ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มองซะไกลเชียว ผมว่า มาช่วยกันลุ้นเอาให้มันรอด ยืนเหนือ 1600 ให้ได้อีกสักวันก่อนจะดีมั๊ย

ขอถามเฮียกัมค่ะว่า หากมีการปรับฐานสำหรับยอดที่ราคา1607กับ1623 จะเป็นเท่าไหร่ค่ะ และอันไหนน่าจะมีโอกาสมากกว่ากันค่ัะ เพราะถือLมาตั้งแต่ราคาไม่ถึง1550

เพื่อดูว่าน่าจะปล่อยตอนไหนดีค่ะ เห็นเฮียร้อนๆหนาวๆอยู่ เลยกลัวติดไข้ :P

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอความรู้เรื่องกราฟด้วยคนครับ ใช้โปรแกรมอะไรอ่ะครับ ผมดูอีไฟแนน ดูได้แต่รายวันกะรายสัปดาห์อ่ะครับ ขอบคุณครับ

ลบกวนด้วยครับ อาจาน kumponys

ลบกวนขอกราฟแบบอานจานได้ไหม

หาจากที่ไหน

ทิดทางให้ได้ไม่ครับ

ลบหวนอาจานจีง

หลื ท่านใดมีทิดทางแนะนำผมด้วย

อยากได้กราบเหมือนอาจานมั้ง

อยากเปันลูกสิด อาจาน

:rolleyes: :rolleyes:

ขอความรู้เรื่องกราฟด้วยคนครับ ใช้โปรแกรมอะไรอ่ะครับ ผมดูอีไฟแนน ดูได้แต่รายวันกะรายสัปดาห์อ่ะครับ ขอบคุณครับ

เป็นกราฟที่เรียกว่า meta trader 4 หรือ เรียกย่อๆว่า mt 4 ไปลองเสริชหาได้ว่าคืออะไร แต่ถ้าอยากรู้ก็หาอ่านในนี้ ลองค่อยๆเปิดเว็บให้ถูกต้อง แล้วก็เข้าตามหมวดหมู่ที่สนใจ

ลองอ่านที่

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/18-%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A5%E0%B8%87-mt4-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%94%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B9%80%E0%B8%9A%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%99/

เอาลิงค์การลง mt4 มาให้ ถ้าอยากลอง แต่การลงนั้นต้องใช้เครื่องมือและอ่านเป็นจึงจะอ่านได้นะคะ

อันนี้ถ้าสนใจก็ดูที่หน้าเว็บ ... กระทู้การสร้างกราฟวิเคราะห์ราคาทองคำจากโปรแกรม mt 4

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/forum/12-%E0%B8%9A%E0%B8%97%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A2%E0%B8%A7%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%B3/

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ลบกวนด้วยครับ อาจาน kumponys

ลบกวนขอกราฟแบบอานจานได้ไหม

หาจากที่ไหน

ทิดทางให้ได้ไม่ครับ

ลบหวนอาจานจีง

หลื ท่านใดมีทิดทางแนะนำผมด้วย

อยากได้กราบเหมือนอาจานมั้ง

อยากเปันลูกสิด อาจาน

:rolleyes: :rolleyes:

ที่เวปนี้เขาอ่านภาษาแบบนี้ไม่เป็นค่ะ

ขอบคุณค่ะอาจารย์กัมพล รอย่ออยู่ค่ะจะได้เข้าบ้าง ขอโทษคนที่ลุ้นขึ้นด้วยนะคะ

!thk !thk !thk

ขอบคุณมากครับ ผมคงต้องคัตออกแระ แต่แพลนว่ารอย่อแถว 1580-1590

ถ้าต่ำกว่านี้ก้จะดีมาก อิอิ ยังดีครับที่มีฝั่ง L ช่วยไว้

ผมไม่เคยเล่น L พร้อม S เลย เอ๊ะแต่เคยลองครั้งนึงรู้สึกไม่ค่อยประทับใจ คือถ้าไม่ค่อยมั่นใจก็ไม่เล่นเลย แต่ถ้าtrend ไปทางไหน ก็ตาม trend ไป พอใจระดับราคาก็ขาย ไม่กลัวขายหมู แต่กลัวติดดอยมากกว่า ผมว่าคนรอทองย่อแถว 1570-1580 นะ แต่ผมขอรอแถว 1558 เลยล่ะกัน เดี๋ยวดูสถานการณ์อีกที ช่วงวันนี้ก็ไม่ได้เล่นทองล่ะครับ หันไปเล่น set 50 future แทน เล่นสองอันพร้อมกันไม่ไหว แยกประสาทไม่ถูก ขอให้โชคดีครับ

คอบคุญมากมาก ครับ

แต่วันนี้ผม ชื้คำ ไว้สูงมาก

กรัวจะตายอยู่แล้ว

ทองเปันขาลงแล้ว

วันนื้จะขื้นไหม ผู้รู้

ผมพูดตรงๆอย่าว่ากันนะ อ่านไม่ค่อยไม่รู้เรื่องอ่ะ ภาษาวัยรุ่นไม่ได้แอนตี้นะ แต่ขอให้พิมพ์พออ่านได้หน่อย แล้วจะมีคนใจดีมาตอบให้อีกเยอะ คนเค้าอยากตอบ แต่พอมาสะกดทีละคำแล้วอาจอ่านผ่านไปเลย

ถ้าผมเป็นผู้ดูแลเวปนี้ ผมแบนเลย เป็นคนไทย ไม่ใส่ใจภาษาไทย angry.gif

แต่อย่างว่า หลังๆนี้มีพวกกวน...เข้ามามาก

1599 แป็ปเดียวเอง คืนนี้จะมีแท่งแดงยาวๆ มัียครับ

หึหึ ใจเย็นครับ พี่ๆเพื่อนๆ บางทีคุณ ไม่อยากร้องไห้ อาจจะเป็น ชาวประเทศเพื่อนบ้านเราที่กำลังเพิ่งหัดอ่านเขียนภาษาไทย....คำว่า"คำ" ในภาษาทางเหนือ และ ลาว แปลว่า "ทอง" ครับ

แต่ถ้า เป็น น้องใหม่กวนโอ๊ย ผมจะร่วมวงยำด้วยคน อิอิ :lol: :lol:

ถูกแก้ไข โดย itums