ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่า. รอเก็บที่1576ด้วยอีกคนหนึ่ง อยากขึ้นขบวนรถด้วยจ้า :wub: :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรียนถามเฮียกัมค่ะกราฟของเฮียเป็นแบบรายวันใช่ไหมค่ะ(มือใหม่ค่ะ)

- MACD และ RSI ของทอง เกิด divergence บอกอาการอาจจบรอบพักตัว

ความเห็นส่วนตัว ราคาน่าพักตัวชั่วคราว น่าดีดแค่ 1594 เหรียญ ก่อนลงมาย้ำแนวรับเมื่อคืนหรือไม่ก็ลงไป test high เดิมอีกรอบแถวเหนือ 1576 เหรียญ น่าจะรับอยู่ได้

สรุป

ทองคำ แนวรับ 1576* 1563 1552 แนวต้าน 1594* 1600

เงิน แนวรับ 38.8* 38.0 แนวต้าน 39.4* 39.9

เฮียกัมค่ะ ที่เคยเข้าใจ"การพักตัว" เป็นการลงย้ำฐานก่อนขึ้นต่อ แต่ที่อ่านวันนี้น่าจะเป็นการที่ราคาพักตัว(แนวต้าน)เพื่อลงต่อ ที่เข้าใจถูกมั้ยค่ะ ถ้าเช่นนั้น divergence

ที่เกิดคือจากที่เคยขึ้นเป็นลง การพักตัวคือตอนนี้(1588) จบแล้ว เตรียมลงอย่างเดียวหลังดีด เพราะmacd บอกลงได้อีก แต่stochคือจุดซื้อ :wacko: :wacko: :wacko: เฮียไขข้อข้องใจด้วยค่ะ เดี๋ยวเดินไม่ถูก เพราะเฮียเป็นแสงนำทางอยู่ทุกวัน

:blush: -_-

เรียนถามเฮียกัมค่ะกราฟของเฮียเป็นแบบรายวันใช่ไหมค่ะ(มือใหม่ค่ะ)

ขอนุญาติตอบแทนนะคะ ให้ดูที่มุมบนด้านซ้ายของกราฟคะ

ส่วนใหญ่ เฮียกัมจะใช้กราฟราย 4ชม. จะมีตัวเล็กๆ ว่า Gold H4

ถ้าเป็นรายวัน ก็จะ เป็น GOLD,Daily นะคะ ลองสังเกตุดูนะคะ !17

เฮียกัมค่ะ ที่เคยเข้าใจ"การพักตัว" เป็นการลงย้ำฐานก่อนขึ้นต่อ แต่ที่อ่านวันนี้น่าจะเป็นการที่ราคาพักตัว(แนวต้าน)เพื่อลงต่อ ที่เข้าใจถูกมั้ยค่ะ ถ้าเช่นนั้น divergence

ที่เกิดคือจากที่เคยขึ้นเป็นลง การพักตัวคือตอนนี้(1588) จบแล้ว เตรียมลงอย่างเดียวหลังดีด เพราะmacd บอกลงได้อีก แต่stochคือจุดซื้อ :wacko: :wacko: :wacko: เฮียไขข้อข้องใจด้วยค่ะ เดี๋ยวเดินไม่ถูก เพราะเฮียเป็นแสงนำทางอยู่ทุกวัน :blush: -_-

อันนี้รอเฮียกัมมาตอบเองนะคะ เอารูปมาประกอบฉากคำบรรยายให้คะ อิอิ!17

post-378-033619400 1311146447.jpg

กร๊ากกกกกกกกกก เจ๊แว่น ภาพประกอบ คิดได้นะ

ที่เกิดคือจากที่เคยขึ้นเป็นลง การพักตัวคือตอนนี้(1588) จบแล้ว เตรียมลงอย่างเดียวหลังดีด เพราะmacd บอกลงได้อีก แต่stochคือจุดซื้อ :wacko: :wacko: :wacko: เฮียไขข้อข้องใจด้วยค่ะ เดี๋ยวเดินไม่ถูก เพราะเฮียเป็นแสงนำทางอยู่ทุกวัน

:blush: -_-

กำลังสงสัยอยู่เหมือนกันค่ะ

ถ้าปัจจัยพื้นฐานไม่หนุน มาแบบนี้ ผมคงบอกให้เ้ผ่นกันแล้วล่ะครับ

คำว่า การพักตัว ความหมายผม มันก็คือการปรับฐานนั่นแหละ แต่ไม่ลึก อาจจะ 40-50 เหรียญ ก็ยังถือว่าพักตัวได้

แต่ถ้า บอกว่าปรับฐาน ก็คงสัก 100+ หรือเจอแบบจัดหนัก อาจจะสัก 200 เหรียญ

ความหมาย ก็เป็นตามที่บอกไปครับ เมื่อวานลุ้นให้มันยืน 1600 เหรียญให้ได้ ถ้ายืนได้ โอกาสส่งต่อขึ้นไปได้ จะมีสูงทีเดียว แต่ยังยืนไม่ได้ แปลว่า 1600 เหรียญ จะเป็นก้างชิ้นใหญ่อีกสักพักครับ

อย่าลืมว่า ผมก็เดาเหมือนกัน อย่าเชื่อจนไม่ระวัง บางที ผมก็ชิงโดดก่อนก็มีื ยิ่งช่วงนี้ เล่นสั้น ผมโดดเข้าโดดออก เสียค่าโบรกเปล่าๆ เป็นว่าเล่น ph34r.gif

ถ้าปัจจัยพื้นฐานไม่หนุน มาแบบนี้ ผมคงบอกให้เ้ผ่นกันแล้วล่ะครับ

คำว่า การพักตัว ความหมายผม มันก็คือการปรับฐานนั่นแหละ แต่ไม่ลึก อาจจะ 40-50 เหรียญ ก็ยังถือว่าพักตัวได้

แต่ถ้า บอกว่าปรับฐาน ก็คงสัก 100+ หรือเจอแบบจัดหนัก อาจจะสัก 200 เหรียญ

ความหมาย ก็เป็นตามที่บอกไปครับ เมื่อวานลุ้นให้มันยืน 1600 เหรียญให้ได้ ถ้ายืนได้ โอกาสส่งต่อขึ้นไปได้ จะมีสูงทีเดียว แต่ยังยืนไม่ได้ แปลว่า 1600 เหรียญ จะเป็นก้างชิ้นใหญ่อีกสักพักครับ

อย่าลืมว่า ผมก็เดาเหมือนกัน อย่าเชื่อจนไม่ระวัง บางที ผมก็ชิงโดดก่อนก็มีื ยิ่งช่วงนี้ เล่นสั้น ผมโดดเข้าโดดออก เสียค่าโบรกเปล่าๆ เป็นว่าเล่น ph34r.gif

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ :D