ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอรอด้วยคนนะที่ 1810-1815 แต่ขอเป็นปลายอาทิตย์หน้า จะได้กลับมาขายทัน

ถูกแก้ไข โดย แสงแดด

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เส้นสีของMA ในกราฟมี ขาว ชมพู แดง น้ำตาล เหลือง ฟ้า เขียวอ่อน น้ำเงิน งงงง

ก็ใช้ดูหมดทุกระยะค่ะ อันนี้แล้วแต่ชอบหรือถนัดค่ะ มดแดงถนัดดูทุกเส้นก็ยกมาให้ดูแบบนี้ เห็นยังงัยก็เอามาแบบนั้น

http://www.investorc...=500358&Ntype=4

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอรอด้วยคนนะที่ 1810-1815 แต่ขอเป็นปลายอาทิตย์หน้า จะได้กลับมาขายทัน

มาช่วยกันเดาต่อจะครั้งที่ 3 ดีดหรือไม่หรือจะหล่นอ่ะ มั่วอ่ะ 178X หรือ 168X

กราฟระยะสั้นครับ

แนวรับ 1716 1711 1700

แนวต้าน 1734 1740 1749

ว่ากันตามกราฟ

แนวรับสั้นๆวันนี้จะอยู่ที่ 1716 ซึ่งเป็นจุดที่ราคาไม่สมควรหลุด ถ้าหลุดราคาจะเริ่มกลายเป็นขาลงทันที โดยจะมีแนวรับต่อไปที่ 1711 และ 1700 ตามลำดับ

ส่วนแนวต้าน จะเริ่มนับที่ 1722 1729 1734 และจะมีแนวต้านการขึ้นที่สำคัญอยู่ที่ 1740 ซึ่งถ้าราคาสามารถยืนได้ ราคาก็จะเปลี่ยนเป็นขาขึ้นได้ครับ

ความเห็นส่วนตัว

แนวรับที่ 1716 น่าจะเป็นจุดเปลี่ยนที่ราคาสามารถดีดกลับขึ้นไปได้ แต่ในกรณีที่ราคาลงแรงราคาก็น่าจะรับได้ที่ราคา 1711 แต่ถ้ารับไม่ได้แล้วเกิดหลุดลงไปต่ำกว่า 1700 ก็คงนั่งดูทองร่วงไปหยุดตรงไหนกันก่อน แลัวค่อยว่ากันใหม่ครับ

พี่ซีซ่าร์มาพอดี :uu กำลังคิดถึงเลย อยากรู้ว่าจะลงต่อรึเปล่า ได้ใจ :01

ขอบคุณคุณมดแดง สำหรับlink เกี่ยวกับความหมายของเส้นma saveเก็บไว้แล้วครับ

อยากได้วิธีการตีเส้น Fibo expansion ถ้ามีอยู่ในคลังความรู้ ช่วยแปะ link มาให้ด้วยครับ

อาจารย์ cc บอกว่าต้องหาจุดอ้างอิง 3 จุด แล้วเริ่มต้นไงต่อครับ

ขอบคุณคุณมดแดง สำหรับlink เกี่ยวกับความหมายของเส้นma saveเก็บไว้แล้วครับ

อยากได้วิธีการตีเส้น Fibo expansion ถ้ามีอยู่ในคลังความรู้ ช่วยแปะ link มาให้ด้วยครับ

อาจารย์ cc บอกว่าต้องหาจุดอ้างอิง 3 จุด แล้วเริ่มต้นไงต่อครับ

ไม่ได้อ่านการสร้าง fibo expansion ที่หน้า

http://www.thaigold..../page__st__9885

หรือคะ แปะให้แล้ว หรือไม่เข้าใจคะ ยากเหมือนกันค่ะ มดแดงงมอยู่นาน

นี่ก็หัดนั่งมอง นั่งลองลากดูนะคะ ไม่ทราบว่าถูกหรือไม่ แต่ตัวเองทำก็ต้องว่าถูกไว้ก่อน

อ่านกราฟ หลุดทั้ง เส้น gan และ เส้น speedline 33 ก็หวังว่าคงลง และไม่ขึ้นซึ่งจะทำให้หน้าแตกกกก

ส่วนกราฟเมื่อเช้า กราฟ moving average--- symetry triangle หลุดลงก็หวังว่าจะลงต่อค่ะ

อย่างงงกะกราฟมดแดงนะคะ มีเต็มหน้าเลย 10 กว่ากราฟ

แต่กราฟลักษณะนี้ มดแดงเพิ่งหัดทำเดี๋ยวนี้เองนะคะ :17

อ่านหลายรอบแล้วก็ยังงงงงอยู่ดี มี3 จุดเป็นจุดอ้างอิง จุดไหนเป็นFE0.0 จุดไหนเป็นFE100

เส้น FE0 FE100 ได้มาไง ครับ

อ่านหลายรอบแล้วก็ยังงงงงอยู่ดี มี3 จุดเป็นจุดอ้างอิง จุดไหนเป็นFE0.0 จุดไหนเป็นFE100

ลองวางตามกราฟที่ผมโพสครับ

หัดวางเรื่อยๆ เดี่ยวก็วางเป็น และเข้าใจครับว่ามันมาจากไหนครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ทำมาให้ดูเป็นตัวอย่าง ไม่ค่อยถูกเท่าไรนะคะ แต่เอาพอได้ไอเดีย ว่าถ้ามองลงก็ลากลง มองขึ้นก็ลากขึ้น

ส่วนค่าฟิโบที่มากกว่าในเครื่องที่มี คือเพิ่มเข้าไปค่ะ รวมทั้งแก้ไขค่าเพื่อให้แสดงเป็นราคา $

จุดที่ต้องวางคือ 1-2 -3 ส่วน a คือการคลิ๊กลากเครื่องมือไป ไม่มีความหมาย แต่การวางต้องวางเป็นรูปคลื่นค่ะ

โอ๊ยย อยากเป็นลม ฝรั่งมันเล่นเราอีกแร้ว ศุกร์หรรษา 361.8 ก้อพออย่าหลุดเกิน 461.8 เรย เม่าไม่อยากถือทองนาน

โอ๊ยย อยากเป็นลม ฝรั่งมันเล่นเราอีกแร้ว ศุกร์หรรษา 361.8 ก้อพออย่าหลุดเกิน 461.8 เรย เม่าไม่อยากถือทองนาน

พี่ทำมาให้ดูเป็นตัวอย่างในการลากเท่านั้น นะคะ ไม่ถูกต้องในการเลือกจุดวางจ้ะ ม่ายงั้นมันมองไม่เห็น :Wt