ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะอาจารย์แฮรี่ เดาใจทองยากจิงๆช่วงนี้ ทำตัวก้ำกึ่ง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอคำชี้แนะทุกท่านครับ ถ้าพรุ่งนี้ทองยังไม่ลง เสาร์-อาทิตย์ปล่อยแท่งได้ไม้ครับ

ขออนุญาตสอบถามครับ คือที่ว่า สิ้นเดือนนี้อาจจะมีการปรับฐานใหม่อีกครั้ง ไม่ทราบว่าการปรับฐานครั้งใหม่นี่ ราคาจะสูงขึ้นอีกเหรอครับหรือยังไงเรียนท่านผู้รู้ช่วยให้ความกระจ่างทีครับ อีกอย่างคือตอนนี้ผมอยากจะหาจังหวะซื้อทองแท่งเพิ่ม ต้องเข้าประมาณราคาลงมาเท่าไรดีคับ ^^

ความเห็นส่วนตัว ยังเชื่อว่าด่านหิน 1552 เหรียญ ไม่น่าผ่านง่าย ต้องปรับฐานก่อนค่อยว่ากัน แนวโน้มวันนี้ ขอตั้งเอา 1532 เหรียญ เป็นตัวตัดสินการลง ถ้าหลุด มีโอกาสไปทดสอบแถว แนว trend ใหญ่แถว 1514 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1536 1532* 1520 1514 แนวต้าน 1543* 1547 1552 1558

ตอนนี้ก็ ใกล้แล้วครับ รอลุ้นครับ

ขออนุญาตสอบถามครับ คือที่ว่า สิ้นเดือนนี้อาจจะมีการปรับฐานใหม่อีกครั้ง ไม่ทราบว่าการปรับฐานครั้งใหม่นี่ ราคาจะสูงขึ้นอีกเหรอครับหรือยังไงเรียนท่านผู้รู้ช่วยให้ความกระจ่างทีครับ อีกอย่างคือตอนนี้ผมอยากจะหาจังหวะซื้อทองแท่งเพิ่ม ต้องเข้าประมาณราคาลงมาเท่าไรดีคับ ^^

ปรับฐานรอบใหญ่ แปลว่าทองจะลงลึกค่ะ ตอนนี้กำลังเก็บตามเป้าแนวรับเฮียกัมกันค่ะ เช้ามา ถ้าราคาไม่ไปไหน ก็ทะยอย ๆ เก็บได้ค่ะ ลงเป็นเก็บ ไม่มีใครรู้จริง ลงสุดที่่เท่าไหร่ 152_ 151_ หรืออาจจะ 1480 มาไม่มา เก็บจนตังค์หมด เพราะมองขึ้นถึงปลายเดือนค่ะ

เฮียกัมคะ ขอความเห็นนิดนึง เฮียคิดยังไงคะ ที่ตลาด newyork เมื่อคืน ดึงราคาขึ้นเป็นเส้นตรง

แต่ข้ามคืน ก็เอาลงเป็นเส้นตรงอีก ณ เวลาใกล้เคียงกันมาก

เขานิยมเล่น gf ใช่ป่าวคะ หรือเขาเล่นแท่งแล้วทำกำไร ทั้งขาขึ้น ขาลง

(ถ้าไม่ใช่จากกองทุนปล่อย เดี๋ยวเช้าต้องฟังข่าวอีกที)

สวัสดีครับเฮียกัมฯ สวัสดีครับคุณปุยเมฆ

เมื่อวานเย็นไม่ยอมปล่อยของบ้าง แต่ตอนนี้น้ง งงๆ

สวัสดีค่ะ คุณ wong 53 นอนดึกจังนะคะ ทักหลายทีแล้ว ไม่ค่อยได้ทัก ขอโทษด้วยนะคะ

เล่นกับกราฟ มีอะไรให้ตื่นเต้น และ งงงวยได้ตลอดเวลา แต่ไอ้ที่งง ก็งงไป

ลงมาก็ต้องสอยค่ะ เราถึงต้องจัดพอร์ทะยอยเก็บ ทะยอยขาย มีให้ลุ้นทั้งขึ้นและลง

laugh.gif เป็นขั้นตอนทำใจ ในการติดดอย 555555laugh.gif

สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

สวัสดีอาจารย์กำพลด้วยเช่นกันครับ แอบอ่านมานาน วันนี้อดใจไม่ไหว ขอสมัครสมาชิกด้วยคนครับ

ความเห็นส่วนตัว ยังเชื่อว่าด่านหิน 1552 เหรียญ ไม่น่าผ่านง่าย ต้องปรับฐานก่อนค่อยว่ากัน แนวโน้มวันนี้ ขอตั้งเอา 1532 เหรียญ เป็นตัวตัดสินการลง ถ้าหลุด มีโอกาสไปทดสอบแถว แนว trend ใหญ่แถว 1514 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1536 1532* 1520 1514 แนวต้าน 1543* 1547 1552 1558

เฮียแม่นเหมือนตาเห็นเลยค่ะ :rolleyes: 1532 เหรียญไม่หลุดคืนนี้สงสัยจะพุ่งได้แล้วมั๊งคะเฮีย :lol:

ราคาทองคำ ยังผ่านด่าน 1541-1552 เหรียญ ของเราไม่ได้ ตามคาด เมื่อวาน แหย่สูงกว่าแนวต้านผมเล็กน้อย จากที่เมื่อวานคาดไว้ที่ 1543 พี่แกแหกขึ้นไปถึง 1544.34 เหรียญให้เสียว ก่อนจะหล่นลงมาแรงๆ จนทดสอบด่าน 1520 เหรียญจริงๆ แต่ยังไม่ถึงด่าน 1514 เหรียญ ที่ผมคาดว่า น่าจะถูกลงมาทดสอบ เช้านี้ ราคาดีดขึ้นไปสูงก็จริง แต่ยังต่ำกว่าแนวกลับตัว จึงยังต้องระวังการลงต่ออยู่ดีนะครับ

- วันนี้ ด่านกลับตัวขึ้นได้ น่าจะอยู่แถวแนวสำคัญเมื่อวาน วันนี้ขยับมาอยู่แถว fibo 50% (1535.83) และ 61.8% (1538.47) การยืนเหนือเส้นนี้ได้ จะเท่ากับฉีก trend ขาลง (ส้ม) ขึ้นมาได้ด้วย โอกาสกลับขึ้นไปทดสอบด่าน 1552 เหรียญอีก ก็มีความเป็นไปได้มากขึ้น

- แนวรับ วันนี้ น่าจะอยู่ที่โซน 1526-1520 เหรียญ ถ้าหลุด มีโอกาสลงไปทดสอบด่าน 150x ต้นๆได้เลย

ความเห็นส่วนตัว ราคาน่าจะลงทดสอบด่าน 1520 เหรียญอีกรอบ ไม่แน่ใจว่าจะหลุดหรือเปล่า ส่วนตัว เชียร์ให้มันหลุด หุหุ

สรุป แนวรับ 1526 1520* 1511 แนวต้าน 1535* 1538 1552

ขอบคุณมากค่ะ ขอให้ลงต่อสักนิด จะได้เก็บบ้าง

ไป B แล้วลง C ขอสัก 1480 ก็ดี