ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กรึ๊บ กรึ๊บ 555555

มันเหมือนกำลังพยายามกินแบร์น ตราสิงห์เลยsmile.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีค่ะ คุณ ซี

กราฟfibo arc เมื่อวานคงไม่ได้เรื่อง ที่คิดว่าเข้าท่าแล้ว วันนี้ลองใหม่ กะ sig trader เห็นแท่งเทียนแถวๆ low 1390 มันหายไปบ้าง ไม่เหมือน fx pro ก็งงๆกะกราฟ แต่ลองเล่น fibo arc ที่นี่ การปรับต้องเรียกว่าต่างกันมหาศาลเลย พอคิดว่าปรับแล้วโอเค เลยนำมาให้ดูค่ะ น่าจะพอไปวัดไปวาได้นะคะ !32

post-21-004383300 1307238419.gif

ไม่ต้องคิดมากครับ ตอนนี้ยังเป็นขาขึ้นครับ

แต่ที่ถามว่า อยู่เทรนไหน คงต้องถามกลับครับว่า ดูกราฟรายไหนครับ

ราย 1 นาที...........รายวัน..........รายเดือน..........รายปี ครับ cool.gifcool.gifcool.gif

ถึงจะพอคุยกันได้ครับ ว่า ตอนนี้เป็นเทรนอะไร ในกราฟรายไหนครับwink.gif

ขอบคุณพี่C

ช่วงเวลาของกราฟ 1นาที รายวัน รายเดือน รายปี พี่C อธิบายชัดหน่อยได้มั๊ย ว่าใช้ยังไง ยังกะเวลาไม่ค่อยถูกให้เจ้าของกราฟอธิบายหน่อยนะ :D

- ระหว่างที่คุณ ซี ยังไม่เข้ามา ขออนุญาติ นำสิ่งที่ป้่านัทเคยโพสไว้น่ะค่ะ ในกระทู้สร้างกราฟวิเคราะห์ >>>> สำหรับคำถาม

ขอบคุณพี่C

ช่วงเวลาของกราฟ 1นาที รายวัน รายเดือน รายปี พี่C อธิบายชัดหน่อยได้มั๊ย ว่าใช้ยังไง ยังกะเวลาไม่ค่อยถูกให้เจ้าของกราฟอธิบายหน่อยนะ :D

คำถาม M1--M5--M30--H1--H4--D1-W1--MN มันแตกต่างกันอย่างไรคับ ส่วนมากระยะยาวดูที่ลายไหน

คำตอบ M1--M5--M30--H1--H4--D1-W1--MN (คือราย1นาที 5นาที 30นาที 1ชม 4ชม รายวัน รายสัปดาห์ และรายเดือนค่ะ)

กราฟ 1 แท่งในแต่ละราย ก็คือรายนั้นๆค่ะ งงมะ อิอิ เช่น ถ้าดูราย 1 ชม 1แท่งเทียนคือราคาในช่วง 1 ชม

ส่วนมากดูรายไหน หลายคนก็สงสัย ตอนแรกป้าก็สงสัย พอดูไปนานๆ เลยจับได้ว่า

ถ้าเล่นรายระยะสั้นใน 1 วันจบเล่นได้หลายรอบก็ ราย M1--M5--M30 อาศัยการจ้องกราฟเป็นหลัก เข้าไวออกไวเช่นพวกเล่นgfหรือออนไลน์

H1 รอบของมันคือขึ้นสูงสุด ลงต่ำสุด ใช้เวลาภายใน 2 วันโดยประมาณ แบบนี้ออนไลน์แบบไม่เหนื่อยนัก ทองแท่งก็ได้แต่เสียวเข้าออกไม่ทัน

H4 รอบของมันคือขึ้นสูงสุด ลงต่ำสุด ใช้เวลาภายใน 4 วันโดยประมาณ

เหมาะสำหรับคนเล่นทองแท่ง หรือนักลงทุนระยะกลางน่าจะเล่นตั้งแต่ราย 4 ชม ขึ้นไป

D1 ใช้เวลารอบหนึ่ง1-3 เดือน

เหมาะสำหรับ kgoldหรือทองแท่ง นักลงทุนระยะกลาง-ยาว เงินเย็นค่ะ

สูงกว่านั้นอย่าพูดเลยแค่รายวันรอบหนึ่งกว่าจะจบ ก็ดิ้นกะแด่วๆกันละ

เวลาที่เราจะซื้อขายเราก็ดูก่อนว่าเทรนใหญ่ คือระยะยาวมันเป็นแนวโน้มขาขึ้นหรือลง ค่อยๆไล่ลงมาหารายเล็กเพื่อหาจุดซื้อ ขาย

http://www.thaigold.info/Board/index.php?//topic/473-%C3%A0%C2%B8%EF%BF%BD%C3%A0%C2%B8%C2%B2%C3%A0%C2%B8%C2%A3%C3%A0%C2%B8%C2%AA%C3%A0%C2%B8%C2%A3%C3%A0%C2%B9%EF%BF%BD%C3%A0%C2%B8%C2%B2%C3%A0%C2%B8%EF%BF%BD%C3%A0%C2%B8%EF%BF%BD%C3%A0%C2%B8%C2%A3%C3%A0%C2%B8%C2%B2%C3%A0%C2%B8%EF%BF%BD%C3%A0%C2%B8%C2%A7%C3%A0%C2%B8%C2%B4%C3%A0%C2%B9%EF%BF%BD%C3%A0%C2%B8%EF%BF%BD%C3%A0%C2%B8%C2%A3%C3%A0%C2%B8%C2%B2%C3%A0%C2%B8%C2%B0%C3%A0%C2%B8%C2%AB%C3%A0%C2%B9%EF%BF%BD%C3%A0%C2%B8%C2%A3%C3%A0%C2%B8%C2%B2%C3%A0%C2%B8%EF%BF%BD%C3%A0%C2%B8%C2%B2%C3%A0%C2%B8%EF%BF%BD%C3%A0%C2%B8%C2%AD/page__st__105

ถ้าอ่านแล้วยังง ก็ถามคุณ ซี เข้ามาใหม่นะจ๊ะ

ส่วนดูรายไหน เทรนเป็นอย่างไร รอให้คุณ ซี มาตอบนะคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณพี่C

อ่านแล้วเหมือนต้องการถามว่า

ช่วงเวลาในการดูแท่งเทียนว่าขึ้นสูงสุด หรือ ลงต่ำสุด เขามีวิธีการดูแบบไหน และใช้เครื่องมืออะไรในการดู

ถ้าถามผมแบบนี้ ผมตอบเลยครับว่า ผมไม่สามารถอธิบายได้ครับ

เพราะถ้าผมอธิบาย ผมคงใช้เวลาพิมพ์ราวๆ 3 สัปดาห์ หรืออาจจะ 2 เดือน ถึงจะอธิบายได้ครับ

โดยผมต้องทำรูปภาพประกอบการอธิบาย + การวัด + วิธีการวัด ประมาณ 30 - 40 รูป

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

เห็นกราฟที่คุณซีโพสเพิ้มเติม ประกอบกับที่คุณมดแดงโพสต่อมา แล้วชัดแจ้งเลยครับ ดูแล้วเหมือนจะลงต่อ ... แต่เดี๋ยวขอดูวันจันทร์ว่าจะเบรค 1546 กะ 1552 ได้หรือเปล่า ถ้าไม่ผ่านสงสัยต้องเปลี่ยนแผนการเล่น ... ตอนแรกว่ารอย่อ 1535 จะเก็บเพิ่มอีกไม้ สงสัยรอดูไปก่อนดีกว่า .... ขอบคุณมากครับสำหรับกราฟ คุณซี + คุณมดแดง

ปล. ไม่ทราบว่าคุณซี มีการเปิดสอนบ้างหรือเปล่าครับ อยากเก่งๆแบบคุณซีมั้ง :)

เห็นกราฟที่คุณซีโพสเพิ้มเติม ประกอบกับที่คุณมดแดงโพสต่อมา แล้วชัดแจ้งเลยครับ ดูแล้วเหมือนจะลงต่อ ... แต่เดี๋ยวขอดูวันจันทร์ว่าจะเบรค 1546 กะ 1552 ได้หรือเปล่า ถ้าไม่ผ่านสงสัยต้องเปลี่ยนแผนการเล่น ... ตอนแรกว่ารอย่อ 1535 จะเก็บเพิ่มอีกไม้ สงสัยรอดูไปก่อนดีกว่า .... ขอบคุณมากครับสำหรับกราฟ คุณซี + คุณมดแดง

ปล. ไม่ทราบว่าคุณซี มีการเปิดสอนบ้างหรือเปล่าครับ อยากเก่งๆแบบคุณซีมั้ง :)

อยากเปิดสอนเหมือนกันครับ แต่กลัวไม่มีคนมาเรียนครับ และไม่รู้ว่าเรียนกับผมแล้วจะรู้เรื่องหรือเปล่า

:lol: :lol: :lol:

มีอยู่แล้วครับ อย่างน้อยก็ผมคนนึง :lol:

มดตะนอยอีกหนึ่งคนค่ะ เปิดเลยค่ะอยากเรียนเหมือนกัน :wub:

อยากเปิดสอนเหมือนกันครับ แต่กลัวไม่มีคนมาเรียนครับ และไม่รู้ว่าเรียนกับผมแล้วจะรู้เรื่องหรือเปล่า

:lol: :lol: :lol:

คุณพี่ซี...เปิดจริงๆซิค่ะ...เข้าคิวด้วยคนค่ะ !10 เพราะพยายามด้วยตนเองมานานแล้วค่ะ

แต่ยังไม่ไปไหนเลย :( จนคุณพี่น้องรีไม่รู้จะบอกยังไงแล้ว...หุหุหุ เค้าซื้อกัน เราขาย

เค้าขายกันกลับซื้อ เนี่ยนะ...เล่นมาตั้งนานท่าทางน้องทองจะเล่นตัวเองซะมากกว่าค่ะ !034

เปิดนะค่ะ...ขอบคุณค่ะ

มาเชียร์ให้เปิดอีกเสียงนึงค่ะ..อิอิ

คุณพี่ซี...เปิดจริงๆซิค่ะ...เข้าคิวด้วยคนค่ะ !10 เพราะพยายามด้วยตนเองมานานแล้วค่ะ

แต่ยังไม่ไปไหนเลย :( จนคุณพี่น้องรีไม่รู้จะบอกยังไงแล้ว...หุหุหุ เค้าซื้อกัน เราขาย

เค้าขายกันกลับซื้อ เนี่ยนะ...เล่นมาตั้งนานท่าทางน้องทองจะเล่นตัวเองซะมากกว่าค่ะ !034

เปิดนะค่ะ...ขอบคุณค่ะ

ขอเป็นเสียงสนับสนุนการเปิดสอนค่ะ เหมือนที่คุณเพื่อนรักบอกค่ะ มั่ว..เดาเอง วิ่งผิดทางบ่อย หลงทางจนเสียเวลา หลงติดยาเสียอนาคต !uu เอามาเกี่ยวกันดายยย

อยากเรียนกับ พี่ซีซ่าร์ มากค่ะ จะได้เปลี่ยนเป็นเรียน อ.ซีซ่าร์ เหมือนเดิม Please naka. !30

มาเชียร์ให้เปิดคอร์สอีกหนึ่งเสียงครับ ^_^