครั้ง 55555

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

อยากกำหนดทิศทางอะไร ก็ประกาศมันทุกวัน พูดมันทุกวัน เนี่ยถึงไม่อยากดูข่าวนัก เป็นนักเทคนิคดีกว่า ชนรับชนต้าน demand supplyล้วนๆ

นอนดีกว่า บ๊ายบาย ราตรีสวัสดิ์ :lol:

อยากกำหนดทิศทางอะไร ก็ประกาศมันทุกวัน พูดมันทุกวัน เนี่ยถึงไม่อยากดูข่าวนัก เป็นนักเทคนิคดีกว่า ชนรับชนต้าน demand supplyล้วนๆ

นอนดีกว่า บ๊ายบาย ราตรีสวัสดิ์ :lol:

บายครับ อาจารย์ป้าlaugh.gif

กำลังพิมพ์อยู่ดีๆ ว่าราคามันหล่นชนเทรนกราฟ ma พอดีเป๊ะเลย 1352.55 ก็เหลือบไปเห็น เอ้ ขึ้นมาแล้ว ติดเทรนอีก

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

จุดที่ควรดูวันนี้ ให้ดูค่า Sto.(9 5 5) ครับ จะเห็นว่ามีการกลับตัวลงระหว่างขึ้น

ซึ่งลักษณะแบบนี้เท่าที่ผ่านมาจะเป็นการส่งสัญญานว่าจะมีการเทอีกครั้งก่อนที่จะลากขึ้นไปครับ

ถ้าดูตามกราฟ วันนี้ราคาคงลงไปทดสอบ 1356.42 หรืออาจลงไปถึง 1352 - 1350.56 ครับ

แต่ถ้ามีการสวนกราฟ คงลากราคาขึ้นไปแถวๆ 1387.64 หรืออาจจะถึง 1391.60 ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ราคาคงลงมาทดสอบแถวๆ 1350.56 ก่อนดีดกลับขึ้นไปแถวๆ 1359.77

แต่ก่อนผมไม่เคยเชื่อว่า คนคนเดียวพูดอะไรไปจะสามารถพลิกฟ้าได้

แต่เดี่ยวนี้ผมเชื่อแล้วครับ

โดยเฉพาะตาเบนเนเก้...โค - ต - ร - แสบ เลย

แค่ขยับไมค์ตลาดทั่วโลกนิ่ง

พอเริ่มพูดตลาดไม่รู้จะเอายังงัย

พอพูดเสร็จตลาด งง ไปอีก 2 วัน

แล้วมันดันขยันพูดอีกเนาะ สัปดาห์ละ 2 ครั้ง 55555

เด็กขายของว่า คืนนี้ เดี๋ยวมันต้องลากราคาทองไปจากที่เก่าของมัน US$1,371 (ปิดตลาด USA เมื่อวาน)

อีกนิดอีกหน่อย พอเป็นน้ำจิ้ม +1 หรือ +2 เหรียญ เพื่อหลอกให้ นลท.ฝั่งเอเชียว่า พลิกเปลี่ยนทิศทาง

หาเหยื่อฝั่งเอเชียขึ้นดอยเพิ่มเติม อีก 2-3 วัน เสาร์ อาทิตย์ จันทร์ แหง่ๆ เลยครับ

ปิดเครื่องนอนดีกว่า ราตรีสวัสดิ์ ครับ อ.ซีซาร์ พรุ่งนี้ ค่อยมาเปิดดูว่า ราคาปิดที่เท่าไหร่

ฝากถึง อาจารย์ป้า ครับ

อ.ป้า เขียนไปได้อย่างไรครับแบบนี้ เดี๋ยว Mr.Julian Assange แห่งWIKILEAK เห็นเข้าในเวป

มันเอาไปเสนอหน้ารายงานว่า Miss Ohani would like to hear Mr.Beneke talk everyday.

งานเข้าเลย ป้า แซวก่อน นอน ครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

เด็กขายของว่า คืนนี้ เดี๋ยวมันต้องลากราคาทองไปจากที่เก่าของมัน US$1,371 (ปิดตลาด USA เมื่อวาน)

อีกนิดอีกหน่อย พอเป็นน้ำจิ้ม +1 หรือ +2 เหรียญ เพื่อหลอกให้ นลท.ฝั่งเอเชียว่า พลิกเปลี่ยนทิศทาง

หาเหยื่อฝั่งเอเชียขึ้นดอยเพิ่มเติม อีก 2-3 วัน เสาร์ อาทิตย์ จันทร์ แหง่ๆ เลยครับ

ปิดเครื่องนอนดีกว่า ราตรีสวัสดิ์ ครับ อ.ซีซาร์ พรุ่งนี้ ค่อยมาเปิดดูว่า ราคาปิดที่เท่าไหร่

ฝากถึง อาจารย์ป้า ครับ

อ.ป้า เขียนไปได้อย่างไรครับแบบนี้ เดี๋ยว Mr.Julian Assange แห่งWIKILEAK เห็นเข้าในเวป

มันเอาไปเสนอหน้ารายงานว่า Miss Ohani would like to hear Mr.Beneke talk everyday.

งานเข้าเลย ป้า แซวก่อน นอน ครับ

ถ้ามันพูดทุกวัน ตลาดก็จะไร้น้ำยา เฮ้ยยยยย ไร้ทิศทาง เลิกเล่นทองได้เลยกั๊ฟฟฟฟฟฟ...

-_- กลับมาได้พักใหญ่ ๆแล้วค่ะ ตามอ่านยังงงอยู่ ค่ะ 3 หน้าแล้ว งงและง่วงเช่นกัน บ๊ายบายค่ะ

กราฟรายวันก่อนนอนครับ

คืนนี้ถ้าราคากลับขึ้นไปที่ 1390 ได้

ถือว่ากลับตัวเป็นขาขึ้นอีกครั้งหละ

เจ้ามือมันจะเล่นแบบไหน ฟร๊ะ1b38f9e2.gif

อดไม่ได้ที่จะต้องเข้ามาอีกครั้งครับ เห็น อ.ซีซาร์ กล่าวว่า

กราฟรายวันก่อนนอนครับ

คืนนี้ถ้าราคากลับขึ้นไปที่ 1390 ได้

ถือว่ากลับตัวเป็นขาขึ้นอีกครั้งหละ

เจ้ามือมันจะเล่นแบบไหน ฟร๊ะ

เดี๋ยวตื่นเช้าพรุ่งนี้มา โชว์ราคาปิดที่ US$1,390 เชียวนะครับ USA ขาใหญ่ทำอะไรก็ได้

เพื่อนของเด็กขายของ บอกมา เมื่อครู่นี้ ว่า SPDR จะขอซื้อทองเข้า ปอด แหละ ถ้า SPDR

เข้าซื้อทองคืนนี้ จากของเก่าที่มันขาย ฟาดกำไรไปแล้ว ก็มีสิทธิ์ ขึ้นไปที่ US$1,390 ได้

และจะเป็นเหมือนการยืนยันให้นักลงทุนทั่วโลก เชื่อว่า ทิศทาง เป็นขาขึ้น ทันที

อีก 7 ชั่วโมง ก็รู้กันล่ะ ว่าจริงหรือเท็จ เพราะทุกอย่างก็เป็นข้อเท็จจริง ( เท็จ แล้ว ก็จริง )

ทำไม คนเขาไม่กล่าวว่า ทุกอย่างก็เป็นข้อเท็จ หรือ ทุกอย่างก็เป็นข้อจริง

ทำไม ทุกอย่างก็เป็นข้อเท็จจริง ทุกที

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ