ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขบวนนี้เปงรถไฟเหาะใช่ไหมค่ะเนี่ย ฮี่ๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาดีดผ่าน neckline แถว 1440 เหรียญขึ้นมาแล้ว และพุ่งแรงชนเป้าหมายของผมพอดีที่ 1457 เหรียญ ก่อนจะมาพักตัวอยู่เหนือระดับ 1450 เหรียญ ถือว่า เป็นไปตามคาดทุกประการ นะครับ

แนว 1457 เหรียญ เป็นแนวต้านของ เส้น fibonacci สีเหลืองพอดี จึงถือว่าเส้นนี้ใช้ได้ เราก็น่าจะใช้ fibo ชุดนี้กำหนดเป้าหมายด้วย fibonacci ชุดนี้ต่อไปได้

- โดยเป้าต่อไป คือเส้น 161.8% (1470.77) ตามด้วย 261.8% (1508.25)

- ส่วนแนวรับ สำคัญ อยู่ที่ด่าน 78.6% (1439.59) ไม่ควรหลุด ซึ่งพอดีกับแนว neckline ที่เบรคขึ้นมา + trendline (เขียว) พอดี

- ตามรูป เส้น trend สีส้ม กำหนดให้ขา 1 กับ 3 พอๆกันและมีทิศทางระยะทางเท่ากัน จะเห็นว่า เล็งเป้าเลย 1500 เหรียญ

- MACD รายวัน อย่างที่บอกไว้เมื่อวานนะครับ ถ้าวันนี้ขึ้น จะเป็นสัญญาณซื้อ ให้รอดักเข้าเก็บตามแนวรับ ส่วนใครจะขายลุ้นไปเก็บแถวแนวรับ อันนี้ สุดแท้แต่ความสามารถในการตามราคาของแต่ละท่าน ส่วนตัวผม ผมไม่ค่อยมานั่งดู คงต้องทนกอดมันต่อไป

ความเห็นส่วนตัว ราคาอาจถอยมาแถว 1447-1444 เหรียญ ก่อนขึ้นต่อทดสอบแนว 1462-1470 เหรียญ และน่าจะปิดแถวนั้นในเช้าวันพรุ่งนี้

สรุป แนวรับ 1444* 1440 แนวต้าน 1462* 1470

ขอบคุณคร๊าบบบบบ.......... :lol:

โอ้โหอะไรจะแม่นแบบสั่งได้แบบนี้ขอคารวะจริงฯจรวดยิงขึ้นทะลุแบบนี้เมื่อไหร่จะรีเทินหวนกลับมารับน้องที่นั่งรออีกบานตะไทแบบอดทนก็เลยต้องทนอดไปแล้วเที่ยวนี้เซ็งจริงฯรู้งี้ซื้อตามเฮียกระซิบว่าคงจะขึ้นมั๊งก็ดียิ่งคิดแล้วก็ได้แต่เสียดายจังเฮ้อเสียดายจังหรือจะขนเงินไปซื้อเอสตอนพรุ่งขึ้น1500จะดีไม๊ถ้าขึ้นไม่ทันก็รอดักทุบลงก็น่าจะเข้าท่าเหมือนกันแล้วที่ติดเอสข้างล่างก็ช่างมันยังไงขึ้นสูงก็ต้องลงต่ำอยู่ดีต้องใจเย็นฯดีกว่าจะไล่ซื้อตามก็เสียวกลัวดอยวูบฯสงสัยต้องเลือกทางจะเอสหรือเอลก็ไปทางนึงดีกว่าแบบขึ้นไม่ทันก็นั่งรอจังหวะไม่รีบมีเงินโอกาสก็ย่อมมีให้ตลอดดีกว่าหมดเงินแล้วหมดโอกาสจริงไม๊คะตอนนี้ต้องใจเย็นฯอย่างเดียวขึ้นได้ลงได้เป็นธรรมดาโลกเงินไปเที่ยวเดี๋ยวก็กลับมาเป็นอย่างนี้ประจำมีมามีไปให้ลุ้นแบบกระตุ้นใจและแบบกระตุกใจบางครั้งก็แทบจะหมดใจก็มีแต่ก็ทำใจได้ทุกครั้งไปสักวันเราก็ต้องชนะบ้างละ :0eeeff42: !32 !17 !21 !_10 !_cd

ขอบคุณค่ะอ.กัมพล แม่นจริงๆ นับถือนับถือ ขอให้เป็นอย่างที่อ.กัมพลวิเคราะห์ว่า ราคาปิดพรุ่งนี้เช้าที่ 1462-1470 จริงๆด้วยเถอะค่ะ !21 !21 !21 !_06 !_06 !_06 !_06

สวัสดีเฮียกัมพล และเพื่อนๆทุกคนครับ :lol:

ขอบคุณเฮียกัมพลครับ em0009.gif

ขอบคุณค่ะเฮียกัมพล สุดยอดดยังกอดน้องทองไว้แน่น

ครูคะ ทำกำไรที่1460-62 ที่เหลือรอลุ้น 1476 นะคะ กราบขอบพระคุณค่ะ ติดตามต่อปาย.

ขอบคุณครับพรุ่งนี้ออกสัก40%ที่เหลือลุ้น1476

ถูกแก้ไข โดย news