ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟรายวัน เอามาลงให้ดูเพิ่มเติมครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดูกราฟระยะสั้นราย 1 ชั่วโมงกันครับ

ราคาลงมาไม่หลุด 50 % ของเส้น Speed line (เส้นสีทอง)

ตอนนี้กำลังวิ่งอยู่ในกรอบ 50 - 33 ของเส้น Speed line

เมื่อใช้เส้น Fibonacci Expansion วัดดูแนวโน้มของเป้าหมายราคา จะได้

แนวรับ 1708 1697 1682

แนวต้าน 1719 1733 1748

ความเห็นส่วนตัว

แนวต้านที่ราคาสมควรกลับขึ้นไปยืนให้ได้อยู่ที่ราคา 1733 ถ้ากลับขึ้นไปยืนไม่ไกด้ ราคาคงลงต่อมาที่ 1697 ครับ

อิ อิ ลืมไปครับ ว่า ต้องเอาจุดที่วางเส้น Fibonacci Expansion มาวางให้ดู

ไม่งั้นวางตามไม่ถูก

ขอโทษครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

จุดที่วาง fibo expansion คือจุดไหนครับ อาจารย์โปรดชี้แนะ

จุดที่วาง fibo expansion คือจุดไหนครับ อาจารย์โปรดชี้แนะ

วางหาเป้าหมายแนวโน้มขาขึ้น

อ่านค่าที่ละตัวครับ

ตัวแรก

FE 0.0 l 1706.21 ดอลล่าร์ ความหมาย กรณีราคาลง ราคามีเป้าหมายลงไปที่ 1706.21

กรณีราคาขึ้น เป้าหมายการขึ้นควรขึ้นไปที่ 1735.01

และถ้ายืนได้ ราคาจะมีเป้าหมายการขึ้นต่อไปที่ 1749.41

วางหาเป้าหมายแนวโน้มขาลง

ตัวที่สอง

FE 0.0 l 1735.02 ดอลล่าร์

ความหมาย ราคาควรยืนได้ที่ราคา 1735.02 ถึงจะไม่ใช่แนวโน้มขาลง

ถ้ากลับมายืนไม่ได้เป้าหมายการลงจะอยู่ที่ 1708.87

และถ้าราคาลงต่อ ราคาจะมีเป้าหมายการลงต่อไปที่ FE 100 , FE 161.8 ต่อไปครับ

แนวโนมขาขึ้น เริ่มจากจุดตำสุดที่1712.50 ไปที่จุดสูงสุด1738.10

แนวโนมขาลงเริ่มวัดจากจุดสูงสุด1738.10ไปที่จุดตำสุด1712.50ใช่ไหมครับ

แนวโนมขาขึ้น เริ่มจากจุดตำสุดที่1712.50 ไปที่จุดสูงสุด1738.10

แนวโนมขาลงเริ่มวัดจากจุดสูงสุด1738.10ไปที่จุดตำสุด1712.50ใช่ไหมครับ

fibo expansion เวลาวาง จะมีจุดอ้างอิง 3 จุดครับ

ลองดูตามตัวเลขบนตัวกราฟครับ

จากกราฟอาจารย์ แนวโนมขาขึ้น FE0.01 ทำไมอยู่ที่1706.21

และแนวโนมขาลง FE0.01อยู่ที่1734.99 ครับ

มีวิธีการตีFibo extensionอย่างไรครับ

ตัวเลขอ้างอิง3 จุดคือจุดไหนครับทั้งแนวโนมขาขึ้นและแนวโนมขาลง

อาจารย์กรุณาอธิบายด้วยครับ ขอบคุณครับ

ตัวเลขอ้างอิง3จุด คือจุดสี่เหลี่ยมแดงใช่ไหมครับ

ตัวเลขอ้างอิง3จุด คือจุดสี่เหลี่ยมแดงใช่ไหมครับ

อ่านไม่ค่อยเข้าใจครับ

ถ้าตรง o x A B C D แล้วมีหาง ตรงนั้นรูปแบบมังกร

ลองอ่านในกราฟด้านบนก่อนครับ แล้วค่อยๆทำความเข้าใจครับ

ตัวเลขอ้างอิง3 จุดคือจุดไหนครับทั้งแนวโนมขาขึ้นและแนวโนมขาลง

อาจารย์กรุณาอธิบายด้วยครับ ขอบคุณครับ

ลองอ่านหลักการ

http://ta.mql4.com/l...nacci_expansion

Fibonacci Expansion

Fibonacci Expansion is largely similar to Fibonacci Retracement and intended for determining of the end of the third wave. Unlike Fibonacci Retracement, this instrument is built not on the only one trend line, but on two waves.

First, the line of the first wave is drawn, its height will be considered as a unit interval later on. The end of the second wave serves as a reference point for building an invisible vertical line. The corresponding lines are drawn from the reference point on the interval equal to 61.8, 100%, and 161.8 per cent of the unit interval. The third wave is considered to finish near these levels.

ไม่ทราบเคยลองใช้หรือไม่คะ .... ก็อปง่ายดีจัง

ถูกแก้ไข โดย moddang..

หลุดลงไป16xx เลยหรอพี่มดแดง

ขอโทษทีนะคะ ไม่มีเวลาที่จะนั่งแบบใจเย็นๆ แล้วค่อยดู ค่อยคิด แต่ชอบหลักการของกราฟนั้น

ตอนนี้คิดว่า คำตอบใกล้เข้ามาแล้ว

ไม่อยากเอากราฟมาให้ดู เพราะมันรกดีจัง ค่อยๆใส่แล้วไม่อยากลบ

สรุปลงต่อ

ส่วนตัวคิดว่า ถ้าหลุด 1706 คง :_cd น่าดู

แนวรับ 1702 1698 1693 ......1686

ถูกแก้ไข โดย moddang..