ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถลกผ้าถุง โดดออกมาทัน แค่เส้นยาแดงจริงๆเลยจร้า ...

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขนาดเฮียกัมยังโดน แล้วน้องๆจะเหลือรึ แท่งก็ขอกอดต่อล่ะ

ทองแท่งน่าเข้าช้อนไหมค่ะ ลงแรงจริง :wub:

ทองแท่งน่าเข้าช้อนไหมค่ะ ลงแรงจริง :wub:

เฮียโดนเกือบแสนผมโดนล้านก่า

ปวดหัวใจ

มีเฮีย เป็นเพื่อนแล้ว ครับ

แสน สาหัส

ขอให้บวกกลับมาหน่อยตอนเช้า (อเมริกาไม่น่ายอมให้เจ้าอื่นได้ของถูก)

ราคาv&z premium แทบไม่เหลือภายในคืนเดียว

ทำอะไรไม่ถูกจริงๆค่ะ... เห็นราคาลงพรวดๆ สมองหยุดสั่งงานไปเลย

นิ้วล็อค ไม่ยอม key ขายปิดสัญญา

วินิจฉัยว่าเป็นอาการช็อคคค ค่ะ

เลยยังถือลองอยู่เลย

แต่ยังดีที่เป็นแค่มินิ...ว่าจะถือยาววววว ไปจนครบกำหนดเดือน10 ซะเลย

ใจร่มๆน่ะค่ะ

เพิ่งซื้อ 1903 เหมือนกัน

^^

เร็วจริงๆ รอบแรก ผม L แถว 1832 แบบใจเย็น cut หนี ตรง 1828 ขาดทุนนิดหน่อย 4519626a.gif

ลงมารับต่อแถว 1800 หลุดไป 1794 ก็รีบ cut แต่มันรูดเร็วเหลือเกิน แผล็บเดียวโดนไปเกือบแสน afd371da.gif

เป้าหมายระยะกลาง 175x ทำไมมันมาแค่วันเดียว เวลามันช่างเร็วจริงๆ 8c460310.gif

สถานการณ์ผิดปกติแบบนี้ หลายท่านทำอะไรไม่ถูก โทรศัพท์กันระวิงเลย มาปรึกษา เวลาราคาหลุดแนวที่วางไว้ แล้วไม่รู้จะทำไงต่อ ผมบอกเสมอนะครับ ว่าผิดทาง ผิดจากคาด ก็ cut อย่าไปเสียดาย ไม่งั้นจะกลายเป็นเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

วันนี้มันโหดมาก โดยเฉพาะของไทยเราเองนี่ หากใครสังเกตราคา GF จะเห็นนะครับ ว่าช่วงที่ผ่านมา ราคาสูงกว่าคำนวณจาก spot เป็นพัน เมื่อสักครู่ พี่แกทิ้งลงมาต่ำกว่า spot เป็นพัน เพียงชั่วเวลาแผล็บเดียว ทำให้พวกเราขาดทุนได้มากกว่าปกติหลายเท่าเลย ยิ่งถ้าใครผิดทางมาจากข้างบนแล้วทนถือต่อ ยิ่งโดนหนัก เฉพาะส่วนต่างที่มันกลับทิศก็ 2000 แล้ว เรียกว่า เงินไม่พอจนโดน force sell สบายๆ

ลงถึงแนว แต่คงไม่กล้าเข้าซื้อ ไม่รู้มันจะเล่นอะไรอีก รอคลื่นลมสงบก่อน ค่อยว่ากันนะครับ

เดี๋ยวห้าทุ่มครึ่งถึงตีหนึ่งจะวิ่งขึ้นอีกหรือเปล่าครับเฮีย หรือจะจัดหนักลงอีก

n6037.gif คืนนี้เพื่อนๆส่วนใหญ่โดนกันทั่วหน้า098eb4a5.gif แม้แต่เฮียกัมก็ยังโดนเลยค่ะ em308.gif แต่ความหวังยังมีอยู่ onion5003.gif เพราะว่ายังมีวันพรุ่งนี้และยังมีเพื่อนๆในบ้านThai Gold อยู่3ca8b998.gif ฉะนั้นอย่าท้อนะค่ะ (บอกกับตัวเองด้วย)เป็นกำลังใจให้กับเพื่อนทุกคนค่ะ(และต้องเป็นกำลังใจให้แก่ตัวเองด้วยมากๆ) b048a2d2.gif cd08785a.gif d5f02ecd.gif :downstrong: :sidewayup: :upweak: :upstrong:

ดูเหมือนช่วงนี้ที่รบกันอยู่ในตลาดฟิวเจอร์บ้านเรา อาจจะเป็นกองทุนขนาดใหญ่ ไม่ระบุสัญชาติครับ โดยปกติแนวรับ-แนวต้านของเฮียกำพลจะเอาซะอยู่หมัดอยู่แล้ว :angry: แต่ช่วงนี้คงต้องระวังครับ ในวันพฤหัสนี้จะมีการปิดอ๊อปชั่นของตลาดนิวยอร์คของพวกขาใหญ่(ไม่ใช่ SPDR อย่างที่คนทั่วไปเข้าใจกัน)เค้า "ยอม" ปล่อยให้ทองพุ่งขึ้นมาสูงมาก "ผิดปกติ" ในลักษณะเดียวกับ Silver ในช่วงต้นปี แล้วประวัติศาสตร์ก็ซ้ำรอยครับ คือล่อแมงเม่าฝรั่งและคนไทยเข้าไปซะเต็มที่ ส่วนพวกเราก็นึกว่าเป็น Mania Phase ดังนั้นแนวรับทางเทคนิคต่างๆ อาจจะถูก Override หรือทะลุผ่านไปอย่างไม่ยากเย็นเท่าไหร่ ด้วยเครื่องมือการเทรดของฝรั่งครับ

โดยปกติผมไม่เคยโพสต์อะไรในนี้ครับ แต่จะแวะเข้ามาเก็บแนวรับ-แนวต้านของเฮียกำพลอยู่บ้าง เพื่อไปดับเบิ้ลเชคกับของฝรั่ง แต่วันนี้เห็นหลายๆท่านโดนกันหนักแล้ว เลยต้องขอคอมเมนต์เพื่อเป็นกำลังใจไว้ซักหน่อยครับ โดยเฉพาะเฮียกำพล สู้ต่อไปครับ อย่าเสียกำลังใจนะครับ(ได้มาเยอะแล้วน่าาานะ :lol: ) แนวรับใหญ่ๆที่ผมมองไว้คือ $1,741 แต่ถ้าหลุด $1,725 ลงไป...มีหนาวครับ อาจจะกลายเป็นหลุดเทรนขาขึ้น หลังจากนั้นที่น่าสนใจอีกแนวคือ $1,680** ส่วนแนวรับแนวต้านอื่นๆนอกเหนือจากนี้ ก็คงต้องขอตามพึ่งใบบุญของเฮียต่อไปเหมือนเดิมคร๊าบบบบบบ

ปล.ขณะที่กำลังพิมพ์อยู่นี้ สงสัยฝรั่งจะกินข้าวเที่ยวเสร็จแล้ว กลับมาก็ลุยต่อเลยยยย $1,769 แล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย Jimmy Siri

เป็นกำลังใจให้ด้วยคนครับ พร้อมกับให้กำลังใจตัวเองไปด้วยคร้าบ

ยังมีใครไม่นอนมั่งครับ จะบอกว่าเข้าช่วงห้าทุ่มครึ่งถึงตีหนึ่งอีกแล้ว

เจ้าจะลงแล้ววววววววว :wacko: :wacko: :wacko: