ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!01 เฮียกำพล ศุกร์หรรษามาอีกแล้วครับ แต่ศุกร์นี้ผมไม่ค่อยหรรษาเลยครับ เพราะไม่มีของอยู่ในมือเลย เลยพราดโอกาสได้เก็บเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ราคาทองคำที่ทำยอดสูงสุดเป็นประวัติการณ์ !034 ...เสียดายจริง...จริง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หัวใจจะวาย .... ต้องถือทองไว้ในวัน ศุกร์ ขอเป็นศุกร์ ฝันหวานละกัน อย่าเป็น ศุกร์สยอง

ของผมตกรถเลย

ปล่อยของไปตั้งแต่ 1455

ตอนนี้กำลังลุ้นให้ย่อ จะได้เก็บของซักหน่อย

:huh:

ช่วยลุ้นกะคุณ JAY ด้วยอีกเเรง ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :rolleyes: เเล้วคนมีของเขาโกรธเราอะเปล่า :wub:

next station is 1484$ ... woww

ยินดีด้วยครับ แต่ย่อลงมาให้เก็บก่อนได้ปะ ปล่อยหมูหมดแล้ว B)

เฮียคะ ไอ้แมงมุมมันโผล่มาอีกแล้ว 11.74 ตัน มันจะเอาไงกันแน่คะเฮีย :ph34r: :ph34r: :rolleyes: :rolleyes:

อย่าไปสนใจครับ เขาซื้อขายไม่เกิน 5% ถืออยู่ตั้งกว่า 1200 ตัน

ทองขึ้นเป็นผลดีกับเขามากกว่านะครับ ถ้าผมมีทองขนาดนี้ ก็ต้องอยากให้ทองขึ้นมากกว่านะครับB)

ปล่อยหมูไปแล้วครับ มักน้อยครับ ขึ้นก็ดีใจ ลงก็ดีใจครับ

ในที่สุดน้องทองก็ขึ้นไปหายใจเหนือ 1470 ได้ละ .... หุหุ

เต็มพอตมานาน โล่งซะที เหอ ๆ

ราคาทองคำเป็นไปตามคาด สามารถดีดขึ้นเหนือ 1470 เหรียญได้สำเร็จ โดยมาปิดที่ 1474 เหรียญ ต่ำกว่าระดับเป้าหมายเราราว 10 เหรียญ ไม่มากไม่น้อย

- สัญญาณ RSI ยังขึ้นต่อ ไม่เกิด divergence บอกถึงการขึ้นที่มีพลัง แต่ก็เข้าเขต overbought หรือซื้อมากเกินไปแล้ว อาการแบบนี้ ให้จับตาดูครับ ถ้าราคายังดีดต่อไปได้อีก แต่สัญญาณไม่ดีดตาม ก็อาจต้องพิจารณาถอยฉาก สำหรับคนเล่นระยะสั้น

- ส่วนคนเล่นยาวขึ้นมาหน่อย ยังแนะนำให้ดู trend เป็นหลักนะครับ แนวรับตอนนี้ trend ย่อยอยู่ที่ 1462 เหรียญ ขณะที่ trend แนวรับสำคัญ คงเป็น trend neckline แถวโซน 1447-1440 เหรียญ อาจโดนถอยลงไปทดสอบ เร็วๆนี้ หรือในอนาคตอันใกล้หลังจบรอบคลื่นชุดนี้

- เป้าหมาย 1484 เหรียญ ดูจะไม่มากเกินไป หากดูหลายๆ trend ที่ผมตี ดูจะชี้เป้าแถวนั้น หรือสูงกว่า

- สัญญาณ MACD รายวัน รายสัปดาห์ ดูจะขึ้นค่อนข้างชัดเจน แนวโน้มจึงยังเป็นทิศทางขึ้นอยู่ โอกาสลงลึกๆ ยังยากครับ ถ้ามีย่อ ยังแนะนำให้เก็บมากกว่า

ความเห็นส่วนตัว ราคาถ้าลง ไม่น่าหลุด 1462 เหรียญแล้ว และเป้าหมาย 1484 เหรียญ มีโอกาสเห็นค่อนข้างสูง แต่ระดับ 1500 เหรียญ ก่อนไปถึง เราน่าจะเห็นการย่ออีกสักที

สรุป แนวรับ 1462* 1457 แนวต้าน 1484*

คำแนะนำ ใครวางแผนยังไง ก็อย่าลืม เล่นตามแผนตัวเองนะครับ เป้า 1470-1484 ถือว่า ถึงแล้ว