ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากนะค่ะคุณมดแดง คุณซี :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:_Rd ขอบคุณครับอ. c ขอคำแนะนำก่อนบ่อนเปิดนะครับจะได้ทราบแนวทาง

ลองดูกราฟเมื่อวานก่อนดูกราฟวันนี้ครับ

กราฟเมื่อวาน เกือบจะถือได้ว่า ราคาเล่นตามเส้น Fibonacci Expansion เลย

ลงมาเกือบถึง 1708 ขึ้นไปได้ 1749

มาดูกราฟวันนี้กันต่อครับ ขยับเส้น Fibonacci Expansion ใหม่ ได้แนวรับ แนวต้าน ตามนี้ครับ

แนวรับ 1738 1730 1718

แนวต้าน 1757 1763 1774

ความเห็นส่วนตัว

ลากขึ้นมาขนาดนี้แล้วก็คงต้องขอเชื่อว่าราคาขึ้นต่อ แต่ก่อนขึ้นราคาน่าจะย่อลงมาที่ 1738 และไม่ควรลงไปต่ำกว่า 1730 ก่อนขึ้นไปที่ 1774 โดยมีแนวต้านการขึ้นที่สำคัญอยู่ที่ 1757 โดยราคาต้องยืนเหนือราคา 1757 ให้ได้ประมาณ 3 - 4 แท่งเทียนในกราฟราย 1 ชั่วโมงครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

สวัสดี ค่ะ คุณ ซี และเพื่อนๆ

คงสมใจกันแล้วนะคะ สำหรับการสร้างและอ่าน speedline มดแดงยังไม่ว่าง แกะ ถ้าใครแกะกราฟแล้วจะรู้เองว่าทำไมวางตรงไหน

ส่วนกราฟอนุบาลของมดแดงก็เอาง่ายเข้าว่า ยังมีความเห็นตามกรอบนี้คือลงต่อ ตามกราฟ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ได้เอาตัวช่วยอืื่่นเข้ามาใส่กราฟ เพื่อ

ประเมินอีกเลย. ดูแค่ stochatic & macd เท่านั้น ซึ่ง macd วันก่อนโน้น จะลงอยู่ แล้ว แต่ดูเหมือนมีใครไม่อยากให้ลง ก็ดึงขึ้นไป แล้วสุดท้ายก็

ยังไปไม่ไหว ก็ลองอ่านเกมส์ เล่นๆ อันนี้เป็นความคิดแบบเด็กๆ นะคะ อ่านเล่นๆพอค่ะ แนวรับแรกใกล้มาแล้วตามรูป........และขอแก้ไข.. แนวรับ

1702 เป็น 1705 ลากไม่ค่อยตรงค่ะ

และจะเฝ้าดูว่า มันใช้ได้ใหม แต่คิดว่าใช้ได้....ชัวร์ :17 เพราะนี่คือ กราฟรายวัน

เพิ่งย้อนไปดูกราฟ กราฟ 4 อึ้งนะคะ ก็จริงๆไม่อึ้งหลอก เพราะคิดว่าแนวโน้มหลัก คือกราฟรายวันมันบอกอยุ่แล้ว เพราะ เมื่อคืนไม่ได้ดูเลย

ตอนนี้ กราฟ 4 ลง กราฟรายวัน ลง :Wt

ถูกแก้ไข โดย moddang..